สอบถามเกี่ยวกับ อาการ D16Y8 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย pedmaster, 28 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pedmaster

pedmaster New Member Member

104
    0
    0
    รถผมอาการตอนนี้ ถ้า รถติดกลางแดด ความร้อนจะ ขึ้นอะครับ แต่ถ้า ขับบอยู่ไม่เป็นอะไรก็จะไม่เป็นอะไร
    แต่ถ้ารถติดแล้วไม่ได้เปิดแอร์ก็จะไม่เป็นอะไร

ตอนขับอยู่ ความเร็วสัก 100 นึง เปิดแอร์ ก็จะไม่เป็นอะไร ถ้าขับ สัก 140 ความร้อนก็จะขึ้นมาอีกนิดนึง

แต่ถ้าขับรถ ความเร็ว 140 ไม่เปิดแอร์ ก็จะไม่เป็นอะไร

คำถาม นะครับ
    1.รถผม ฝาโก่งหรือป่าวครับ

2. ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรอะครับ

3.ถ้าอยู่แถวรามอินทรา อะครับ ซ่อมร้านไหนดี

ขอบคุณมากคราบ

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ฝาโก่งเลยเหรอ ไม่ลองดูพวกระบบระบายความร้อนก่อนล่ะครับ อาทิ
    พัดลม หมุนแรงค่อยยังไง ลองเทียบกับพัดลมแผงแอร์ควรจะหมุนแรง
    วาล์วน้ำ จับท่อยางบนล่าง ร้อนต่างกันมากไหม
    หม้อน้ำ ตันหรือเปล่า
    ปั๊มน้ำ
    รองไล่ดูตามลำดับ

3. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0
    ไล่ดูอาการเรียงตามลำดับ พัดลมแอร์ / พัดลมหม้อน้ำ

หม้อน้ำน่าจะตัน..เคยล้างบ้างหรือเปล่าครับ..ถ้าหม้อน้ำเดิมๆให้ช่างเปิดฝาแยงได้เลย

4. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    น่าจะเป็นที่พัดลมหม้อน้ำครับ
    เอาให้ดีลองไล่แบบที่ข้างบนบอกก้ได้ครับ คงยังไม่ถึงว่าฝาดก่งอะไร

5. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    นี้เป็นการเตือน...................... ต้องรีบแล้วอะครับ เดี๋ยวไม่ทันการ ปล่อยไว้อาจจะหนักกว่านี้ก็ได้นะครับ

6. pedmaster

pedmaster New Member Member

104
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

อาการข้างต้นผมลองเชคดูหมดแล้วอะครับ
    แต่ว่า ตรงวาลน้ำอะครับ ของผม มันโดนตัด ให้น้ำมันวนเต็มอะครับ

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ลองดูว่า วาวล์น้ำ กับหม้อน้ำตันหรือเปล่าคับ

8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    งั้นลองล้างหม้อน้ำดูคับและเช้ควาวล์น้ำอีกทีคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้