boost ไหล

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย apple2, 27 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. apple2

apple2 New Member Member

7
    0
    0
    ตอนนี้เวสเกตเดิม (กระป๋องเดิม) มีอาการบูสไหลอยู่ ถ้าเปลี่ยนเวสเกตกระป๋องอันใหม่เข้าไป
    แล้วอัตราการบูสจะเท่าเดิมไม๊ครับ รึจะบูสเท่ากับเวสเกตอันใหม่

****** ไม่เปลี่ยนเป็นเวสเกตแยกนะครับ เพราะไม่มีที่ใส่แล้ว

2. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    มันจะบู๊สท์เท่าที่เวสเกตอันใหม่ตั้งใว้คับ

3. apple2

7
    0
    0
    มันจะบู๊สท์เท่าที่เวสเกตอันใหม่ตั้งใว้คับ

แล้วเราจะรู้ได้อย่างไรครับ ว่าเวสเกตที่ใส่เข้าไปใหม่ตั้งไว้เท่าไหร่
    แล้วเราจะสามารถตั้งเท่าเดิมได้ไม๊ครับ

4. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    ทางที่ดีก็หาเวสเกตกระป๋องที่เป็นของSTD ตัวเดียวกับที่ติดมากับturbo รหัสเก่าเราครับ

5. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    ตามนั้นแหละคับ หาของรุ่นเดิมใส่ จบคับ

6. apple2

7
    0
    0
    แล้วถ้า หาของรุ่นเดิมมิได้
    สามารถจะแปลงใส่ของรุ่นอื่นได้มั๊ยครับ รูเสียบจะเท่ากันรึไม่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้