ช่วยตอบทีครับพี่ๆน้องๆ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Bee-Progressive, 7 มิถุนายน 2010

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bee-Progressive

Bee-Progressive New Member Member

47
    0
    0
    ek97 ของผมไปเปลี่ยนแขนแลคมา+ลูกหมาก+ยางกันฝุ่นมา 2500-. ร้านนกลูกหมาก บางบอน
    แต่พอวิ่งไปมันสั่นครับ วิ่งที่80ยังไม่สั่นแต่พอถึง 100ขึ้นสั่นเหมือนอาการ มอไซร์ล้องดุ้งอ่ะครับ สั่นๆส่ายๆ
    แต่เช๊คล้อเเล้วไม่ดุ้งไม่บวม ekผมเปงอารายคราบ ช่วยด้วยครับ อื่มแถมยังกินซ้ายตลอดเลยครับ เซงไม่รู้จะแก้ไง
    เพื่อนชาว ek ช่วยหาคำตอบให้ผมที ไม่สบายใจเลยครับ คนรัก ek คงเข้าใจความรู้สึกผมนะครับ
    ขอบคุณครับ:cry:

2. pratya

pratya New Member Member

44
    0
    0
    เวลาเปลี่ยนแล้วได้ตั้งศูนย์ล้อหรือเปล่าครับ ถ้าได้ถอดโช๊คต้องตั้งศูนย์ด้วยนะครับ
    ลองดูนะครับ และที่แขนแลคมีตัวกลมเป็นลูกยางที่ใส่อยู่ 1 ตัว ต้องดูว่าที่ร้านใส่ให้มาหรือเปล่าครับ
    รู้มาประมาณนี้หากผิดพลาดต้องขออภัยด้วยนะครับ

3. narong_joy99

narong_joy99 New Member Member

57
    7
    0
    ไม่แน่ใจว่าต้องไปตั้งศูนย์ถ่วงล้อไหม่..ป่าวนะครับ..อาการ..คล้ายๆ..ต้องไปถ่วงล้อไหม่..ผมก็เคยสั่น..เป็นเจ้าเข้า..ตอนขับถึง.100..ไปถ่วงล้อไหม่..นิ่งสนิท..
    ..ปล..ลองผู้รู้ท่านอื่นมาประกอบด้วยนะครับ..ใจเย็นๆนะครับ..อาการน่าจะไม่มาก..(..ช่วงนี้ก็งดขับเร็วนะครับ..เพื่อความปรอดภััย..)

4. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ลองถ่วงล้อและตั้งศูนย์ดูครับ

5. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    เค้าไขน็อตล้อให้แน่นป่าว เชคเองก่อนเลย ด่วน

6. Bee-Progressive

Bee-Progressive New Member Member

47
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับจะพอดีมีคนรู้จักจะเอารถไปยกดูให้เเล้วครับขอบคุณสำหรับทุกคำปรึกษา
    และจะมารายงานผลเป็นกรณีศึกษาให้เพื่อนๆนะครับ

7. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ไม่เอากลับไปให้ร้านที่ทำมา

เค้าดูแลให้ล่ะครับ

8. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ไปร้านเดิมแหละครับ ดูก่อน ใส่อะไรมาครบหรือเปล่า อันตรายน่ะครับ เกิดอะไรหลุดมาควบคุมรถไม่ได้น่ะครับ

9. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    น่าจะกลับไปที่ร้านก่อนให้เขาหาสาเหตุหรือรับผิดชอบก่อนครับ.

10. Bee-Progressive

47
    0
    0
    กัวไม่ใช้สาเหตุมาจากร้านกัวโดนด่าคับก็เลยอยากหาข้อมูลก่อนคับ

แต่จะลองไปให้ร้านเช๊คดูครับ น่ากัวจิงๆ
    ขอบคุงงับ

11. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ผมว่าลองพากลับไปที่ร้านเดิ่มนั้นแหละครับไปถามดูก่อนว่าสาเหตูเกิดมาจากไหนกันแน่ ไม่ต้องกลัวโดนว่าครับ

12. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หายเร็วๆนะคับ

13. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ยังไงก็ต้องกลับไปร้านเดิมครับ ยิ่งถ้าก่อนเข้าไม่สั้นแต่หลังเข้ามันสั่นอ่ะ..

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้