แกะเข็มไมล์ออกมาพ่นสีพอใส่กลับไปแล้วเพี้ยนทำไงดี

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Pikba, 6 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    แกะเข็มไมล์+เข็มวัดรอบ+เข็มน้ำมัน+วัดความร้อน ออกมาพ่นสีพอใส่กลับไปแล้วเพี้ยนทำไงดีครับ

เอาไปให้ร้านทำมันจะหายไหมครับ.. หรือต้องซื้อไมล์ใหม่

(เพื่อนฝากให้มาถามอะครับ) ผมก็บอกมันแล้วว่าแกะแล้วเด๋วเพี้ยน

2. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ไม่แน่ใจว่าร้านจะแก้ได้มั้ยครับ แต่คิดว่าสาเหตุน่าจะมาจากเข็มมีน้ำหนักมากขึ้น (สีเกาะเยอะ)หน่ะครับ

ขอให้แก้ได้นะครับ

3. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    อ่า เข็มวัดน้ำมัน+ความร้อนยังไม่ได้พ่นเลยครับ แต่พอใส่กลับเข้าไปมันก็เพี้ยนเหมือนกันครับ

4. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    เคยแกะครับแต่ก็ไม่เพี้ยนนะครับ เข็มวัดรอบกับเข็มไมล์ เพราะว่าค่ามันจะกลับมาที่ 0 เสมอนะครับเวลาใส่ลองดูครับ

ยกเเว้นเข็มวัดน้ำมันกับความร้อนนะครับ ต้องระวังควรถ่ายรูปไว้ก่อนทำครับ อีกกรณีหนึ่งคือคือใส่เข็มไม่แน่นครับเวลาเข็มกวาดไป-มา อาจทำให้เพี้ยนได้

5. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    - เข็มวัดรอบกับเข็มไมล์ใส่แล้วให้มากดตัวตั้งเข็มนิดๆ
    - เข็มวัดความร้อนกับเข็มน้ำมัน ถ้าจะให้ง่ายก็ต้องเทียบกับของคนอื่นครับโดยดูความร้อนกับน้ำมันว่าขึ้นเท่าไหร่แล้วก็ถอดเรือนไมล์ที่เอามาเทียบออก
    ถอดหมายถึงถอดปลั๊กด้านหลังครับ แล้วเสียบเรือนไมล์เราเข้าไปแทน รอสักครู่ให้แกนเข็มมันเซ็ตตัวนิ่ง จากนั้นก็ใส่ตัวเข็มชี้ไปตำแหน่งเดียวกับเรือนไมล์ที่เราเอามาเทียบครับ

อธิบายมาไม่รู้ว่าจะเข้าใจหรือเปล่าครับ

6. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    ของผมพอเปิดสวิทซ์เข็มไมล์กับวัดรอบมันดีดขนานกับพื้นอ่ะคับ ต้องแก้ไขยังไงคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้