ไฟคันเกียรAuto เดิม ขาด

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย hinata, 13 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    ไฟคันเกียรAuto เดิม ขาด ใครพอรู้บ้างว่าเป็นหลอดแบบไหน อ่ะครับ ขอบคุณครับ

แล้วผมเพึ่งเปลี่ยนไฟหน้ามา 12v 60/55w แต่มาดูหลอดเดิมเขียน 100/90w ยังงี้แปลว่าเจ้าของเดิมเพิ่มรีเลย์หรือปล่าวครับ แล้วผมใช่แบบ 60/55w มันจะมีปัญหาไหมครับ

ขอบคุณครับ

2. siamtech

siamtech New Member Member

160
    0
    0
    ไฟเกียร์ออโต้ ขาด นี่คือมืดหมดเลยรึป่าวเอ่ย หริอดับเฉพาะบางตัว ถ้ามืดหมด ลองดูสายไฟดีๆค่ะ อาจจะ ขาดหรือ หลุดค่ะ ส่วนไฟหน้า ลองดูดีๆค่ะว่ามีรัเลย์ชัวร์ๆมั้ย ถ้าเจ้าของเก่าไม่ได้เพิ่มมา แล้วใส่ 100/90 จานฉายจะเสื่อมสภาพง่ายและหลอดจะขาดเร็วค่ะ สอบถามหลายๆท่านค่ะ

3. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    ผมลองทุบๆหัวเกียร แล้วไฟดันติดแหะๆ เหอๆ

หลอดไฟหรี่หน้าแหลมใช้แบบ T10 ขาเสียบ หรือปล่าวครับ เห็น ไฟหรี่หน้า กับ ไฟเรือนไมล์ ก็แบบนี้

ขอบคุณ pimpat มากๆๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้