สงสัยเรื่องท่อพักไอเสียจังครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย tagajung, 30 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tagajung

tagajung New Member Member

10
    1
    0
    อยากรู้ว่าท่อพักและท่อปลายของเครื่องเบนซินกับเครื่องดีเซลแตกต่างกันหรือเหมือนกัน
    ใส่ด้วยกันได้หรือเปล่าครับ:teeth:

2. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    จะตอบแบบไม่ค่อยรู้แล้วกันนะคับ

สำหรับผมแล้ว คิดว่าไม่ต่างกันหลอกคับ

เพียงแต่ว่า ดีเซลส่วนมากไม่ค่อยใส่ปลายกันหลอกคับ

เพราะจะยิงตรง ลงหน้าเพลา กันทั้งนั้นแหละคับ

3. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ผมว่าอยู่ที่เกียร์และขนาดเครื่องออโต้ต้องอั้นนิดๆ ส่วนรถที่มีกำลังอัดมากก็ต้องคายออกไวๆ เลยยิงสดหรือหม้อพักแค่ใบเดียวครับ
    เบนซินดีเซลใส่ด้วยกันได้หมด ส่วนหม้อพักกลางเป็นตัวช่วยปั่นอากาศไม่ให้รอบตกเวลาเปลี่ยนเกียร์ส่วนพักปลายน่าจะช่วยซับเรื่องเสียงให้ไฟเพราะขึ้นหรือดังขึ้น.......

4. tagajung

tagajung New Member Member

10
    1
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

5. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ตามเซียนเค้าว่า

6. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
  7. pongcivic

pongcivic New Member Member

163
    1
    0
    ข้อมูลดีๆทั้งนั้น

8. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    มีเซียนมาอีกไหม คับเนี่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้