mtx ตั้ง LSPV ได้อีกหรือไม่คับ...?

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย etee, 11 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. etee

etee New Member Member

181
    0
    0
    คือว่าเจ้าของเก่าได้ทำดิสหลังมา ไม่ทราบว่าตามหลักแล้วต้องตั้ง LSPV ใหม่หรือไม่
    .....ปัญหาคือรถเบรคไม่ค่อยอยู่ เอาขึ้นแม่แรงลองใส่เกียร์ให้ล้อหมุนแล้วลองเบรคดูก็ไม่ค่อยอยู่ โดยเฉพาะล้อข้างซ้ายจะหยุดทีหลังข้างขวา
    เลยสงสัยว่าต้องตั้ง LSPV หรือไม่...ขอบคุณคับ......:cry:

ขอยืมภาพจากรถท่านอื่นมาคับ......

2. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ตามอายุรถ ผมว่าวาล์วมันเสื่อมแล้วอ่ะ ผมดูจากรถผม ทีแรกก็ว่าจะใช้ เพราะสามารถปรับตั้งระดับได้ แต่พอเช็ดดูมันค้าง เลยถอดออกไปเลย เบรคก็จับดีเหมือนรถเก๋ง

3. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    ถ้าใส่ดิสแล้วเอาออกครับ...

4. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เป็นตัว ปรับตั้งเบคร บรรทุก ฮะ ถ้าไม่บรรทุกก็ไม่เป็นไร

5. etee

etee New Member Member

181
    0
    0
    ขอบคุณคับ...สรุปว่าเอาออกไปเลยดีกว่านะคับ.....

6. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เอาออกนานเเล้วเหมือนกัน

7. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    แล้วถ้าเป็นเพลาเดิมเอาออกดีไหมครับ?

8. Nut_Ben_E30

Nut_Ben_E30 New Member Member

238
    2
    0
    มันปรับยังงัยอะครับ วันนั้พี่เบนบอกแล้ว ลืมครับ

9. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ก่อนอื่นต้องเช็คบูทต่างๆก่อน ถ้าหลวมก็เปลี่ยนให้เรียบร้อย เพราะมันจะมีผลกับระยะที่ไปกดวาล์ว รวมถึงตัววาล์วจะต้องไม่ค้าง ไม่รั่ว ไม่ซึม
    วิธีการตั้งวาล์ว สังเกตจากระดับก้าน ปลายก้านที่ติดกับเสื้อเพลาท้าย จะมีน๊อตเบอร์สิบสี่สองตัวยึดอยู่ ถ้าตั้งก้านขึ้นบนเบรคหลังจะจับไวขึ้น ตรงกันข้ามถ้าตั้งก้านลงล่างเบรคจะจับช้าลง ตั้งไป ทดสอบไป ล้อหลังจะต้องจับทีหลังล้อหน้าเล็กน้อยเป็นใช้ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้