กระทู้นี้ ผมมอบให้ ผู้รับเหมาที่ไม่มีความรับผิดชอบ !!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย oregano, 4 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    คืนวันที่ 1 มิ.ย 53

ผมกับเพื่อนๆขับรถไปตามถนน สาย ทช 2001 จาก ซ ลาดกระบัง 54 จะออกไปทะลุบางนาตราด

เรามากัน ทั้งหมด 3 คัน วิ่งตามๆกันมา วิ่งเข้ามาจากปากซอยได้ประมาณ ซัก 7 กม

ถึงทางโค้งหักศอกขวา ได้มีการก่อสร้างถนน โดยมีการวางเครื่องกีดขวางบนถนน

มีการติดไฟให้แสงสว่าง แต่ไม่ได้ต่อไฟไว้ ซิ่งส่งผลให้ถนนมืดสนิท

รถผม ซิ่งวิ่งมาคันหน้าสุด กว่าจะมองเห็นแผงกันทาง ก็เหลือระยะไม่ถึง 50 เมตร

ผมกระชากพวงมาลัยหลบ รถสะบัด 3 -4 รอบก็ไปฟาดกับราวกั้นถนนยังงั้นละครับ

ล่าสุด โทรไปคุยกับวิศวกรของบริษัท เค้ายืนยันว่า เค้าได้ทำทุกอย่างถูกต้องตามกฎหมาย

และจากการสอบถามชาวบ้านแถวๆนั้นในพื้นที่ ตั้งแต่มีการก่อสร้างมา ได้มีอุบัติเหตุเกิดขึ้นหลายรายแล้ว

ซึ่งทางผมก็ได้แจ้งความไว้แล้ว คงต้องเจรจากับทางบริษัทต่อไป

ดีนะคับที่เป็นรถยนต์ ลองนึกว่าเป็นรถมอเตอร์ไซค์วิ่งมาซัก 60-70 ไม่อยากจะคิด

ถ้าเกิดกับ พ่อ แม่ ลูกเมีย ของเขาบ้าง จะรู้สึกยังไง บางที คนพวกนั้นอาจจะไม่โชคดีอย่างผมก็ได้

จากรูปที่ทุกคนได้เห็น จะเห็นว่า มันเป็นโค้งหักศอกแถมมืดสนิท

มีไฟติด แต่ไม่ต่อไฟ จะติดไว้ทำส้นเท้าอะไรมิทราบครับ

2. oregano

191
    6
    18
    แหะๆ

3. smileone

smileone New Member Member

4
    0
    0
    ดันไปน้อง เอาให้ถึงที่สุด มันชุ่ยมาก

4. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    สู้ๆคะ จะขับรถอย่างระมัดระวังมากกว่านี้คะ..

5. SR20<RED>

SR20<RED> New Member Member

260
    8
    0
    เอาใจช่วยคับพี่

โดนแถวบ้านเลย

6. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เซ็งแทนเลยครับ

7. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    เอาให้ถึงที่สุดครับ อย่าไปยอม ทำให้เราเสียหาย

8. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    กลับมาหล่อไวๆคับ เอาใจช่วย

9. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
  10. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    เสียใจแทนด้วยนะครับ เวธ หนักเลยนะนั่น
    เซ็งแทนเลย

11. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    อ่า โค้งนั้นอุบัติเหตุบ่อยมากครับ ส่วนใหญ่จะหลุดโค้งมาชนประสานงากับอีกเลนนึง

เค้าจึงทำกำแพงกั้นครับ แต่ไฟถนน บางทีก็เปิด บางทีก็ปิดครับ ไม่ชินทางมีหลุดครับ

และก่อนถึงโค้ง ทางตรง น่าซัดมากๆ คับ

Ps. บ้านผมอยู่เลยโค้งไปหน่อยนึงคับ อิอิ

12. BaBy_GaL

BaBy_GaL New Member Lady Member

46
    3
    0
    เจอแบบนี้หลายที่ เหมือนกันค่ะ

13. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เอาเรื่องให้ถึงที่สุดครับ ได้ถ่ายรูปตรงที่เกิดเหตุไว้เยอะไหมครับ เก็บไว้ครับ เก็บไว้ เอาทนายไหมครับ น้องชายผมเป็นทนาย ไอ้พวกนี้ไม่มีความรับผิดชอบ :mad::mad::mad:

14. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ทั้งชั่ว ทั้งชุ่ย
    พอโดนปุ๊ป เขาก็หาว่าเราซิ่ง

15. TiE(G)W

TiE(G)W New Member Member

27
    0
    0
    จัดหนักๆเลยพี่น้อง

16. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    เสียใจด้วยคับ ยังไงก้ต้องเอาเรื่องให้ได้ ชุ่ยแบบนี้ ไม่ไหว

17. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    สู้น่ะคร้าบ ไม่มีความรับผิดชอบจิงๆ สิ่งของว่างไม่เป็นระเบียบหล่ะยังไม่มีไฟอีกแล้วใครจะมองเห็น

18. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    คนปลอดภัย ก็ดีแล้วครับ รถซ่อมได้ กลับมาหล่อเหมือนเดิมครับ เอาใจช่วย

19. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ลงเอยยังไง มาบอกกันด้วยนะครับ

เอาใจช่วยครับ

20. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เชื่อดิเดียวต้องได้คำตอบว่าโดนพวกมือบอนตัดสายไฟ

21. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    เห็นใจครับยังดีที่ จขกท ไม่เป็นอะไร
    เป็นกำลังใจให้ครับ เอาเรื่องให้ถึงที่สุดครับ

22. [[[greddy]]]

[[[greddy]]] New Member Member

52
    0
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ น่าจะมีคนที่เคยโดนมาเป็นแนวร่วมด้วยนะครับ เอาเรื่องเลยครับ

23. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    .....โอ๊วส์.....หมดหล่อเลย....เมื่อคืนก็ เกือบแล้วเหมือนกันตรงนี้เลย......ขนาดเปิดไฟบอกแล้วนะ ยังมองไม่เห็นเลย......
    ...เอาใจช่วยนะน้องเวธ.....คนไม่เป็นอะไร ก็ ดี แล้ว.........

24. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ฟ้องแม่งเลยครับ เอาใจช่วย

25. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เห็นใจครับ ยังไงก็ขอให้กลับมาหล่อเหมือนเดิมไวไว นะคราบ

26. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    นี่มันเส้นกระดก เรซซิ่งนี้หว่าพี่

...

ผมผ่านทุกวันเลยไปมหาลัย

อย่าว่าแต่กลางคืนเลยพี่ กลางวัน ถ้าอัดตึงๆมา เบรคกันโก่งอะพี่

แม่งทำทางตรงโค้งพอดีเรย แสรด

เสียใจด้วยพี่

กลับมาหล่อไวๆๆๆ

27. N'Best@TEANA

N'Best@TEANA New Member Privilege

805
    4
    0
    ฟ้องไปเลยครับ จัดหนักไป

ชุ่ยแบบนี้จะให้อีกกี่ชีวิต ต้องมาเจ็บและดับครับ การทางดูแลหน่อยนะครับ

ขอให้หายไวๆครับ

28. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ชุ่ยมาก ต้องหา คนมารับผิดชอบให้ได้

29. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เป็นกำลังใจให้เอาเรื่องให้ถึงที่สุดครับแบบนี้...ชุ่ยจริงๆ...ชไม่คิด ชีวิตคนเลย...

30. oregano

191
    6
    18
    หลังจากที่โทรไปคุยกับวิศวกร เค้าบอกว่า เค้าได้ติดตั้งไฟแล้ว และได้ถูกขโมยหม้อแบตไป เลยไปขอจั๊มไฟกับชาวบ้าน

ผมก็เลยไปตามหาจนเจอบ้านหลังที่ให้จั๊มไฟ เค้ายืนยันว่าจั๊มแล้วมันมีปัญหา เซฟทีคัตตัด ทำให้ต้องชักปลั๊กที่ต้องต่อไฟถนนออกครับ

พ่อผมได้คุยกับทนาย เพื่อนพ่อที่เป็นอัยการ แล้วก็ที่เป็นตำรวจ เค้าแนะนำว่าจากหลักฐานที่มี ถ้าฟ้องโอกาสชนะสูงมาก

แต่มันจะยืดเยื้อ คดีความยาวเป็นปี หรือหลายปี ถ้าจบง่ายๆควรรีบจบให้เร็วที่สุด จิงๆผมก็ไม่ได้ต้องการอะไรจากเค้ามากหรอก

แค่ขอให้ซ่อมรถให้ผมเท่านั้นเอง ค่ารักษาพยาบาล ทำขวัญ ปล.... ไม่ได้อยากได้อะไรทั้งนั้นละคับ

แค่อยากได้รถคืน ใกล้เคียงสภาพเดิมให้มากที่สุด เพราะเข้าอู่ไปแล้ว ยังไงก้ต้องทำ

คงต้องทำทั้งคันไปเลย ส่วนที่นอกเหนือจากการซ่อม (ที่ผมจะทำเอง) ผมก็จะจ่ายเองครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้