วานกูรูผู้รู้ช่วยทีครับ เรื่องคอนโซล RT100

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย nonbungkaab, 29 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nonbungkaab

nonbungkaab New Member Member

44
    0
    0
    คือผมจะสั่งคอนโซล RT100 หน้าเบ๊นมาใส่รถผมใหม่ แต่มันไม่เหมือนของเดิมอะครับ คือของเดิมมันไม่มีมาตรวัดรอบ แต่ของใหม่มันมีมาตรวัดรอบด้วยอะครับ มันจะวายลิ่งได้ครบไหมครับ มีรูปให้ดูครับ ว่าของใหม่มันเป็นอย่างไร

View attachment 1579133

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    หาซื้อที่ไหนครับ ราคาเท่าไร อยากได้เหมือนกัน

วัดรอบ จะต่อก็เอาสายสัญญาญของวัดรอบ ต่อที่คอล์ย - ครับ

3. nonbungkaab

44
    0
    0
    ซื้อกะคุณ Pimpat อะครับ ในบอร์ดเรานี่แหละ หน้าที่ผมประกาศขอซื้อคิ้วรางน้ำอะครับ มีเบอร์โทรด้วย
    ราคา 3000

4. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ถ้าเป็นเครื่องเดิมน่าจะต่อได้นะครับ ว่าแต่ว่าตรงรุ่นด้วยเหรอ? เท่าที่รู้มา RT-100 จะไม่มีวัดรอบนะครับ จะเป็นนาฬิกาซะมากกว่า
    ขนาดของผม RT-104 เครื่อง 18R ยังไม่มีวัดรอบเลย เป็นนาฬิกาเหมือนกัน แต่ถ้ายังเป็นเครื่องเดิม และคนที่ขายมาใช้อยู่น่าจะต่อ
    ได้ตามที่คุฯ Earth แนะนำนั่นแหล่ะครับ ^_^

5. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    แจ่มไปเลยครับได้วัดรอบมาด้วย :)

6. nonbungkaab

44
    0
    0
    เอ่อ พอดีเค้าบอกว่า มันเป็นตัวของนอกอะครับ หน้าเบนซ์ตรงรุ่นเลยครับ แต่ตัวนอก

7. nonbungkaab

44
    0
    0
    วันนี้ได้ของมาแล้ว สวยงามมากมาย ^o^

8. รอดูอยู่ครับผม *0*

9. nonbungkaab

44
    0
    0
    น่าจะเสร็จประมานวันที่ 10 ครับ เพราะทำหลายอย่าง ไม่ว่าจะเป็นแอร์ เบรก (ขับมาตั้งนานเพิ่งจะรู้ว่าเบรคหลังไม่ทำงานเลย หุหุ) คันชักคันส่ง และระบบไฟที่ต้องเดินใหม่หมดเลย ถ้างบในการทำครั้งนี้ไม่มากกะจะทำสีต่อด้วย ต้องรอดูก่อนครับว่างบพอไหม

10. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    ทำร้านแถวไหนครับ

11. nonbungkaab

44
    0
    0
    อ่อ พอดีรถผมมันอยู่ดีๆๆ ก้มีคนเค้าถอยมาชนประตูครับ แล้วรถเค้ามีประกันชั้นหนึ่งครับ เค้าก้เลยลากไปที่อู่ประกันครับ พอดีเค้าทำดีมาก เก็บงานเนี้ยบเลย ก้เลยให้เค้าทำต่อไปเรื่อยๆ จากประตูก็เลยทำไปครึ่งคันเลยครับ หานู่นหานี่มาใส่ไปเรื่อยๆ อู่ชื่ออู่ชารี อยู่แถวหมู่บ้านรัตนาธิเบศร์ครับ

12. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    เป็นตรงรุ่นตัวนอกตามนั้นครับ ตัวนี้เคยเห็นครับผม

13. siamtech

siamtech New Member Member

160
    0
    0
  14. nonbungkaab

44
    0
    0
    เอ่อ คุนนุ้ยครับ ใช่อันที่ผมซื้อมารึเปล่าเนี่ย มันคุ้นๆ ตรงที่มีช่องหนึ่งกับที่เขี่ยบุหรี่โบ๋อยู่

15. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    อ่อ ได้มาทั้งชุดยังงั้นเลยหรอ

16. the_gamez

751
    1
    0
    จำได้แล้วคอนโซลชุดนี้ซื้อไม่ทัน ที่มีวัดรอบด้วย นานมากแล้ว

17. nonbungkaab

44
    0
    0
    อ่อ ใช่ครับ ได้มาทั้งชุดอย่างงั้นเลยครับ

18. nonbungkaab

44
    0
    0
    ไว้ใส่เสร็จจะถ่ายรูปมาให้ดูกันนะครับ

19. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ตัวนอกมีวัดรอบครับ ช่างไทยทำได้อยู่แล้ว อิอิ

20. nonbungkaab

44
    0
    0
    วันนี้ผมไปดูรถมาครับ ปรากฏว่า มีอย่างเดียวที่ใช้ไม่ได้ คือ วัดน้ำมันเครื่องครับ แล้วก้ เกจ์วัดความร้อนเสีย ต้องเปลี่ยนที่เครื่อง นาฬิกา เดินครับ มันเป็นแบบเดินเรียบอะครับ ไม่ได้แบบติ๊กๆอะครับ วัดรอบใช้ได้เจ๋งไปเลยครับ

21. the_gamez

751
    1
    0
    สวยๆเสร็จแล้วเอามาอวดกันหน่อยนะครับผม มีไรคุยกัน ได้ครับ [email protected]

22. siamtech

160
    0
    0
    ใครสนใจ คอลโซลมาใหม่ 4,500 บาทค่ะ สภาพเหมือนที่ขายไป พร้อมส่งค่ะ ของเพิ่งรื้อเจอค่ะ ครีบแอร์แน่ๆ ไมล์กลมๆ
    อันนี้ราคามาแรง ราคาคุยได้ค่ะ 081-990-3390

23. siamtech

160
    0
    0
    ใส่แล้วเหมือนแบบรุ่นเนี้ยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้