มีคำถามอีกแล้ว ไม่รู้ผมจะเรื่องมากไปรึป่าว

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Nut_Ben_E30, 15 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nut_Ben_E30

Nut_Ben_E30 New Member Member

238
    2
    0
    พอดีรื้อบ้าน เจอ เทอร์โบ M24 a/r 60 เคยถอดจาด JZ คันเก่าผมมาครับ ถ้าเรามาใส่ เครื่อง 2 L เดิมๆ ดิบๆ ต้องทำไงบ้างครับ

ขอเป็นข้อๆเลยนะครับ

- เขาเทอร์โบ เครื่อง 2 L มัมีขายเลยไหม
    - สมควรที่ต้องใส่อินเตอร์ใบฝหใญ่รึป่าว หรือแค่ VR4 ก้อพอแล้ว
    - บูส สมควรที่เท่าไรครับ
    - ลูก แหวน ต้องเปลียนเป็นเทอรืโบรึป่าวครับ
    - ต้องลองประเก็นเพิ่มจริงป่าวครับ
    - เรื่องความร้อนมันขึ้นมากไปรึป่าวครับ หรือว่าต้องมีหม้อน้ำ 2 ตัว
    - เวตเกตแยก สมควรใส่ด้วยรึป่าว

นึกออกเท่านี้ครับ พอดี เคยทำ L200 แล้ว มันง่ายดี แต่ถ้า 2 L ครับบอกว่า ระวังปัญหาตามมามากกว่า L200 จริงรึป่าวครับ

รบกวนจริงๆนะครับ พอดีคันนี้ คันแรกที่ทำ 2L เลยไม่ค่อยรู้อะไรมากครับ ต้องรบกวน พี่ๆ ป๋าๆ น้าๆ ทุกคนแล้วครับ

ไม่อยากโดนอู่หลอกแล้วครับ แค่นี้ก้อเจ็บตัวมากแล้วครับ

ปล. หรือเก็บเครื่องตัวนี้ แล้วไปเลยเจ โบ เลยดีกว่าครับ

2. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    1.เขามีขายเลยครับ

2.อินเตอร์VR4ก้อได้น่ะ

3.บูท ก้อ 20 . 25 . 30 ได้อยู่ แต่ทำใส้ในด้วยจะดี

4.ลูกสูบ แหวน พวกนี้ถ้าบูทไม่หนักไม่ต้องก้อได้

5.เรื่องความร้อนสำคัญคร้าบ2L 2ใบคงจะดี ฝาแตกบ่อย

6.เวตเกสใส่ดีกว่า แฟ๊ดๆ ^^

รอเซียน 2L ท่านอื่นอีกน่ะคร้าบ พอดีผมสเต๊ปต้นเลยไม่ต้องทำไรมาก

รอสเต๊ปเทพมาตอบอีกน่ะ

ปล. ห้ามหนีวางเจน่ะ โกด...อิอิ ล้อเล่งคร้าบ

3. Nut_Ben_E30

238
    2
    0
    ขอบคุณมากครับ

อยู่แถวไหนอะ

ว่างๆ มานั่งเล่นที่ร้านผมบ้านนะครับ

ตลาดไท อุไรวรรณผลไม้อะครับ

4. AoFChen

1,851
    16
    0
    เดียวนี้ไม่ได้ไปตลาดไทเลยอ่ะ

อยู่แต่ มหานาคกับปากคลองตลาด

5. แอบมาดูร้านผลไม้เค้าคุยกัน....อิอิ
    :p:p:p:p:p:p:p:p:p
    เรื่องรถต้องรอเซียนมาตอบนะคับ

6. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ย่องมาดูด้วยคน

ผมมันผู้ชาย ขายน้ำ อ่ะนะ

7. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    3Lเดิมๆมาแอบดู

8. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ดันรอเซียน

9. พอดีผมก็แค่เจเดิมๆๆคับ ไม่รู้จิงๆ

10. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    ตามด้านบนเลยครับ เครื่อง2L บูสสัก 20-25 กำลังดีเลยครับ เฟืองท้ายอีกนิด ขับสนุก

11. AoFChen

1,851
    16
    0
    นั่นๆ เซียนมาแล้ว ม่ะบอก55+

12. pongcivic

pongcivic New Member Member

163
    1
    0
  13. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ดันรอพี่ๆเขามาตอบด้วยคนครับ

14. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    แอบมาสั่งผลไม้เเข่งหนึ่งครับ ขอส่งด่วนนนะครับบ ที่ สุวรรณภูมิ

ถ้าไม่ติดอะไรลองเซตดูก่อนก็ได้ครับ

ถ้าเท้าไม่หนักก็พอไหว แต่จากที่เคยคุยกันมาเเล้วนั้น ผมว่า วางเจดีกว่าครับ

สองเเอล คงทน บาทานัทไม่ได้นาน อิอิอิอิอิอิอิ

15. Nut_Ben_E30

238
    2
    0
    อยากรู้ว่า 2l มันจะทนผมได้เหมือน 4d56 รึป่าว

สงสัยจริงๆ

16. JZ_std.

8,075
    74
    0
    คงไม่ไหวอะมั้ง ครับ

เซ๊ยน 4D56 ไม่ค่อยเข้ามาตอบด้วยซิ

17. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    แอบเข้ามาดูไมตี้ กำลังจะแรงแย้ว

18. Nut_Ben_E30

238
    2
    0
    สงสัย ประมาณเดือนสิงหาคม จะแรงแล้วสิ

รอดูต่อไปนะครับ เดียวเอา อุปกรณ์ครบๆก่อน

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:03:37 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:03:22 ----------

สงสัย ประมาณเดือนสิงหาคม จะแรงแล้วสิ

รอดูต่อไปนะครับ เดียวเอา อุปกรณ์ครบๆก่อน

19. จะวางเจ ไม่เอาเครื่องแอล บอกผมนะครับ หิหิ...

20. JZ_std.

8,075
    74
    0
    นั่นมีคนขอเสนอซื้อเเล้ว ขอขายซัก 18000++ ได้ไหมครับ 55555

21. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ทำปั้มด้วยนะครับ......เพราะ M24 a/r 60 เครื่องดีเซลกว่าจะปั่นได้รอบ รอนิดๆ

22. AoFChen

1,851
    16
    0
    นั่นไงมาชวนวาง เจ สะแล้ว คริคริ!!

4D56 มันทนกว่าเยอะมากๆ

23. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    เรื่องความทนเครื่อง 4D ทนกว่าเยอะครับ แต่ความแรงต้องลองดูครับ

24. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    มาศึกษา ครับ

25. X-Diesel

X-Diesel New Member Member

402
    3
    0
    ผมอ่ะ เครื่อง 2 L ครับเดิม ไม่โบด้วยครับ อยากรู้โทรถาม คุณหมู ไร่ขิงเลยครับ เพราะรถผมไม่โบ ก็แรงได้ครับจากช่างที่คุณหมูแนะนำให้ไปทำ (TIGER 2L)

หรือ ถ้าอยากรู้เรื่อง โบน่ะ คุณหมู ไร่ขิง เลย

ปล. คุณไม่เรื่องมากหรอก หรือส่งสัยมากหรอก ดีออกครับดีกว่าเราไม่รู้และก็โดนยำกลับมาทายาจนเสียเงินไปหลายตัง โทรเลย...โทรหาคุณหมู....อิอิ

26. Nut_Ben_E30

238
    2
    0
    ม่ายมีเบอร์ครับ หาเบอร์ให้หน่อยดิครับ

ปลล. ขอบคุณมากครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:48:53 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:48:38 ----------

ม่ายมีเบอร์ครับ หาเบอร์ให้หน่อยดิครับ

ปลล. ขอบคุณมากครับ

27. X-Diesel

402
    3
    0
    อ่ะเบอร์ 085-296-3953 คุณหมู ไร่ขิง

28. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เวรกำ เอาแล้วไง

ผมก้อไม่ได้เก่ง ไม่ได้รู้มากอะไรมากหลอกนะคับ

ก้อแค่บอก แนะนำ ตามที่ผมเจอ ที่รู้มาอ่ะคับ

29. X-Diesel

402
    3
    0
    เหอๆๆๆๆ

30. Nut_Ben_E30

238
    2
    0
    ขอบคุณทุกกระทู้ครับ

สงสัย ต้องลองอีกรอบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้