แอบดู Training Course เมื่อวันที่ 6 Jun '10

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย zigen, 11 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zigen

zigen New Member Member

35
    1
    0
    สวัสดีพี่น้องชาว SI ทุกท่านครับ

เมื่อวันที่ 6 Jun '10 ที่ผ่านมา มีกิจกรรม Training Course สำหรับพี่น้องชาว SI และ Interga บางส่วน

โดยได้รับเกียรติจาก คุณ สิริคุปต์ เมทะนี หรือ พี่อั๋น เจ้าพ่อ Subaru มีดีกรีเป็นแชมป์ จิมทาน่า หลายต่อหลายรายการ

มาเป็น Instructor สอนเทคนิคการขับให้กับพวกเราครับ

ไปชมภาพกัน

(ขอออกตัวก่อนนะครับผมไม่ได้เป็นช่างมืออาชีพ แค่มาแอบดูและหัดถ่ายรูปน่ะครับ รูปอาจจะไม่สวยบ้าง โปรดให้อภัยด้วยนะครับ)

บรรยากาศช่วงเช้า

2. zigen

35
    1
    0
    พี่บอล EVO7 ก็มาช่วยจับนักเรียนใส่กระด้งในงานนี้ด้วย อุปกรณ์ยังชีพท้ายรถพร้อมออกแค้มป์

3. zigen

35
    1
    0
    - แม่งานาของงานนี้เลยล่ะครับ ถ้าไม่มีเจ้คนนี้ งานนี้ก็ไม่เกิดนะ ขอบคุณนะคร้าบ

- หลายคนสงสัย ว่าวันนี้วันเกิดคุณ Boat เหรอ

- และเบาะ Recaro สีเขียวเบาหยอง รุ่นใหม่ล่าสัดร์ เอามาเป็นอุปกรณ์การสอน ขอบคุณที่เอื้อเฟื้อเบาะนะคร้าบ

4. zigen

35
    1
    0
    เมื่อนักเรียนมากันครบแล้วก็เริ่มต้นกันเลยครับ

บทแรก พี่อั๋น ก็สอนให้รู้จักประเภทของรถ ลักษณะการทะงาน รวมถึง ข้อดี ข้อเสีย

ต่อมา สอนในเรื่องของ Position Riding หรือ ตำแหน่งของการนั่ง

บทที่สาม ก็เป็นเรื่องของการจับ พวงมาลัย (จำกันได้มั้ยครับ ห้ามล้วง และ คลึง)

และแถม ความรู้ในเรื่องของ ลิมิเต็ด สลิป

5. zigen

35
    1
    0
    ขออนุญาต กลับไป post ต่อที่บ้านตอนดึก ๆ นะครับ ที่ออฟฟิศเน็ตช้ามาก

6. zigen

35
    1
    0
    ชมกันต่อครับ Action ของแต่ละคัน

7. zigen

35
    1
    0
  8. zigen

35
    1
    0
  9. zigen

35
    1
    0
  10. zigen

35
    1
    0
  11. zigen

35
    1
    0
    พี่อั๋นแนะนำวิธีการดูไลน์สนาม และสอน walk course

12. zigen

35
    1
    0
    พักสายตามาชมสาว ที่สวยที่สุดในสนามกันหน่อย ดับร้อนกันหน่อยครับ

ไม่ใช่ใคร ก็น้องลิตา ลูกสาวพี่เบส น่านเอง

13. zigen

35
    1
    0
  14. zigen

35
    1
    0
  15. zigen

35
    1
    0
  16. zigen

35
    1
    0
  17. zigen

35
    1
    0
  18. zigen

35
    1
    0
    และภาพของแต่ละท่าน กับ Certificate ครับ

19. zigen

35
    1
    0
  20. zigen

35
    1
    0
  21. zigen

35
    1
    0
    ภาพสุดท้ายครับ ที่นำมาลงให้ชมกัน เป็นแค่ส่วนหนึ่งครับ ขาดตกท่านใดไปก็ขออภัยด้วยครับ

หากท่านใดต้องการภาพต้นฉบับ ก็สามารถติดต่อได้ที่ คุณวา ได้เลยนะครับ

ขอบคุณครับ หากมีข้อผิดพลาดประการใด ก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

22. fugiyama

fugiyama New Member Member

223
    3
    0
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆนะคร๊าบบบ คราวหน้า จัดสอน เซอกิต เลย อิอิ

23. The Answer

The Answer New Member Member

148
    2
    0
    ภาพสวยมากครับผม จะบอกว่าไม่เคยเห็นรถตัวเองในมุมแบบนี้มาก่อนเลย ขอบคุณมากนะคราบบบ ^^

24. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ภาพสวยมากๆครับ ขอบคุณครับ ^.^

25. PerawatK

PerawatK New Member Member

129
    0
    0
    กล้องดี ภาพคมชัดมากคับบบบบ
    ขอบคุณครับบ

26. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    สวยดีครับ

27. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ...................

พี่ชาย&หัวหน้าแก็ง ผมเองครับบบบบบบบบ
    ปล.ฝีมือถ่ายระดับเทพเลยนะครับ..........สวย สดใส ทุกรูปเลย......ขอบคุณสำหรับภาพแจ๋มๆครับ

28. lek za

lek za New Member Member

27
    0
    0
    ภาพสวยๆ ทั้งนั้นเลย ชัดเจน มากๆ ขอบคุณนะครับ....

29. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ขอบคุณครับ

30. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    ขอบคุณมากๆเลย
    ถ่ายสวยแล้วค๊าบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้