ดูคลิปนี้แล้วความเร็วในการขับขี่ลดลง ความระมัดระวังเพิ่มมากขึ้น lol

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Charrotte, 8 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    http://www.youtube.com/watch?v=kGuh1RzAkbg&feature=related

ดูแล้วสลดมากเลยครับ ขับเร็วอย่างน้อยก็เห็นใจก็เพื่อนร่วมถนนคนอื่นด้วยนะคับ :p

2. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    หดหู่จิงๆ

3. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    พี่ๆ เคยเป็นแบบผมม่ะ เวลาดูอย่างเนี้ย รู้สึกสลดนะและก็จะบอกกับตัวเองว่าต้องเบาๆหน่อย
    แต่พอถึงเวลาจริงๆแล้ว กลับ แพ้ใจตัวเอง ชนมาก็เยอะ+เกือบก็แยะ แต่ไม่จำส๊าที อิอิ

4. FinkZ

FinkZ New Member Member

139
    2
    0
    สลด หดหู่

ขับรถอย่าประมาณ

ขับขี่ปลอดภัยทุกคนครับ

5. max eg

max eg New Member Member

284
    6
    0
    สุดดดดดดด

6. PerawatK

PerawatK New Member Member

129
    0
    0
    *เมื่อวานช่วง2ทุ่ม วิ่งๆ อยู่แถวในซอยพุณฑลฆลสาย 2 อยู่ดีๆ มีหมา วิ่งมาจากทางซ้ายมือ เหมือนมันวิ่งมาจูบล้อรถซ้ายหน้า วิ่งอยู่ 60 เหอๆๆ
    นานๆเจอแปลกๆที * - - จูบเสร็จ หันไปดูกระจกหลัง หมามันก็กลับไปหาเจ้าของ ที่ข้างถนน งง นิดๆอะ

7. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    หาคนข้างๆมาช่วยเบรคสิครับ อิอิ โดนประจํา พอเหยียบปุ๊บหันมามองหน้าแระ ช่วยได้นะ

8. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    โหดมาก เสียวเลย

9. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    ปกติบนถนนก็ขับไม่ค่อยหวาดเสียวครับ แต่บางทีก็มีเหยียบบ้าง แต่มีตัวเซ็นเซอร์เบาะข้างๆ ส่งเสียงเตือ่นอยู่ 55

แต่ดูคลิบแล้วทำมาเตือนใจได้ดีครับ ดูแล้วหวาดเสียว+หดหู่มากๆ

Joice++Jum

10. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ระวังและระวัง

11. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ระวังให้มากๆๆๆๆๆๆๆๆที่สุด.................แต่ถ้าระวังแล้วเกิดขึ้นจริงๆ นั้นมันก็คืออุบัติเหตุ
    ปล.สลด หดหู่ ดูแล้วเศร้าอะ

12. IIJIIJ

IIJIIJ New Member Member

165
    0
    0
    ดูแล้วก็ สลด เช่นกัน ..... เฮ้อ...

13. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    บางทีระวังแล้ว แต่ก้อไม่วาย ของอย่างนี้ระวัง+ดวงคับ

14. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ระวัง นะทุกคน รักนะจุ๊บๆๆๆ ^_^

15. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    น่ากลัวมาก

16. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    สลดแฮะ T.T

ว่าแต่อยากมีคนเตือนข้างๆม้าง 5555+

17. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    น่าสลดมากครับ

18. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    ดูแล้วเศร้าเลย สลดมากๆ

19. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    น่ากลัวมากเลยคับ ดูแล้วห้ามประมาทจริงๆคับ ขับรถ

20. RunRun_76

RunRun_76 New Member Member

121
    0
    0
    เศร้าเลย...

21. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เหตุการณ์แบบนี้ก็เคยเกิดขึ้นกับคนในคลับเราเมื่อสองปีก่อนคะ เข้าใจความรู้สึกของผู้สูญเสีย

เพราะวันนั้นก็ยืนอยู่ในเหตุการณ์ด้วย และที่แย่ที่สุด คือต้องบอกคนที่เค้ารักและครอบครัวเค้า ว่า "พี่เค้าจากไปแล้ว"

มันเป็นความรู้สึกที่เจ็บปวดมาก คนที่จากไปก็น่าเศร้า แต่คนที่ยังอยู่ ยิ่งเศร้ากว่า

ขับรถด้วยสติและอย่าประมาทนะคะทุกคน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้