ซื้อล้อ 17 กว้าง 7 หลัง 8 มาใส่ แล้วติดโช๊คหน้า ครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย eo177, 7 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eo177

eo177 New Member Member

12
    0
    0
    ต้องในสเปเซอร หรือ ต้องเปลี่ยนโช๊ค ครับ ใครเคยเป็นบ้าง

2. art_nalam

art_nalam New Member Member

103
    3
    0
    หน้าแหลมเราใส่ล้อ offset ไม่เกน+35 คับ ไม่งั้นติดโช้คหน้าคับ การแก้ไขง่ายๆ ใส่อแดปเตอร์เลย หรือรองสเปเซอร์เอานะคับ

3. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    แนะนำให้ใส่สเปเซอร์หรืออแดปเตอร์ตามพี่ท่านบนบอกครับ แต่ขอให้มีฮับกลางระหว่างแม็กและดุมล้อไม่งั้นจะสั่นเอานะครับ

4. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    เห็นด้วยครับ ควรมี สเปเซอร์ควรHubด้วย ของผมตอนแปลงเบรคสกายใส่ เอาสเปเซอร์สำเร็จรูปมาใส่ ตอนนี้ วิ่ง 120+ สั่นเป็นเจ้าเลย เหอๆ ตอนนี้กำลังเก็บตังค์ สั่งทำสเปเซอร์ - - เสีย2ต่อเลย

5. eo177

eo177 New Member Member

12
    0
    0
    เหรอครับ ช่างบอกว่า จานเบรกบาง จะหมดแล้ว เขาบอก เอาของ เซฟิโร่มาเเปลงใส่เลย จะดีกว่า แต่ก็ยังไม่แน่ใจครับ

6. naboy

naboy New Member Member

229
    1
    0
    รถผมเพิ่งเปลี่ยน ก็ต้องทำอแดปเตอร์ไส่เหมือนกัน

7. siamtech

siamtech New Member Member

160
    0
    0
    ทุบโช็คคคค พับซุ้ม หลบหน่อยนึงค่ะ ไม่ติด ค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้