ถามเรื่อง rollbar

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย [email protected], 21 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    อยากรู้เรื่อง rollbar ที่ใส่ในคูเป้ครับเห็นมีหลายยี่ห้อ(ของนอก) มียี่ห้อไรบ้างครับ
    และเห็นมีรับทำเป็น สแตนเลสและก็เหล็ก(ในไทย) เลสกะเหล็กอันไหนมันแข็งแรงและเบากว่ากันครับ วัสดุที่ทำในไทยต่างจากของนอกมั้ย
    กำลังตัดสินใจว่าจะใช้แบบไหนดีเลยมาโพสหาความรู้ครับ ขอบคุณครับ
    ปล.ถ้ามีรูปลงให้ดูด้วยนะครับ ขอบคุณครับบบบบบบ :cool:

2. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เท่าที่วาเคยศึกษามานะ ที่ใส่กับคูเป้ได้จะเป็น Cusco กับ Safety 21 (จำชื่อถูกรึป่าวไม่แน่ใจนะ)

แต่ถ้าจะเอาของแท้ก็หายากอยู่ วาสั่งให้น้องหาให้ยังไม่ได้เลยคะ

แต่ถ้าสั่งทำก็ราคาไม่แพง แต่ก็เป็นเหล็กในบ้านเราอะคะ ราคาน่าจะอยู่ไม่เกินหมื่นบาทนะ

ถ้าสนใจจะลองถามน้องให้ แต่ที่วาสั่งไว้ก็ยังไม่ได้เลยคะ ฮาๆๆๆ

3. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    ใช่แล้วคับ อย่างที่คุณวาบอกแหละคับ
    ของหายากอีกอย่างนึงสำหรับSi เลยละคับ
    งานเหล็กบ้านเรามีน้องเบสเพิ่งทำมาลองขอดูรูปตัวอย่างดูคับ
    ส่วนน้ำหนักต้องบอกว่าต่างกันเยอะคับ

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 พฤษภาคม 2010
  5. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ^^ เจ้ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

6. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ...................

เห็นร้าน NARiTA SHOP เอามาขายของ EK9 มีสองแบบ พี่ว่าเป็นไงครับ

7. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    เบสมันเอาไว้ขังตัวเองอ่ะฮับ อิอิ

8. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0
    รู้สึกว่าของคันนี้มีคนจองไว้เยอะเลยอะครับบ.......ถ้าถอดรับลองชุลมุนแน่......อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤษภาคม 2010
  9. bestza

2,475
    13
    0
    จัดเลยพี่แจ๊ค ของพี่ปาม อะ แหล่มๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

10. bestza

2,475
    13
    0
    แหม๋อีดำ อย่าเหนว่าเมิงทำนะ ^____^

11. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ถ้าไม่ต้องเจาะ คอนโซล เอาเลยครับ มีนวมแล้วด้วย

12. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    โรบาร์เต็มคันเห็นในเว็บ auction.co.jp มีมาให้ประมูลเรื่อยๆนะครับ ทั้งหลบคอนโซล ไม่หลบคอนโซล ราคาอยู่หมื่นต้น หมื่นกลาง หมื่นปลาย ราคาทั้งนี้ ขึ้นอยู่ที่สภาพ ยี่ห้อ และ จำนวนคนที่แข่งบิท ถ้าบายอิทนาว บวกลบค่าเงิน และ ค่าขนส่งเรียบร้อย ไม่แพงก็โชคดีไปครับ แล้วแต่จังหวะจริงๆครับ

สไลด์บาร์ก็มีมาให้ประมูลเรื่อยๆนะครับ ลองดูในเว็บนะครับ

งานนอกเบา เพราะเนื้อเป็นโคโมลี่ หนักกกว่าอลูมิเนียม แต่เบากว่าเหล็ก และ แข็งแรงทนทานครับ (จะเห็นใช้พวกโครงจักรยานค่อนข้างเยอะ เพราะมีวัสดุที่เบา และ แข็งแรง)

งานบ้านเรา คือ เหล็กดีๆนี่ล่ะครับ

คุ้มค่ากับราคาเพิ่มงบอีกสักนิด หาของนอกใส่ดีกว่าครับ ตรงรุ่น EK9 ครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:49:11 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:48:55 ----------

โรบาร์เต็มคันเห็นในเว็บ auction.co.jp มีมาให้ประมูลเรื่อยๆนะครับ ทั้งหลบคอนโซล ไม่หลบคอนโซล ราคาอยู่หมื่นต้น หมื่นกลาง หมื่นปลาย ราคาทั้งนี้ ขึ้นอยู่ที่สภาพ ยี่ห้อ และ จำนวนคนที่แข่งบิท ถ้าบายอิทนาว บวกลบค่าเงิน และ ค่าขนส่งเรียบร้อย ไม่แพงก็โชคดีไปครับ แล้วแต่จังหวะจริงๆครับ

สไลด์บาร์ก็มีมาให้ประมูลเรื่อยๆนะครับ ลองดูในเว็บนะครับ

งานนอกเบา เพราะเนื้อเป็นโคโมลี่ หนักกกว่าอลูมิเนียม แต่เบากว่าเหล็ก และ แข็งแรงทนทานครับ (จะเห็นใช้พวกโครงจักรยานค่อนข้างเยอะ เพราะมีวัสดุที่เบา และ แข็งแรง)

งานบ้านเรา คือ เหล็กดีๆนี่ล่ะครับ

คุ้มค่ากับราคาเพิ่มงบอีกสักนิด หาของนอกใส่ดีกว่าครับ ตรงรุ่น EK9 ครับ

13. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0
    ...................

ชัดเจน.....................ที่สุด(ของแจ้)................ครับ อิอิ
    ขอบคุณครับ
    ปล.งานนอกดีก่าเนอะ......อิอิ

14. Wakita(Wa)

1,622
    21
    0

บ่งบอกอายุเลยนะ ว่าฟังเพลงของพี่แจ้ทัน!! ฮาๆๆๆ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 05:46:05 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 05:45:08 ----------

ใส่แล้วก็ไม่ยอมถอด น้องอยากได้ก็ไม่ขาย งอน!! >_<

15. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    วัสดุที่ใช้โคโมลี่ถ้าเป็นของ Cusco ก็จะเป็นรุ่นที่สีฟ้าๆๆครับ เบาขนาดไหนลองนึกภาพ ค้ำล่างหน้าหลังของ Cusco ดูนะครับ
    แต่ถ้าเป็น Safety21 ของ Cusco แล้วละก็ วัสดุจะเป็นเหล็กครับ เพื่อความแข็งแรงที่มากกว่า
    ของใหม่แพงมากมาย แต่ว่าหล่อมากๆครับ

16. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    อยากหล่อบ้างจัง ใฝ่ฝันว่าจะมีกะเค้าบ้าง แต่งแบบโหดๆต้องใส่โรบาร์ ^ ^

17. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0

ที่แท้.....คุณวา.....ก็แก่แล้วเหรอเนี้ย.....อิอิ
    ปล.ผิดคาดแฮะ...นึกว่าจะเด็กกว่าเราซะอีก......ชิมิชิมิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤษภาคม 2010
  18. JENG_V-PRO

JENG_V-PRO New Member Member

197
    0
    0
    ไปร้านพี่พลสิคับ

แพงหน่อย

แต่จบ

รับประกะน

19. bestza

2,475
    13
    0
    พี่เจ๋ง ร้านพี่พลนี่ พี่พลคนทำท่อ ป๊ะนิๆๆ

20. JENG_V-PRO

JENG_V-PRO New Member Member

197
    0
    0
    ช่ายคับ

งานเนียน

ตามราคาคับ

21. Wakita(Wa)

1,622
    21
    0

แค้นนี้ไว้ชำระวันเรียน Racing Traing Course นะคะ คุณแจ็ค

22. BIGBOSS_ANNY

BIGBOSS_ANNY New Member Member

125
    0
    0
  23. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    นำมาฝากสาวกที่ชื่นชอบโรบาร์ครับ ของ EK9 ใครอยากได้ก็ประมูลได้เลยนะครับเหลืออีก 4 วันจบครับ

http://page11.auctions.yahoo.co.jp/jp/auction/n84588965

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้