ราคา เปลี่ยนกรองเบนซิน กับ ประเก็นฝาครอบวาว

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย juntcivic, 11 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    1. จะถามว่าค่าใช้จ่ายในการเปลี่ยนกรองเบนซิน ของ B20B อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ ( เปลี่ยนเองยุ่งยากไม๊ครับ )
    2. ประเก็นฝาครอบวาว นี่แค่ถอดฝาครอบวาวออกแล้วก็ใส่ประเก็นตัวใหม่ลงไป แค่นั้นหรือป่าวครับ หรือ ต้องใส่กาวอะไรลงไปด้วยหรือป่าว ( น่าจะพอทำเองได้มั้งครับ ข้อนี้ ) มันมีน้ำมันซึมๆออกมาอ่ะครับ

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    1.กรองเบนซิน ถ้ารถเป็น ek ก็ใช้ของ ek นี่แหละครับ อันละ แถวๆ 800 บาทมั้ง เปลี่ยนเองก็ได้ อย่าลืมใส่แหวนที่เขาให้มาบนล่างด้วยล่ะ ขันพอประมาณ
    2.ของใหม่ไม่ต้องทาก็ได้ครับ แต่ตอนขัน ใช้ข้อมือเดียวขันพอตึงๆ ข้อมือ ให้น้ำหนักเท่าๆ กันทุกตัว น้ำมันก็ไม่ซึมแล้วครับ

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ประเก็นฝาครอบวาล์ว ของเดิมมันขาดแล้วยังครับ
    ถ้ายังไม่ขาดก็ทากาวเอาครับใช้ทีบอน
    ผมเปิดฝามาตั้งวาล์วตั้งหลายครั้ง ผมก็ยังใช้อันเดิมอยู่เลย ไม่มีซึม

4. อย่ารอให้มันขาดก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลยครับ แค่ถอดมาถ้ารู้สึกว่ามันแข็ง ๆ
    แล้วไม่เคยเปลี่ยน ก็เปลี่ยนเถอะ

5. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    อ่อใช้เครื่อง B20 อยู่อ่ะครับ ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้