ผู้รุ้เข้ามาตอบที่งับ ว่ามันยังงัยแน่

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nomura-kitaro, 2 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nomura-kitaro

nomura-kitaro New Member Member

16
    0
    0
    คือขอถามเรื่องฝากระโปรงดำนะงับ ว่า
    มันต้องแจ้งกลับขนส่งปะงับ เพราะบางคน
    บอกแจ้ง บางคนไม่ต้องแจ้ง ถ้าไม่แจ้งจะโดนตามด่านตรวจปะงับ

2. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    ไม่แจ้งก็โดนครับ

แต่ถ้ารถคุณ ผิดทุกกระทง ก็ไม่ต้องไปแจ้งหรอกครับ

เสียเวลา เพราะ ยังไงก็โดนอยู่ดี

3. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    ไม่แจ้งก็โดนครับ

แต่ถ้ารถคุณ ผิดทุกกระทง ก็ไม่ต้องไปแจ้งหรอกครับ

เสียเวลา เพราะ ยังไงก็โดนอยู่ดี

4. Aeem

Aeem New Member Member

44
    1
    0
    เเจ้งดีกว่าคับ ผมไปเเจ้งมาค่าเปลี่ยนสี 100 บาท เองดีกว่าเสียค่าปรับ

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เคยได้ยินว่า เกิน30%ของสีรถทั้งหมด ต้องแจ้ง แต่แจ้งไว้ก่อนน่าจะดีที่สุดครับ

6. *ChiNoBu*

*ChiNoBu* New Member Member

213
    2
    0
    แจ้งเถอะคับ เด๋วนี้ทำแปปเดียวเอง

7. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    เดี๋ยวนี้แจ้งบางทียังโดนเลย

8. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    แจ้งไว้ดีกว่าครับ

9. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    แจ้งดีกว่าครับ เสียเวลา+เงิน นิดหน่อย ปลอดภัยกว่าครับ

10. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เพื่อนผมมันก็ไปแจ้งสองสีนะ แต่ก็โดนเรียกแล้วก็ดูแล้วก็ปล่อย หรือไม่ก็แล้วแต่อารมมันอะคับ แต่แจ้งดีกว่า

11. zatan

zatan New Member Member

153
    21
    0
    แจ้งได้ก็แจ้งไปเถอะครับ :D :D :D

12. [[[greddy]]]

[[[greddy]]] New Member Member

52
    0
    0
    ถ้าไม่แจ้ง มันก็จะคอยดูดเงินเราครับ แต่ถ้าแจ้งแล้วก็จะเสียเวลาตอนโดนเรียกครับ แต่ไม่เสียเงิน

13. nomura-kitaro

nomura-kitaro New Member Member

16
    0
    0
    ขอบคุณทุกข้อความที่ตอบนะงับ
    ถ้าไปแจ้งตอนตรวจสภาพต้องถอดโรบาด้วยปะงับ

14. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    แจ้งไว้จะปลอดภัยแด่ทรัพย์สินของท่านมากกว่านะคับ

ตอนผมไปแจ้งผมก้อไม่ได้ถอดโรบาร์นะคับ ..

15. [[[greddy]]]

[[[greddy]]] New Member Member

52
    0
    0
    ฝากพวกที่เขารับเดินเรื่องไปสิครับ ไม่ต้องเอารถไป ให้เล่มไปกะค่าใช้จ่ายนิดหน่อย ผมก็เพิ่งไปแจ้งเนี่ยครับรอเล่มกลับมาอย่างเดียว

16. ควรจะไปแจ้งคับโดนด่านเรียกก้องัดสำเนาใส่หน้าพี่ขวดเค้าไปเลย อิอิ ( เครื่องด้วยป่าว ทำให้ถูกต้องคับทุกอย่างเลย)

โรล์บาร์ ถ้ามีเบาะหลัง ไม่ต้องถอดคับ แต่ถ้ารื้อเบาะออกและจะไปทำที่ขนส่งเอง ควรจะถอดคับจะได้ไม่เสียเที่ยว

แต่เดวนี้เห็นมีบริการครบวงจรนะคับตาม ตรอ.(ใหญ่ๆ) ไม่ต้องเอารถไป เสียค่าน้ำเพิ่มนิดหน่อย ก้อเป็นอีกทางเลือกคับ

17. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    แจ้งอะดีแล้วครับแต่ยังไงก็โดนครับถ้ามีโลบาร์เพราะในเล่มจะระบุว่ารถนั่งได้กี่ที่นั่งแล้วถ้าถ้าใส่โรบาร์ไปคนหลังนั่งไม่ได้ก็โดนอยู่ดีครับ

18. ปูเป้คุง

ปูเป้คุง Active Member VIP

1,057
    4
    38
    แจ้งให้ครบดีกว่าครับ.........จะได้ไม่ข้อหาครับ

19. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    แจ้งไว้ปลอดภัยกว่า เราไม่รู้อารมณ์พี่หรวดคับ

20. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    แจ้งครับ แล้วทำสำเนาติดรถไว้แสดงให้ดู

21. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ไม่เคยโดนครับ โดนเรื่องอื่นมากกว่า ^^

22. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ถ้าตำรวจ มันจะจับ เราก็ทำอะไรไม่ได้ครับ ถ้าเอาสบายใจ แจ้ง หน่อยก็ดี

23. RoZilla

RoZilla New Member Member

32
    8
    0
    แจ้งลงเล่มให้ถูกต้องดีกว่าคับ......

24. Twisty

Twisty New Member Member

98
    1
    0
    แล้วอยากรู้ว่า โรบาร์ถ้าใส่เบาะหลังไม่ได้ แล้วโดนจับเนี่ย เราต้องทำไงอ่ะคับจะได้ไม่โดนถ้าไม่ใส่เบาะหลังอ่ะ

25. N'Best@TEANA

N'Best@TEANA New Member Privilege

805
    4
    0
    แจ้งดีกว่า มีสำเนา ก็ไม่มีปัญหาครับ

26. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ของผมชิ้นเดียวก้อยังจะแจ้ง ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้