ga16 เรื่องความร้อนขึ้นครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย daveann, 12 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. daveann

daveann New Member Member

27
    0
    0
    วันนี้ไปทำธุระแถวราชพฤกษ์มาครับ ด้วยความไม่รู้ว่ามีการทำถนน รถติดประมาณชั่วโมงครึงครับ พอกดคันเร่ง ได้ยินเสียง อี๊ด ๆ งง มาก เลยดูที่เกจ์ความร้อนครับ ขึ้นถึงเกือบขีดแดง เซ็งเลย งงด้วย ตอนนั้นไม่ได้เปิดแอร์ครับ พอเปิดแอร์ ปรากฏว่าเข็มค่อย ๆ กลับมาอยู่ตรงกลาง เลยอยากทราบว่าเป็นที่อะไรครับ ขอความกระจ่างด้วยครับ:cry:

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    น้ำหม้อน้ำแห้งหรือป่าวคับ หรือพัดลมไม่ทำงาน รอท่านอื่นด้วยครับ

3. newvenice

newvenice New Member Member

141
    5
    0
    พัดลมไม่น่าเสียนะครับ เพราะเปิดแอร์แล้วพัดลมหมุน หรือว่าลองเช็คพวก วาล์วน้ำ/ เทอร์โมสตรัท ดูนะครับ ของผมที่เคยเป็นก็คล้ายๆกันแต่เป็นที่ Socket relay พัดลมมันหลวม ต้องบีบมันให้แน่นๆก็ใช้งานได้ปกติ

4. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ...

มีน้ำรั่วตรงไหนหรือป่าวครับ

5. daveann

27
    0
    0
    ไม่มีน้ำรั่วครับ แต่ตอนเช้าเช็คน้ำในหม้อพักแล้วมีน้ำเต็มนะครับ แต่เมื่อเช้าไปเช็คดูในหม้อพักใหม่ ปรากฏว่าน้ำเกือบหมดครับ

6. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    สวิทย์พัดลมเทอโม มันไม่ยอมสั่งให้พัดลมหมุน

ตอนขับๆ มันไม่ฮีทเพราะมีลมจากความเร็วรถ

แต่พอรถติดๆมันเลยฮีท

พอเปิดแอร์ พัดลมทำงานอุณหภูมิเลยลดลง

7. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ลองดูครับว่าขับไกลๆ มีอาการน้ำดันกลับมาที่ถังพักรึเปล่า ถ้ามีก็ฝาสูบโก่งครับ :D :D :D

8. daveann

27
    0
    0
    เทอร์โมอยู่ตรงไหนเหรอครับ ผมไม่รู้อ่า

9. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    อยู่ตรงบนวาล์าวน้ำ ข้างๆ หัวฉีดสูบ1

มีปลั๊กอยู่ ลองถอดดูครับ

ถอดเเล้วพัดลมจะติดตลอด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้