ถามเรื่อง L80 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย happy@Clubrt, 30 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. happy@Clubrt

happy@Clubrt New Member Member

41
    2
    0
    คือผมใช้ mira L80 อยู่ น้องผมเขามี L70 เขาจะเอารถที่เขาใช้แล้วมาทิ้งให้คันนึงครับ
    จะถามพี่ๆว่า L70 ตัวนอกกับ L80 ตัวในนี้ มันเหมือนกันหรือป่าว
    คือผมบอกเขาว่าผมใช้ L80 เขาบอกว่าไม่เห็นรู้จักเลย TT

2. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ใกล้เคียงกันครับ แต่ไม่เหมือนกันทั้งหมด คร่าวๆจะต่างกันที่รายละเอียดของตัวถัง กับช่วงล่างนิดหน่อย
    เพราะตัวบ้านเราจะเป็นกระบะใส่หลังคา ไม่ได้เป็นตัวเก๋ง จึงต่างกัน เช่น ตัวบ้านเราจะยาวกว่าหน่อย
    ที่รู้เพราะเอาสเกริต์ตัวนอกมาใส่แล้วยาวไม่พอ 555+แต่อย่างอื่นเด่วรู้เพื่อนๆมาเสริมให้อีกทีครับ

3. MIRAONLY

MIRAONLY Member VIP

56
    1
    8
    ครึ่งคันหน้าเหมือนกันครับ
    แต่ครึ่งคันหลังช่วงล่างต่างกัน
    ตัวถังต่างกันนิดหน่อย
    70 ฃ่วงล่างเป็น ปีกนก+สปริง
    80 ช่วงล่างเป็นแหนบครับ หลังคาเป็นไฟเบอร์ ยกเว้น รุ่น มิ้น เป็นเหล็ก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้