เกินใจจะรับไหว

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย wewit, 3 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    ยอมแพ้กับน้ำมันแล้วครับ หลังทนใช้น้ำมันมา4-5ปี เพราะกลัวเรื่องติดแก๊สจะเครื่องพัง แต่ก็ไหนๆเครื่องก็ใกล้พังแล้วล่ะก็เลยติดแก๊สซะเลย ผมเลือกใช้แบบหัวฉีด AC อัพเกรดหม้อต้มรองรับแรงม้าสูงๆ อะไรไม่รู้ เพิ่งตัง1500.- ถัง58ลิตร จบไปที่ 26000.- ติดแล้วก็okนะครับ วิ่งเหมือนน้ำมันเลย ไม่สนเรื่องประหยัดแก๊สเลย เอาเป็นว่าประหยัดกว่าน้ำมันก็okแล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มิถุนายน 2010
  2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ผมอะติดแก๊สมา ห้าปีได้ละ ทนไม่ไหวตั้งแต่ ตอนน้ำมัน 24 ก่าๆละ เลยติดซะ เกินคุ้มๆแว้ววววว

ยังไงก็ดูแลกันเยอะๆหน่อยนะพี่ ขอให้มีฟามสุกแบบถูกๆ โลละบาทฝ่า

3. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ติดแบบหัวฉีดนี่แจ๋วดีครับ อยากซิ่งสับเป็นน้ำมัน ก็แรงเหมือนเดิมเพราะไม่มี mixer มาบังอากาศเข้า หัวฉีดจูนดีๆวิ่งไม่แพ้น้ำมันเลยครับ ถือว่าอึดมากครับที่ทนมาได้ถึงตอนนี้ ผมอ่ะกินแก๊สตั้งแต่น้ำมัน 4 ลิตร 100 แล้ว 555 ยินดีด้วยครับจะได้เหลือตังไว้อาบน้ำ :D

4. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    อาบน้ำให้รถหรืออาบน้ำตัวเองครับ

5. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    โอ้ย !!!!! อยากได้ หัวฉีดบ้าง น๊ะ !!!!

6. parnudon

parnudon New Member Member

106
    0
    0
    ผมก็ติดของ AC มาเหมือนกันวิ่งดีมากๆ

คุณnatsmoothรถผมยังไม่เสร็จเลยครับถ้าได้ไปอู่จะเก็บอะไหล่ไว้ให้นะ

7. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    อ๋อ !!!

parnudon !! ขอบคุนมากคร๊าฟ !!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้