ไฟเตือนระบบควบคุมมลภาวะ emission control ในb14 ค่ะ ติดโชว์ขณะวิ่ง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ตาน, 12 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ตาน

ตาน Guest

0
    0
    0
    ถ้าไฟตัวนี้ขึ้นควรทำอย่างไรในเบื้องต้นคะ ร้อนใจเหลือเกินพรุ่งนี้วันอาทิตย์ศูนย์ก็ปิดอู่ก็ปิดค่ะ

เป็นนิสสันซันนี่ ซุปเปอร์ ซาลูน ติดแก๊สแบบหัวฉีด ติดแก๊สมาได้ 3 ปี ไม่เคยมีปัญหาอะไร

อาการก่อนหน้าสตาร์ทรอบแรกไม่ค่อยติด ต้องเร่งช่วย เปลี่ยนหม้อแบต หัวเทียน ล้างปีกผีเสื้อ เรียบร้อยหมดแล้ว ก่อนหน้านี้ประมาณ 1 อาทิตย์ ใช้น้ำมันมาตลอดเพราะอยากเช็คดูว่าหัวฉีดน้ำมันเสียหรือไม่ ในระหว่างที่ใช้น้ำมันก็มีอาการสตาร์ทติดบ้างไม่ติดบ้างอยู่เป็นระยะ

วันนี้เป็นวันที่ 1 ที่กลับมาวิ่งแก๊สค่ะ ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวอะไรกันไหม

ช่วงที่ผ่านมาปวดหัวมากกับอาการสตาร์ทไม่ค่อยติดของรถ กำลังคิดว่าเมื่อมีอาการตอนใช้น้ำมันก็จะเปลี่ยนหัวฉีดน้ำมัน ซึ่งกำลังจะไปเปลี่ยนในวันจันทร์นี้ มาตอนนี้ไฟดวงนี้โชว์ขึ้นขณะวิ่ง ไม่ทราบว่าท่านใดพอจะมีคำแนะนำไหมคะ ดิฉันอยู่เชียงใหม่ค่ะ

2. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    รอผู้รู้นะครับ

3. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    มันเป็นยังไงหรอคับ ผมยังไม่เคยเห็น
    สตาร์ทไม่ติดลองดู ไดร์ชาร์ท ไดร์สตาร์ท หรือยังคับ มัน แชะ ๆ มั้ย

4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เอ๊ะ!...ดวงไหนเอ่ยไฟเตือนระบบควบคุมมลภาวะ emission control

5. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    มารอดูครับ ไม่เคยเห็น แหะๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้