ใครเป็นสาวกSpoonบ้าง อยากถามเรื่องท่อไอเสียครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย mintz, 12 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mintz

mintz New Member Member

86
    3
    0
    ใครเป็นสาวกSpoonบ้าง อยากถามเรื่องท่อไอเสียครับ
    EK กับ คูเป้ ต้องใส่ท่อของ Dc2ใช่ไหมครับ แล้วมันใส่ได้พอดีเลยหรือเปล่าครับ อย่างในรูปเป็นDc2 เหมือนกันแต่ความยาวของขายึดปลายท่อไม่เท่ากันอ่ะครับ แล้วSpoon N1 รุ่นมีเพลสกับไม่มี มันมีอะไรต่างกันบ้างครับ ขอบคุณครับ
    :D:):D

2. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    เพลทกับไม่เพลทคือรุ่นเก่ากับรุ่นใหม่คับ ของ dc2 มาก็ใส่ไมไ่ด้คับไม่พอดีต้องต่อท่อให้ยาวขึ้นอีกประมาณ 4 นิ้ว ถ้าอยากให้พอดีต้องใช้ของ db8 คับ ไม่ก็ ek แต่หายากมา ๆ ek กับ db8 ยาวเท่ากัน ต่างกันที่หูหิ้วคับ

3. bookSI

1,237
    51
    0
    อันนี้ DB8 คับ

4. bookSI

1,237
    51
    0
    อันนี้ EK JDM คับ

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    สุดยอดอะ บุ๊ค แล้วมีจำหน่ายรึป่าว หุหุ

6. bookSI

1,237
    51
    0
    ไม่มีอ่าดิพี่มันแพงมาก ๆ กลัวขายยาก ๆ อิอิ

7. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    อิอิอิอิอิอิ

8. coupe@1.6

[email protected] New Member Member

423
    1
    0
    ของผมตรงรุ่น EK9 ต้องต่อออกไปหน่อย และย้ายจุดยึด(เหล็กหิ้วลูกยาง)
    รุ่นเก่าไม่มีเพลท

9. mintz

86
    3
    0
    ขอบคุณK.BookกับK.ตุ้ม นะครับ พอดีได้ของDc2มาคิดว่าจะใส่ได้เลย ซื้อมาหลายตัง ไม่อยากแปลงเสียดายของ:sad::cry::cry:

10. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    แท้เทียมมันดูยังไงอะ ช่วยบอกหน่อยมีที่บ้านใบนึง ติดรถมา เจ้าของเก่าบอกแท้

11. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ผมว่าของก๊อปถ้ามันยิงต่อตะเข็บเนียนๆ ผมว่าก็เหมือนกันแล้ว ต่างแค่วัสดุป่าว

ผมเปลี่ยนมาเป็น ท่อ Buddy Club มาแล้ว เงียบขึ้นเยอะๆ

12. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    แต่ละอัน......งามแท้น้อ........อิอิ

13. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    พี่กอฟ เอามาให้เบสลองได้นะพี่ ฮ๋าๆๆๆ

14. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ไม่มีใครตอบผมเลย T T

15. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    แล้วพี่นกใส่อะไรอยู่อะพี่ตอนนี้

16. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ลองไปต่อเพิ่มความยาวตรงท่อน catalytic หรือ ต่อเพิ่มความยาวที่เส้นกลาง พร้อม ๆ กับ ดูขอเกี่ยวหูหิ้วท่อด้วยว่าพอดีหรือรั้งไป อาจจะ้ต้องดัดงอบ้างเพื่อความเหมาะสม ส่วนท่อนปลายไม่ต้องไปแปลงอะไร อาจจะแปลงแค่หูเกี่ยวก็พอ(ดัด) เล็งดู ไม่โผล่มาก ไม่หุบมาก ก็ O แล้ว

ท่อไอเสียถ้าไม่ตรงรุ่นไม่มีทางพอดีเป๊ะี ต้องมีแปลงนิดหน่อยเป็นเรื่องปรกติ และมันขึ้นอยู่กับ Header ด้วย แต่ละอันความยาวก็ต่างกันไปบ้างซึ่งมีผลกับความยาวรวม

ของผมเปลี่ยน Header มา 3 ชุด ต้องตัดต่อตรง cat. ทุกครั้งไป นิด ๆ หน่อย ๆ ก็มันไม่เป๊ะนี่แหละ

ไปลองทาบดูกับรถก่อน ผมว่าแปลงไม่เยอะและไม่ยาก ครับ

17. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0
    ...................

มีรูปปะพี่ จะได้ดูให้(คนที่ดูเป็นนะไม่ใช่ผม...อิอิ)
    แต่ผมว่าไม่แท้อะ....ยกให้น้องเถอะพี่...ขอบคุณครับ....ชิมิชิมิ :sad::sad:

18. mintz

86
    3
    0
    ขอบคุณครับK.บอย เดี๋ยวเอาไปทียบที่ร้านดูก่อน พอดีรถมันเตี้ยมากมุดลำบาก แต่มีคนบอกเหมื่อนกันให้ทำ อแดปเตอร์รองระหว่างท่อเส้นกลางกับปลายดันให้มันยื่นออกมาอีกหน่อย ของมันใหม่นะครับแถวบ้านหาร้านเชือมท่อสวยสวยไม่มีเลย เห็นรถคันเก่าK.Oil ใส่อยู่ไม่รู้ตรงรุ่นอะไร

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มิถุนายน 2010
  19. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ไม่รู้เหมือนกันพี่ ไม่ได้เป็นสาวกสปูน

20. mintz

86
    3
    0
    ตอนนี้ใส่ HKS ES Wagon อยู่ครับหนึ่ง

21. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    รถคันนี้อัพเดตตลอดเลยนะ น้องจาตามไม่ทันซะแล้วนะเนี่ย

22. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ว้าวๆ SPOON สุดยอด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้