รบกวนกูรูหน่อยคับ D16Y8 MTคับ เครื่องมันสะอึกๆเหมือนคนหอบ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย First-Festival, 11 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. First-Festival

First-Festival New Member Member

3
    0
    0
    ตามอาการเลยคับ

ติดเครื่องเปิดแอร์ อาการของเครื่องมันหอบๆ สะอึกๆเหมือนมีการชิงจุดระเบิด

เครื่องเดินไม่นิ่งคับ ผมเปลี่ยนคอล์ยในจานจ่ายแล้ว เป็นของใหม่ made in japan ไม่ใช่ของเบิกห้างนะคับ

อาการก็ไม่ดีขึ้น จะเป็นเฉพาะรอบต่ำๆเท่านั้นนะคับ พอเหยียบเกิน2000 rpmไปแล้วก็ไม่เป็นอะไร

เคยถามช่างแถวบ้าน เค้าบอกว่าอาจเป็นที่คอล์ย แบบว่าของไม่ดีอะไรประมารเนี๊ย ผมก็ไม่ค่อยอยากจะเชื่อ

แต่ก็ไม่กล้าเบิกแท้ (ราคาแรง ถ้าเปลี่ยนแล้วไม่หายจะทำไงอ่ะ)

ก็เลยมาขอรบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ในclubช่วยชี้แนะหน่อยคับ

ขอบคุณคับ

2. watsant

watsant Member Member

43
    2
    8
    พึ่งซื้อรถมาใหม่รึเปล่าครับ รอบต่ำๆ มันจะต้องเลียครัทนะครับ
    มันไม่เหมือนพวกมิตซูรึโตโยนะ ตอนแรกๆ ผมก็ไม่ชินเหมือนกัน
    ขับๆ ไปเดี๋ยวก็ชิน

3. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0
    น่าจะเป็นที่ตัวช่วยรอบเดินเบา..อาจจะสกปรกมากลองถอดล้างดู..อยู่หลังคอไอดี

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    รถติดแก๊สมารึเปล่า

5. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    ลองล้างลิ้นปีกผีเสื้อกับตัวชดเชยรอบเดินเบาดูครับ แล้วหัวเทียนลองตรวจสอบดูรึยังว่ายังดีอยู่รึเปล่าครับ.

6. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    อากาศ /ล้างลิ้น ควบคุมรอบเดินเบา
    ไฟ/เช็คหัวเทียน ไฟเข้าหัวเทียน
    tuning/ ตั้งวาล์ว ตั้งไฟ
    ถ้าทำหมดแล้วยังไม่หายก็ เช็คกำลังอัด ถ้าสูบใดต่ำกว่าเค้า วาล์วอาจจะรั่วแล้วก็ได้ครับ

7. First-Festival

First-Festival New Member Member

3
    0
    0
    ขอบคุณคับ
    เดี๋ยวจะลองไปรื้อดูคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้