เก็บตก ภาพงานแข่ง circuit ที่สนามแก่งกระจาน กับการไปครั้งแรก เหลืองแดง แย่งกัน

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย Ton@CityMania, 17 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนนะครับ ว่าเป็นเพียงการนำเสนอเท่านั้น เพื่อความบันเทิงในการดูภาพ ขอบคุณครับ

สนามแก่งกระจาน หลายๆท่านคงได้ไปกันบ่อยแล้ว ส่วนตัวผมเอง เพิ่งจะมีโอกาสได้ไป เนื่องจากไปเที่ยวหัวหิน

กับครอบครัว เลยแวะไปดูสักหน่อย ไม่ผิดหวังเลยครับ กับรูปแบบสนาม และสถานที่ มองไปรอบๆอยู่ในหุบเขา

สวยงามอย่างที่หลายๆคนเคยไป ส่วนตัวประทับใจมากครับ มาดูกันเลยครับ

ไปถึงสนามช่วงบ่ายๆ รู้สึกว่าจะมีแข่ง 4 รุ่น ผมน่าจะไปรุ่นที่ 3 แล้วกระมัง ช่วงนี้แดดไม่มี ลมไม่มี ครึ้มฟ้า ครึ้มฝน ยิงมาสักช๊อต

สปอนเซอร์มากมาย แต่ว่า ค่ายนี้น่าจะเป็นคนจัดหลักๆ ( มั๊ง )

มีกลุ่ม 2 stroke มอเตอร์ไซค์เข้าร่วมชม

อุ้ย... เจอแดงแระ 1 อิอิ

เดินเข้าไปบริเวณ pit เจอแดงอีก 1 ทีม overdrive

เฮ้ย..ใครบอกว่า ...แดง ตายแล้วอ่า ยังนี่ 5 5 5

คนนี้ก็แดงนะเนี่ย

เดินๆไป คิดอยู่แล้วว่าต้องเจอทีมงาน racingweb แน่ๆ แดงๆอีก

ที่มันแคบไม่รู้จะถ่ายอะไร เก็บตกรถเฮียเก่งมานิดหน่อยครับ

อีกภาพครับ

เดินไล่ทีละซอยเลย ตั้งแต่แยกราชประสงค์ เย้ยยยย........ ถึงแยกคอกวัว ก็เจอแดงอีก คันนี้ แดงสะท้อนแสงด้วย
    หยุดมองนานๆไม่ได้ เด๋วโดนยิง.... เอ๊ยย ไม่ใช่ แสบตาอ่า

เจอแล้ว แกนนำเสื้อแดง ( nitto ) คงไม่ต้องบอกนะว่าใคร

ท้ายลายสวยๆของ rx7

ใกล้เริ่มการแข่งขันแล้ว มาดูเหลืองกันบ้าง เริ่มจาก เหลือง ( เบียร์สิงห์ )

เอ๋า เจ๊คนนี้ แกแอบมาเชียร์ (คัน)เหลือง

น้องคนนี้ก็เหลือง

เก็บตกตามที่จอด

จะสวยไปไหนเนี่ย

เตรียมเริ่มการแข่งขัน ขี้เกียจนับแระว่าเหลืองหรือแดงเยอะกว่า เอาเป็นว่าต้องไปดูกันในเกมส์

ตากล้องเพียบเลย เข้าไปถ่ายรูปในสนาม เห็นส่วนใหญ่ ถ่ายแต่ง สาวๆ ตกลงมันงานแข่งรถหรืองานประกวดสาวกันแน่เนี่ย
    ขี้เกียจเบียดกะเค้า เลยถ่ายแหวกแนวดีกว่า เด๋วคงได้เห็นภาพสาวๆตามหนังสือนิตยสารต่างๆเองครับ

มีแดง เหลือง และกลุ่มหลากสี เพียบ

เริ่มกันแล้ว แดงนำมาที่ 1 รุนแรง เต็มอัตราศึก ตามมาด้วยเหลือง พริ้วไหวดุจสายน้ำ

ยิงภาพแบบสุดปลายเลนส์จากหน้าสนาม ได้แค่นี้อ่า

ขับไปได้ 4-5 รอบ ไม่แน่ใจ เหลือง(ต๊อด) หมุนซะงั้น ตามแดง (ตรัย) ไม่ทัน ทิ้งห่าง ทำให้แดงยึดอำนาจ อันดับ 1 ไป

จึงเกิดอาการที่เรียกว่า " เหวง " แบบในรูป

ซูมความเหวงให้ดูกันนิด

บอกแล้วว่า โดนล้ำคว่ำกันแน่นอนงานนี้

ซูมให้ดูการโดนล้มคว่ำ

จริงๆถ่ายภาพรถแข่งมาด้วย แน่ว่าเนื่องจากเอาแค่นี้ดีกว่า ฮ่าๆๆ ขอให้ดูภาพกันอย่างสนุกสนานพอนะครับ

รักษาสุขภาพด้วยครับ ช่วงนี้ฝนเริ่มตกแล้ว แล้วก็ อย่าเข้าไปใน กทม. ดีที่สุดครับเด๋วน้ำแดงๆจะไหลออกจากร่างกาย หุหุ สวัสดี

2. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ภาพสวยครับ ฮาดีนะครับแดงเหลือง แต่รถนี่แหล่มจิงๆ

3. WooozaBlue11

WooozaBlue11 New Member Member

217
    3
    0
    ภาพสวยเหมือนเดิม ขอบคุณมากคร้าบ ปล.สนามน่าไปจัง

4. สวยงามเหมือนเดิม

5. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ขอบคุณคับ ฝีมือการถ่ายภายเยี่ยมเหมือนเดิมคับ

6. sk1

sk1 New Member Member

243
    3
    0
    ขอบคุณมากครับ สำหรับภาพสวยๆ

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมชอบทุกรูปเลยคับ ไม่ว่าจะมุมมอง หรือสีสันคับ สุดยอดมากคับ เมื่อไรจะถ่ายได้แบบนี้บ้างเนี่ย

8. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    มีภาพแข่งกะบะป่าวครับ

9. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    ภาพสวยครับ

10. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    thx รูปครับ

11. xamurai

xamurai New Member Member

20
    1
    0
    ขอบคุณครับ

ภาพสวยมากๆ

12. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอบคุณครับ

13. zatan

zatan New Member Member

153
    21
    0
  14. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    รูปสวย บรรยายแจ่ม รวมแล้วชอบคับ

15. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    สวยมากครับ ต้น ท่าจะร้อนนะนั่น

16. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ขอบคุณคับ

17. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบ

18. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ขอบคุนคร้าบ ภาพสวยมากๆ

19. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ภาพสวยๆ....ขอบคุณๆ....

20. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    สนามสวย รูปสวย รถแรง

21. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ขอบคุณภาพสวยๆครับ

22. arttokorat

arttokorat New Member Member

439
    7
    0
    ภาพสวยมากครับ บรรยายภาพก็สุดยอด แหะ ๆ

FN2 ของใครอ่ะครับ สวยสุด ๆ ชอบมาก ๆ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 12:32:58 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 12:32:40 ----------

ภาพสวยมากครับ บรรยายภาพก็สุดยอด แหะ ๆ

FN2 ของใครอ่ะครับ สวยสุด ๆ ชอบมาก ๆ

23. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ขอบคุณครับ

24. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    คุรั

25. nnnnutttt

nnnnutttt New Member Member

2
    0
    0
    รูปสวยครับ พอดีวันนั้นผมไปด้วยเหมือนกัน อยู่ในกลุ่ม2strkeclub เห็นท่านถ่ายคันสีแดงที่หัวแถวมาสวยมากเลยแวะเข้าว่าวันนั้นสีเหลืองก็มีมาด้วยครับแต่จอดอยู่เป็นรองสุดท้ายของแถว เด๋วจะว่าเรามากันไม่ครบสี
    [​IMG][/url][/IMG]

26. pongzen

pongzen Member Member

99
    4
    8
    ภาพสวยมากๆ ขอบคุณครับ

27. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    สวยงามมๆ

28. ฝีมือไม่เคยตกเลยนะครับ ออกมาสวยทุกรูป

29. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    อยู่ที่ไหนตากล้องก็ไปถึง

ขอบคุนภาพสวยๆคับพี่ต้น

30. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    สวยงามเหมือนเดิมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้