อยากใส่ตัดหมอกครับ ขอคำแนะนำหน่อย

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Mexican VIP, 6 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mexican VIP

Mexican VIP New Member Member

8
    0
    0
    พอดีรถผมไม่มีตัดหมอกว่าจะหามาใส่แต่ไม่รู้ว่าจะหาที่ไหนหรือเทียบของอะไรได้บ้าง
    ถ้าใครรู้รบกวนตอบหน่อยนะครับ หรือใครมีขอแบ่งปันบ้างนะครับ

2. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
    ปกติ 623 มันก็มีตัดหมอกหลังมาแล้วนี่ครับ
    อยู่ในโคมเดียวกันกับชุดไฟหลัง
    มันจะเปิดติดตอนที่เราเปิดไฟหน้าครับ
    หรือว่ายังงัย

3. parnudon

parnudon New Member Member

106
    0
    0
    มีตัดหมอกหลังแบบนี้ด้วยหรือครับผมไม่รู้เลยอะ ว่าแต่ใครเคยซื้อไฟหน้า XENON มาใช้บ้างครับเห็นขายกันอยู่ 1พันกว่าๆ ถึง3พันบาท ติดแล้วมันจะแยงตาคนอื่นมั้ยครับ

4. parnudon

106
    0
    0
    หมายถึงไฟตัดหมอกด้านหน้าหรือเปล่า รถเพื่อนผมเค้าใส่แบบนี้ครับสวยดีนะ แต่ไม่รู้ว่าไปเอาไฟรุ่นใหนมาใส่

ขออนุญาตนำรูปมาลงหน่อย(เจ้าของรถถ้าเค้ามาเจอคงจำได้ :p)

5. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    -ไฟตัดหมอกหน้า ต้องติดต่อนายโทครับ ไม่รู้ยังพอมีอยู่หรือเปล่า เดี๋ยวให้เจ้าตัวมาตอบ ส่วนไฟซีน่อน รถผมติดใช้ได้ แต่ไม่สามารถเปิดไฟหรื่ได้นะครับ คือต้องเปิดโคมไฟใหญ่อย่างเดี๋ยว หาช่างหลายคนแล้วเขาบอกว่าไม่สามารถทำได้

6. parnudon

106
    0
    0
    หลอดไฟหน้าของ623เป็นชนิดH1ใช่หรือเปล่า
    แล้วซีนอนติดของเจ้าใหนครับแสงฟุ้งหรือเปล่ากลัวจะไปแยงตาคนอืน ปกติไฟหรี่กับไฟหน้ามันไม่ได้ติดพร้อมกันใช่มั้ยแล้วทำมัยถึงไม่สามารถเปิดไฟหรื่ได้

7. ที่หนึ่ง

159
    0
    0
    หลอดไฟหน้าเป็น H1 การแย้งตาคันสวนมามันอยู่ที่ตั้งความสูงของโคมไฟหน้าครับ ส่วนการที่ไม่สามารถเปิดไฟหรี่ได้ ถามช่างเขาบอกว่า รถเราเดินสายไฟแบบมีไฟไปเลี้ยงตลอดเวลา เวลาเปิดไฟหรี่หลอดไฟซีนอนก็มีไฟไปเลี้ยง ทำให้ดวงไฟซีนอนจะกระพริบเหมือนไฟแฟลต หากเปิดทิ้งไว้นาน ๆ หลอดไฟจะขาด
    ส่วนติดร้านไหน ไม่แตกต่างมันอยู่ที่คุณภาพรุ่นที่เราซื้อ การติดตั้งใช้เวลา เพียง1ชม. ก็เสร็จ

8. โย่ง199

โย่ง199 Guest

0
    0
    0
    ไฟตัดหมอกหน้า Rover 623 ,820

ไฟตัดหมอกหน้าของ Rover 623,820 ใช้ของ Peugeot 405 ได้ครับ เป็นยี่ห้อ Valeo เบอร์เดียวกัน
    แต่เวลาติดตั้งต้องดูในคู่มือว่า ต้องใส่ Relay ช่องไหนในกล่องฟิวส์ ส่วนสวิทซ์ปิด เปิด พี่ไม่รู้ว่ามีมาให้หรือเปล่า
    ส่วนสายไฟโดยมากทางโรงงานจะเดินมาให้อยู่แล้วรอ jump สายอย่างเดียวครับ

9. parnudon

106
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้วคุณที่หนึ่งติดซีนอนยี่ห้ออะไรเจ้าใหนครับ!!

10. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    โอ่ " ไฟตัดหมอกหน้าของ Rover 623,820 ใช้ของ Peugeot 405 ได้ครับ เป็นยี่ห้อ Valeo เบอร์เดียวกัน "

ตกอยุ่ คู่เท่าไรคร๊าฟ !!!

11. ที่หนึ่ง

159
    0
    0
    ติดเมื่อ มีนา 51 ก็สองปีแล้ว ร้านอยู่ในสวนลุมไนพลาซ่า ตอนนี้ไนพลาซ่าปิดไปแล้ว ยี่ห้อจำไม่ได้แล้วเป็นของไตหวัน ชื่อร้าน B.P. auto shop เปิดตามหนังสือรถน่าจะเจอ ตอนนี้ราคาถูกลงแล้ว

12. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    มีเบอร์ ติดต่อมั้ยคร๊าฟ !!!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้