ว่ากันไปนะครับ สำหรับเรื่องเซ็งๆหลังโดนชนครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย nueng Presea R10, 2 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nueng Presea R10

nueng Presea R10 New Member Member

32
    1
    0
    ขอเล่ากันก่อนนะครับ เริ่มเมื่อหลายเดือนก่อนรถโดนระเบิดท้ายด้วย 18 ล้อ ขณะจอดติดไฟแดงครับ

ต้องซื้อท้ายมาตัดต่อ หน้าตัดศอก ดีนะครับ แค่หม้อน้ำยังไม่ถึงเครื่อง ขณะนี้ รถทำสีเสร็จแล้ว

หลังจากรอมานาน แต่ที่เซ็งๆ ผมต้องจ่ายเองเพิ่ม 25000 โดยผมคิดซะว่าราคานี้ผมได้หลังคา

ซันรูฟมา 1 บาน ปะผุ ค่าเคาะที่ทางอู่เรียกพี่เพราะผมหาท้ายตัดมาให้สภาพไม่ดี ผมโคตรเซ็งเลย

ครับอู่แม่งจะเอาท้ายแบบไม่มีรอย มันจะมีที่ไหนครับ ขนาดหาของตัว R10 ที่เชียงกงยังอยากเลย

นี่ยังเหลือ ไล่ระบบไฟใหม่หลังจากจอดมานาน เซ็ทระบบช้วงล่างเครื่อง แอร์ ฟิลม์ ร่วมๆ 10000 น่า

จะได้โดยประมาณ โดยเจ้าของ 18 ล้อโทรไปแมร่งก็ไม่รับโทรศัพท์ครับ ถ้าเรารอไม่ไหวแล้ว

ลากออกไปทำให้วิ่งได้ก่อน แล้วรวบรวมบิลที่ทำ ไปคุยกับพี่ๆตำรวจที่โรงพักเพื่อให้เค้าเรียกมาจ่ายให้

มันจะได้ตังมั้ยครับ เพราะผมทนรอมานานแล้ว ผมเลยอยากถามพี่ๆครับ ว่าไอ้ที่เราโดนชน

โดยเราไม่ผิดนี่ต้องเจอแบบนี้ทุกคนเหรอครับ ผมล่ะเซ็งจิตเจงๆครับ พี่ๆว่ายังไงกันครับ

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    น่าจะได้นะครับ

เเต่ผมไม่เชี่ยวชาญ

เอาใจช่วยครับ

3. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    น่าจะได้นะ...อยุ่ที่เราตกลงกะเค้าตอนแรก
    ถ้าเป็นนอย่างนี้ไปน่าที่บ้านเจ้าของนะ

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    แล้วตอนชนตกลงไว้ยังไงคัรบ

บันทึกประจำวัน มีประกันหรือเปล่า

5. nop_per

nop_per New Member Member

28
    0
    0
    ตามนั้นครับ สำคัญมากๆ วันที่เกิดเหตุต้องไปเคลียร์กันที่โรงพัก ไกล่เกลี่ยได้ ลงบันทึกประจำวันให้เรียบร้อย
    เป็นหลักฐานกันคู่กรณีมาเบี้ยวตอนหลังจะได้ฟ้องร้องได้

6. nueng Presea R10

nueng Presea R10 New Member Member

32
    1
    0
    มีบันทึกประจำวันครับ สำเนาไว้เรียบร้อยพร้อม กับลายเซ็นต์สารวัตร ครับ แต่เมื่อวานโทรไปหาสารวัตรเจ้าของคดี

แมร่ง เสือกพูดเข้สข้างเจ้าของ 18 ล้อครับ พวกนี้มันน่าเกลียดเจง คงรับเงินเค้าไว้เยอะ เลยออกตัวซะล้อฟรีเลยครับ

ผมว่าเดี๋ยวผมทำเสร็จ จะให้สารวัตรที่บ้านที่รู้จักกันโทรไปคุยกับสารวัตรเจ้าของคดี ให้ช่วยตามมาเคลียร์หน่อย

เพราะคราวก่อนติดต่อเจ้าของ 18 ล้อ ไม่ได้ใช้วิธีนี้ สองวันแมร่งรีบโทรมาเลยครับ สงสัยต้องยืมมือท่านคนนี้แล้ว

เกรงใจแกเหมือนกันน่ะครับ เลยงงๆครับว่ากรูผิดรายนะ ที่จอดติดไผแดงแล้วโดนชน

7. nueng Presea R10

32
    1
    0
    เบื่อเจงๆ

มีบันทึกประจำวันครับ สำเนาไว้เรียบร้อยพร้อม กับลายเซ็นต์สารวัตร ครับ แต่เมื่อวานโทรไปหาสารวัตรเจ้าของคดี

แมร่ง เสือกพูดเข้สข้างเจ้าของ 18 ล้อครับ พวกนี้มันน่าเกลียดเจง คงรับเงินเค้าไว้เยอะ เลยออกตัวซะล้อฟรีเลยครับ

ผมว่าเดี๋ยวผมทำเสร็จ จะให้สารวัตรที่บ้านที่รู้จักกันโทรไปคุยกับสารวัตรเจ้าของคดี ให้ช่วยตามมาเคลียร์หน่อย

เพราะคราวก่อนติดต่อเจ้าของ 18 ล้อ ไม่ได้ใช้วิธีนี้ สองวันแมร่งรีบโทรมาเลยครับ สงสัยต้องยืมมือท่านคนนี้แล้ว

เกรงใจแกเหมือนกันน่ะครับ เลยงงๆครับว่ากรูผิดรายนะ ที่จอดติดไผแดงแล้วโดนชน

8. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    ชนเขาแล้ว ทำเฉยอีก โคตรเลย

9. ekasit 25

ekasit 25 New Member Member

88
    0
    0
    ก่อนอื่นต้องแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
    ต้องถามก่อนว่ารถของคุณมีประกันหรือไม่ ถ้ามีประกันก็ให้บริษัทประกันไปตามบี้เอาเอง แต่ถ้าไม่มีคงต้องฟ้องร้องโดยหาทนายความฟ้องเพราะเป็นเรื่องทางแพ่ง ยิ่งถ้าเหตุที่เกิดขึ้นไม่มีผู้ได้รับบาดเจ็บ หรือไอ้คนขับสิบแปดล้อมันไม่ได้เมาแล้วครับ มันก็จะมีความผิดแค่ตาม พรบ.จราจร ซึ่งหากผิดแค่ ข้อหา "ขับรถโดยประมาทเป็นเหตุให้เฉี่ยวชนทรัพย์สินผู้อื่นเสียหาย" เท่านั้น ซึ่งเป็นเพียงโทษปรับไม่เกิน 1000 บาท มันไม่กลัวตำรวจหรอกครับ ในทางอาญานะ ส่วนทางแพ่งนั้น ตำรวจไม่มีอำนาจไปบีบครั้นมันให้จ่ายหรอกครับ แต่หากมีโทษจำคุกเช่นมันขับรถทำให้เราได้รับบาดเจ็บสาหัสอย่างนี้ ตำรวจถึงจะเอาคดีอาญาไปขู่มันให้จ่ายให้ทางฝ่ายที่เสียหายได้ครับ แต่ถ้ามีแต่รถเสียหายเท่านั้น เราก็ต้องให้ทางตำรวจปรับมันแล้วเอาผลทางคดีที่ปรับมันไปฟ้องเรียกร้องค่าเสียหายทางแพ่ง โดยเรามี หลักฐานเบื้องต้นที่ชี้ว่าเขาผิดก็คือผลการปรับของตำรวจนี่ไงครับ แต่เวลาเราฟ้องเราจะต้องตั้งทนายความ ถ้าไม่มีตังค์ก็โทรไปที่นี่แล้วกันครับ 02-8876811 ,02-8876801-9 ต่อ 104,108,109 เป็นสำนักงานช่วยเหลือทางกฎหมายแห่งเนติบัณฑิตยสภา เขาให้คำปรึกษา และมีทนายความฟรีช่วยเหลื่อครับ โทรไปปรึกษาคดีก็ได้ หรือถ้าจะให้เขาช่วยก็ไปที่ เนติสภาเลยครับ หากต้องการจะให้เขาช่วยเหลือทางด้านคดีโดยตั้งทนายฟ้องให้ ก็ต้องให้ข้อมูลส่วนตัวว่ารายได้น้อยไว้นะครับ เพราะที่นี่เขาจะช่วยเหลือคนจนครับ แต่ผมก็เห็นคนมีตังค์ทั้งนั้นแหละไปขอความช่วยเหลือแต่บอกว่าจน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้