หาอู่ทำ 505 ที่เชียงใหม่ครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย drinkingpark, 18 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. drinkingpark

drinkingpark New Member Member

43
    1
    0
    พอดีว่าต้องการซ่อมเพื่อใช้งานครับ แต่ยังหาอู่ที่ไว้ใจไม่ได้

คราวที่แล้วเอาไปซ่อม เจออู่ไม่ดีครับ มันรื้อซะระบบพัง ไฟเลี้ยวไม่ดีดกลับ ไฟส่องกุญแจหายครับ
    ส่วนที่เสียอยู่แล้วก็เป็น เกจ์วัด กลอนประตู สายเร่ง

ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ

2. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    อันนี้ไม่ทราบเลยจิงๆคับ...ยังงัยรอท่านอื่นก่อนแล้วกันนะคับ...

3. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    รอทราบเหมือนกันนะครับ

4. ngek_305cm

ngek_305cm New Member Member

37
    1
    0
    มันยังวิ้งได้อยู่หรือเปล่า จากอาการที่บอกมานะครับ ประตูก็ไปแดงกรประตู ระบบไฟก็ไปอารีอิเล็กทรอนิกส์ที่ข่วงสิงห์

เครื่องยนต์ไม่แน่ใจว่าที่ไหนทำดีสำหรับเครื่องเดิมนะมันก็มีอยู่หลายที่นะครับ ท่อสำหรับพวก NA ก็สาเทอร์โบ งานเนียนราคาถูกใจอะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤษภาคม 2007
  5. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
  6. tua3s

tua3s New Member Member

2
    0
    0
    เครื่องเดิม....ต้องช่างแจ้ครับ....ซ้อมไม่ดี...ยก405ผมให้เลย.....ตอนก่อนลงเครื่องให่มผมซ้อมที่นี่เลยครับ....เขาเคยเป็นช่างอยู่ศูนย์ของpg-rea-suba.....ครับ......ถ้าจะไปโทรหาผมก็ได้ครับหรือไปหาผมที่สนามbb.......B3-airsoft.....อยู่ตรงข้าม....The dunk.......ครับ........ตั้ว 0895545453....จะพาไปครับ

7. ngek_305cm

ngek_305cm New Member Member

37
    1
    0
    แถวถนนสายเชียงใหม่สันกำแพง บริเวณ บวกครก มีอู่ที่ซ้อมรถ ฝรั่งอยู่หลายอู่เหมื่อนกันนะครับที่รู้จักมีอยู่3 อู่นะครับ 1. อู่ทวีการช่าง 2.อู่บรรจงอยู่หลังอู่ทวี 3.อู่เดชายนต์อยู่ติดกับรุ่งโรจน์อะหลั่ยยนต์
    แต่ไม่รูว่าอู่ไหนดีสุดนะครับ ผมใช้ PG 305GL ตอนเป็นเครื่องเดิมเข้าที่ทวีการช่าง แต่ตอนกลายเป็น เปอร์โยตาร์ 4a-ge 20v แล้วครับ เลยไม่ได้เข้าอู่รถฝรั่งแล้วครับ ถ้าเสียนิดๆหน่อยๆก็ซ่อมเอาเองครับ ผมเง็ก 08-6730-1805 อยู่ดอยสะเก็ด เชียงใหม่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้