ขอเป็นน้องพี่ในคลับได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Nut_Ben_E30, 7 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nut_Ben_E30

Nut_Ben_E30 New Member Member

238
    2
    0
    พอดีได้รถมาครับ ตัวรถปี 1993 สีแดงสด

ขอสมัครเข้า....ก๊วน ด้วยได้ไหมครับ......

เอาเป็นว่า แนะนำเลยนะครับ

ชื่อ นัท ครับ

เรียนอยู่ที่ราชพัฏพระนครครับ

บ้านอยู่แถวบึงกุ่มบางกะปิครับ

ตอนนี้มีปัญหากับรถคือ
    - กระปุกพวงมาลัย ราคามือ 1 กับ 2 ขอราคาหน่อยครับ ไม่มีพาว์เวอร์นะครับ เย่อ โครต.....หนัก
    - Hub ดุมล้อ มันเท่าไรครับ จะได้ไปสั่ง อแดบเตอร์ถูก เพราะจะเอาล้อใส่ แล้วมันใส่ไม่ได้ ของไมตตี้มันใหญ่
    - เลขไมล์ความเร็วไม่ขึ้น อู่บอกว่าเป็นที่สายไพ จริงรึป่าวครับ
    - แล้วปรกติ แหนบรถไมตตี้ปี 1993 มันต้องมีกี่อันครับ รบกวนหน่อยนะครับ เวลาทุกของแล้วมันนิ่มเกินไป
    - โช๊คหลัง แนะนำหน่อยครับ ว่าจะใช้ของอะไรดี
    - แล้วเวลาโหลด ที่เค้าว่าตัวอะไรของไมตี้ มันจับดีเกิน งงเหมือนกันครับ

ปล. ถามมากไปหน่อยนะครับ ไม่ว่ากันนะครับ เพราะเพิ่งได้ไมตี้คันแรก

* เอารูปรถมาให้ดูความเดิมของมันครับ เดิมแท้ แต่อะไหล่ไม่ครบมาก

ติชมได้นะครับ รบกวนพี่ พี่ในคลับดูให้หน่อยนะครับ ว่าขาดอะไรไปบ้าง จะได้หามาใส่ให้ครบครับ

2. pongcivic

pongcivic New Member Member

163
    1
    0
    รออาจารย์มาตอบสำหรับคำถามครับ

3. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับว่าจะตอบยังไง เพราะผมก็ไม่รู้...
    มาปูเสื่อรอด้วยโคน..

4. ยินดีคับ
    เด่วรอท่านเทพมาชี้แจงเรื่องปัญหารถ

5. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักครับค่อยๆทำไปทีละอย่างเดี๋ยวก็ลงตัว

6. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    สวัสดีครับ

7. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

ราคาพร้อมติดตั้งเเบบครบๆน่าจะอยู่ที่ประมาณ 7000-8500

ถ้าหมายถึงล้อหน้า ใช้สเปเซอร์เเผ่นบาง 5 MM รองคงใส่ได้ละมั้งครับ

ต้องตรวจเช็คสายไมล์เป็นไฟฟ้าหรือสายก่อนอะครับ เเล้วชี้ชัดๆอีกทีว่าเป็นอะไร

4 เเผ่นหรือเปล่าครับ รวมเเหนบบรรทุก ของผมมีแค่นั้น

ถ้าบรรทุกเนะนำ คายาบ้ากระบอกบรอน หรือตัวใหม่ คายาบ้าเรด ใครลองเเล้วบ้าง

อะไรจับดีเกินหรือครับ สงสัยจะเบรคหลัง คงต้องตั้งตัวบาล้านเบรคหลังเรียกไม่ถูกเพราะว่ารถผมไม่มีมานานเเล้ว

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ HLC เชิญเนะนำตัวที่กระทู้เนะนำตัวด้านบนนะครับ

8. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    สวัสดีครับ ^^

9. ยินดีต้อนรับคับ
    เรื่องรถต้องค่อยๆทำคับ มันใช้งบสูง
    (หาล้อเทพๆๆใส่ก่อนคับ ตามด้วยวางเจ เปลี่ยนเบรกหน้า R33 พอแว้วคับ อะอะ)แค่นี้ก็วิ่ง 14.6แว้วคับ)ล้อเล่นคับ

10. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ก็ว่างั้นแหล่ะ พี่ธง แต่ต้องใส่แครี่บอยด้วยน่ะ เด๋วไม่ได้14.6

ยินดีต้อนรับคร้าบบ

11. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ยินดีต้อนรับครับ

12. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    ยินดีต้อนรับคร้าบ........เอ้า รูกู มาช่วยกันตอบหน่อยจร้า

13. Nut_Ben_E30

238
    2
    0
    เรื่องล้อ ได้แล้วครับ

วันนี้ ไปทำ อแดบเตอร์มา 4 ตัว อะครับ

เบ้าเดิมมัน 67 มิล ครับ แต่ล้อที่มีมัน 73 มิล

เอา 5/114.3 ออก 5/114.3 ละกัน ฮับริง 67 ออก 73 มิล ครับ

หนา 1 นิ้ว ไม่รู้ว่าโง่รึป่าว โดนไป ตัวละ 900 บาท โดนไป 3500 พี่เค้าลดให้ 100 บาท

ต่อจากนั้น ไปทำแอร์ ล้างตู้แอร์ เอาออกมา โอแม่จ้าว......... ดิน โคน ทั้งนั้น ดดนร้านแอร์บ่น ว่าทำไมถึงปล่อยนานขนาดนี้ งง ครับ......

ในใจนึก.....เจ้าของเก่าคงตามอายุละ ไม่มีเวลา เจ้าของเก่าอายุ 72 แล้วอะ เค้าเล่นขับไม่เปิดแอร์เลย เลยคงเป็นแบบนั้น.....

โดนค่าทำแอร์ 1150 บาท ล้างตู้ 900 บาท รวมน้ำยา กะแว๊กด้วย ไดเออร์ 200 บาท อะไรคือหางหนูไม่รู้ โดนอีก 50 บาท + เอ็ม 150 อีก 1 ขวด 10 บาท

ขอถาม พี่ พี่ หน่อยครับ ว่า

ถ้าล้อที่ใส่ ถ้าหน้ากว้าง 8.5 กับ 9.5 ขอบ 18 ควรใส่ยางเบอร์ไหนดีครับ

ตอนนี้ใส่ล้อแล้ว ดูมันแปลก หรือว่ายางมันเล็กเกินไปไม่รู้ ตอนนี้ใส่ 225/40/18 - 235/40/18 อยู่ ล้อหลังดึงสุด

อยากทราบว่า ควรใส่เบอร์ไหนดีครับ ถึงสวยครับ

+ + + + อยากไปเจอพี่ พี่ จัง ไม่ทราบว่า มีมิตติ้งไหนรรึป่าวครับ + + + +

14. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เรื่องยางก้อ 8.5 ก้อจัด 235
    ส่วน 9.5 ก้อ 275 จัดไปคับ หล่อแน่นอน

15. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    อ้าวๆๆๆเเล้วไปทำสเปเปอร์มาก๋อนใส่ ล้อ ทำไมอะครับ

ถ้าเป็นเช่นนั้น ซื้อล้อมาทีหลัง เเล้วบางทีอาจจะไม่ได้ใช้สเปเซอร์นะครับ

ถ้าไม่ติดขัดอะไร วันเสาร์ ที่ 12 นี้ เชิญเเถวๆ มีนบุรีไหมครับ ฟิชชิ่ง ปาร์ค เรือนเเพอะครับ ช่วงเย็น

อาจจะมีการเปลี่ยนเเปลงได้นะครับ

16. Nut_Ben_E30

238
    2
    0
    เดี๋ยวพรุ่งนี้เอารูปให้ดูครับ

ขำ ขำ อย่างว่ากันนะครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:27:20 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:27:04 ----------

เดี๋ยวพรุ่งนี้เอารูปให้ดูครับ

ขำ ขำ อย่างว่ากันนะครับ

17. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    ยินดีที่รุ้จักนะคราบบ

18. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0

เอารูปมาโชว์เลยครับ เห็นว่าใส่ล้อมาแล้ว

ไม่ต้องอายครับ คนเยอะแยะ ^_^

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:23:26 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:23:05 ----------

เอารูปมาโชว์เลยครับ เห็นว่าใส่ล้อมาแล้ว

ไม่ต้องอายครับ คนเยอะแยะ ^_^

19. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    สวัสดีครับ

20. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    หวาดดี คร้าบ

21. ReniZe

ReniZe Member Member

127
    2
    18
    ยินดีที่ได้รู้จักนะคับ

22. zenryoku

zenryoku New Member Member

304
    3
    0
    ยินดีต้อนรับครับ ในคลับเรามีไมตี้สวยๆหลายลำครับ
    ลองดูเป็นต้นแบบได้เลยครับ

23. Nut_Ben_E30

238
    2
    0
    ว่างงัยครับ

จำได้ไหม ที่เม้นเม้น hi5 ผมบ่อยๆอะครับ

แล้วเจอกันครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:07:31 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:06:55 ----------

ว่างงัยครับ

จำได้ไหม ที่เม้นเม้น hi5 ผมบ่อยๆอะครับ

แล้วเจอกันครับ

24. มาเจอกันได้คับ 12 ตามประธานว่าเลย

25. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักคับ ^^

ปล. มีนบุรีเลยหรอคัฟพี่แมน ไกลอ่าาาา .... ไม่มาแถวๆฝั่งธนบ้างหรอค้าบ คริ คริ ^^

26. Nut_Ben_E30

238
    2
    0
    วันนี้มีปัญหามาถามอีกแล้ว

- สายเบรคมือ ขาดคามือเลย ราคาเส้นเท่าไรครับ
    - ราคาค่าแรงแถวไหนครับ สอบถามหน่อยครับ เดือดร้อนเลยครับ

* * * ฝากรูปรถหน่อยนะครับ ไม่สวยอบ่าว่ากันนะครับ * * *

27. Nut_Ben_E30

238
    2
    0
    วันนี้ไปทำช่วงล่างมาครับ

โดนช่างไป 2680 บาท ไม่รวม โซ๊ค 4 ต้นนะครับ

โช้ค 4 ต้นได้มา 2000 บาทครับ

ไม่รู้ว่าแพงไปรึป่าว

* * * ผมเอารูปมาให้ดู ตอนไม่ได้ใส่ อแดปเตอร์นะครับ มันเกือบติดซุ้มในครับ * * *

28. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    ดูโหดขึ้นมากๆเลยครับ

เอาหน้าลงให้แตะขอบยางไปเลยครับ

สวยแน่นอน!!

29. Nut_Ben_E30

238
    2
    0
    คงลงไม่ไหวแล้วครับ แค่นี้ลูกระนาดผมเกือบร้องให้แล้วครับ

บ้านผมไม่ได้กันรถวิ่งเร็วครับ แม่งกัน 10 ขับเร็ว

30. Nut_Ben_E30

238
    2
    0
    คงลงไม่ไหวแล้วครับ แค่นี้ลูกระนาดผมเกือบร้องให้แล้วครับ

บ้านผมไม่ได้กันรถวิ่งเร็วครับ แม่งกัน 10 ขับเร็ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้