รบกวนถามหน่อยครับ คานหลังu13

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย opalopla, 13 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. opalopla

opalopla New Member Member

1
    0
    0
    ใครพอจะรู้บ้างครับ ว่าหาตัวคานหลังของตัวu13ได้ที่ไหนบ้าง
    ผู้รู้ช่อยบอกทีครับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม.......
    คานหลัง......... ยัง งงงง กับคำว่าคานหลัง อ่ะครับ....
    ช่วงล่างหลังของ U13 เป็นแบบอิสระ ไม่มี "คาน" ใดๆ อ่ะครับ
    คานหลัง ที่คุณหมายถึงคือตัวไหนครับ
    1. Sub Frame เป็นเหล็กตัว U ค่ำ อันใหญ่ๆ ยึดติดกับตัวถัง
    2. Parrallel link ที่เป็นเหล็กคู่ (ตัวหน้าดับตัวหลังยาวไม่เท่ากัน)
    เหมือน Swing Arm จาก Sub Frame ไปที่ชุดดุมล้อ
    3. Trailing Arm เป็นแขนยึดดุมกับตัวถัง.........

:rolleyes:

3. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อิอิ...............................................แถวๆท่าพระมีครับ

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    ;) อิอิ
    ร้านนั้น อีกแหงๆ........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้