ขอความรู้เรื่องประกันหน่อยครับพี่ๆ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย AoF_ViGo, 5 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    เรื่องมีอยู่ว่าประกันของออฟมันบอกว่าต้องจ่ายค่าเสื่อมสภาพพวกเพลาหลังเสื้อเพลาและช่วงล่างอื่นๆ50%
    ส่วนเรื่องล้อยางตรงนี้ผมเข้าใจว่ายังไงก็50%
    แต่เราขอล้อเดิมยางเดิมไม่ใด้หรอครับเพราะมันเบิกยากยังไงเอาล้อเดิมมาก่อน
    ที่ผมอยากรู้ก็คือช่วงล่างยกเว้นยางต้องจ่ายค่าเสื่อมสภาพด้วยหรอครับ
    ปล.ประกันรถผมประกันภัยชั้นหนึ่งซ่อมห้างนะครับ

ขอบคุณครับ

2. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    อันนี้ผมไม่รู้จริงๆ ..

3. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ไม่ค่อยมั่นใจนะ

รอพี่ปูมาตอบแล้วกันนะ เค้าทำประกันนิ

4. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ได้เพิ่มเบี้ยของแต่งด้วยป่าวครับตอนทำประกัน

5. AoF_ViGo

1,752
    4
    0
    ไม่ใด้เพิ่มครับแต่ชุดเพลาท้ายก็ของเดิมติดรถนะครับพี่

6. เจี๊ยบD4D

เจี๊ยบD4D New Member Member

877
    8
    0
    ประกันของไรครับ

7. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    มารอเอาใจช่วยนะครับ

8. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    งงเหมือนกัน

9. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    ช่วงล่าง โช๊ค แบตเตอรี่ ของเหลว ยาง หรือง่าย ๆ คือของที่มีค่าเสื่อมจากการใช้งานเมื่อเกิดเหตุและมีการแจ้งเคลม เจ้าของรถต้องร่วมจ่าย50% หรือจ่ายตามส่วน แล้วแต่กรณี ส่วนสีรถถ้ามีการปะผุก้อต้องร่วมจ่ายเหมือนกันคับ

10. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

กว่าจะมาเล่นเอาออฟเครียดเลยยยยยยยยยยยยยยยย

11. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    นั่นนะสิพี่ปูนี่

12. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ไม่มีประกันมานานแล้ว ซะด้วย

13. mail_poo

3,298
    14
    0
    ก้อเพิ่งเจอกระทู้นี่คับ......ท่านปาทานกะน้องหมู.........มาช้าติ๊ดเดียวเอง..............อิอิ

14. AoF_ViGo

1,752
    4
    0
    ถ้าเป็นอย่างที่พี่ปูบอกแสดง่าผมก็คงต้องจ่ายจริงๆใช้มั้ยครับเพราะของผมที่เสียส่วนมากคือช่วงล่าง

15. mail_poo

3,298
    14
    0
    ต้องร่วมจ่ายคับ........ยังงัยก้อลองคุยกับประกันดูขอจ่ายตามส่วนเพราะรถเรายังใหม่และทำเบี้ยห้างด้วย จะได้เสียตังน้อยหน่อยไม่งั้นหละจุกเรย

16. AoF_ViGo

1,752
    4
    0
    ขอบคุณครับพี่ ปู

17. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    อืม......มาศึกษาไว้ เผื่อมีประกัน

18. mail_poo

3,298
    14
    0
    มีติดไว้ก้อดีคับน้ามุ่ย ประเภท 3 ก้อยังดี........เผื่อเกิดอะไรขึ้นมันก้อช่วยเราได้เยอะคับจากหนักเป็นเบา

19. AoF_ViGo

1,752
    4
    0
    จิงอย่างที่พี่ปูว่าอะครับรองรอบนี้ไม่มีประกันช่วยแย่เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้