เซ็นทรัล ล๊อค มีปัญหา

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย PeeSinG, 19 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PeeSinG

PeeSinG New Member Member

75
    0
    0
    ตอนนี้เซ็นทรัล ล๊อค ประตู ด้านซ้าย ไม่ยอมทำงาน คับ กดรีโมต แล้วไม่ทำงาน 1 ข้าง คับ

มีวิธีการแก้ไข ยังไง คับ หรือมีร้านไหนแนะนำบ้าง คับ

2. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    เปิดแผงประตูดูว่ามีไรติดขัดอ่ะเปล่าถ้าตัวดึงไม่ทำงาน
    ซื้อปืนมาเปลี่ยนใหม่ตัวละ 100 คลองถม

3. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    น่าจะปืนเซ็นทรัลล็อคเสียครับ

ผมก็เป็น เปลี่ยนทีหายเลยย ^.^

4. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    มอเตอร์คงเสียแล้วครับ

5. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    เปลี่ยนมอเตอร์อย่างดียวก็หายครับ

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ใจ๋ พี่เอาไปร้าน เฟริสคลาส คับ ติดตัวปืนเซ็นทรัลล็อกไป ตอนนี้ใช้งานมา 3ปีแล้วไม่มีปัญหาอะไรเลย ไปหาพี่อาร์มนะคับ บอกว่า พี่แท็งค์แนะนำมาน่าจะช่วยได้คับ

7. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    เป็นไงแล้วบ้างครับ หายยังเอ่ย

8. PeeSinG

75
    0
    0
    ขอบคุณ ทุกท่าน นะคับ ที่แนะนำ น่ะคับ

วันเสาร์ นี้หล่ะคับ จะเข้าไปทำ

ปืนเซ็นทรัล ล๊อค ตัวล่ะเท่าไหร่คับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 15:39:49 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:38:52 ----------

เฟริส คราส ไหน ครับ พี่แท๊ง

บอกสถานที่หน่อยคับ

9. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ถ้าปืนก็ตัวละ 100 ถ้าซื้อเอง

แต่ถ้าอยากได้ทนๆ ก็มอเตอร์ ของ es มาใส่อ่าจ้า มีวิธีในกระทู้ปักหมุดอ่า ><"

10. dot1x

dot1x Member Member

55
    0
    6
    มอเตอร์น่าจะเสียครับ ผมก็เคยเป็น เปลี่ยนตามร้านทำประตูครับ มอเตอร์รวมค่าแรงประมาณ 500 - 600 แล้วแต่ร้าน (โดนไป 600)
    ถ้าเปลี่ยนเองก็เบิกมอเตอร์ของ es เอามาผ่าไปใส่ราคาน่าจะประมาณ 450 (ของผมมันแน่นแกะเองไม่ออกเพราะว่าเก่าครับเลยตัดสินใจไปที่ร้าน)

11. PeeSinG

75
    0
    0
    คับ วันเสาร์นี้ ผมจะเข้าไปทำ ขอบคุณทุก คำแนะนำคับ

12. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0
    คิดถึงนะตะเอง อิอิอิ

13. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    จิงเด้.....จิงๆก็ร่อนอยู่แถวบ้านเมิงอ่ะแต่มะกล้าเรียกได้ข่าวเมียดู 555

14. PeeSinG

75
    0
    0
    หาย แล้ว คับ สรุป ต้องเปลี่ยนมอเตอร์ใหม่ เลย คับ

โดนเฉพาะมอเตอร์ไป 750 คับ ไม่รวมค่าแรง

15. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    ไปซื้อมอเตอร์ที่ไหนครับ ..ราคา 450 ไปบอกว่า อะไรครับรึบอกว่า ปืนเซนทรัลล็อคของรถรุ่น ES ครับ

อยากได้กชุดเช่นกันครับ ข้างหลังสองข้างไม่ทำงานไปนานแล้วแต่เชยๆแต่ตอนนี้ฝั่งซ้ายเริ่มขึ้นไม่ขึ้นบ้างอันนี้สำคัญ

จะฝากซื้อสักอันบ้าง

16. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มิถุนายน 2010
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้