สอบถามเรื่องสี

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย แมน ACC, 15 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. แมน ACC

แมน ACC New Member Member

11
    0
    0
    พอดีอยากจะซ่อมสี เลยสอบถามที่ศูนย์ ทำสีทั้งคันราคาประมาณ 50000 เพื่อนคิดว่าคุ้มไหมครับ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ราคานี้แหละครับ

ทั้งคัน

3. oxtopuss

oxtopuss New Member Member

182
    3
    0
    ลองหา อู่สีนอกศูนย์ดูไหมครับ อาจจะได้ถูกกว่านี้ สักครึ่งนึง

เพราะยังไง ก็ทำใหม่ ไม่ได้เป็นแบบยกชิ้นมาจากโรงงานอยู่ดี

ของผมทำมา ทั้งคัน 2K แลคเกอร์ นกแก้ว ราคาประมาณ 2 ต้นๆ เองครับ
    ออกมา เงาปิ๊ง เหมือนมีกระจกเคลือบไว้เลยครับ

4. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ลองหาอู่ดีๆดีไหมครับน่าจะถูกกว่านะครับ
    เรื่องมาตราฐานศูนย์กับอู่ไม่น่าจะต่างกันแล้วครับเพราะบางอู่ก็มีเครรื่องมือที่ทันสมัยเท่ากับศูนย์แล้วครับ

5. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    ราคามักจะตามเนื้องานไม่หนีกันมากหรอกครับ
    รื้อเยอะรื้อน้อยแค่ไหน
    รื้อทั้งคันเหลือแต่โครงก็เท่านี้หล่ะ
    ที่เหลือก็ลดหย่อนลงมาตามงาน

6. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    คุ้มไม่คุ้มอยู่ที่ผู้จ่ายอ่ะนะ ราคา "ประมาณ"
    มันยังมีรายละเอียดปลีกย่อยอีกหลายอย่าง
    รื้อมากน้อย, สี? แลกเกอร์ ? ...ก็อย่างที่เพื่อนๆๆข้างบนว่าแหละครับ

ทำที่ไหนก็ขอให้รถสวยถูกใจนะครับ

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    รื้อก้อสำคัญ ประกอบก้อสำคัญนะคับ ประกอบไม่ดีมีดังทั้งคันคับ พวกคอนโทรล ส่วนถ้าเค้าใช้สี แลคเกอร์ รองพื้นดีๆก้อโอเคคับ ทำดีรถดูดี ทำไม่ดี จะทำให้ความสวย ความเนียนลดลงคับ

8. แมน ACC

แมน ACC New Member Member

11
    0
    0
    ขอบคุณความคิดเห็นของทุกๆคนนะครับ

9. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เอาเป็นว่ารอชมเเล้วกัน

10. lowa_ponpon

lowa_ponpon New Member Member

223
    0
    0
    ขออนุญาตเพิ่มข้อมูลอีก 1 เสียงครับ
    NH-0 ที่ศูนย์ H โคราช 42000 บาท (ภายนอก+ภายใน+ห้องเครื่อง)
    ประกอบการพิจารณาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้