ใครมีสแตบ 4D56T แรง ทนๆบ้าง ขอเป็นความรู้คับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย watauto, 2 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. watauto

watauto New Member Member

73
    1
    0
    :pพอดีอยากอัพเกรดคับ อิอิอิ:sad:

2. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    จะอัพเกรดแบบไหนหล่ะครับ

ใช้งานได้ด้วยหรือทำจอดเอาไว้แข่งอย่างเดียวแล้วจะใช้เทอร์โบอะไรประมาณไหนลองบอกรายละเอียดหน่อยครับ

จะได้แนะนำถูก

3. watauto

73
    1
    0

ตอนนี้ใช้a/r 60 ปั๊มโม กะว่าจะอัพมาใช้ HX35 อะคับ จะทำแบบซุ่มๆอะ แนะนำหน่อยคับ
    เอาโข่งหลังเท่ารัย เกียร์ตองทำไหม เฟื่องท้าย แต่ก็เอาไว้ใช้งานด้วย (จะเอาไว้เล่นกับคอมมอลเร็วอะ)

4. pandabank

2,427
    4
    0
    เริ่มจากเทอร์โบก่อนแล้วกัน ถ้าจะใช้งานด้วยก็เบอร์ 50 ครับเพราะฟิวมันจะมาไวสำหรับบูสสัก 20-30 ครับ
    หรือถ้าชอบฟิวปลายดึงยาวๆก็เบอร์ 60 เลยครับ(แต่ต้นๆทำใจหน่อยยิ่งถ้าปั๊มไม่ถึงนี่จบเลย)
    ต่อมาก็ดูว่าปั๊มทำไรไปบ้างอะไหล่ในปั๊มเปลี่ยนอะไรไปบ้าง หัวฉีดทำหรือยัง

ต่อมาที่ช่วงล่าง เกียร๋ใช้เกียร์เดิมเรียงเอาก็ได้ครับประหยัดดีหรือเกียร์อู๊ดก็ได้ หรือเงินถึงๆก็เอาพวกตระกูล J RB VG 7M ก็ได้ครับ
    ส่วนเฟืองท้ายก็เบอร์ 3.9-3.7 ครับแล้วแต่ชอบ แต่ถ้า 3.7 ต้องเปลี่ยนไปใช้คานนิสสันครับเพราะคานมิตซูสุดแค่ 3.9 ครับ

ส่วนเรื่องเครื่องหง่ะครับถ้าจะทำสเต็ปนี้ใส้ในต้องทำด้วยครับ เช่นเปลี่ยนลูกเทอร์โบ ไล่ประเก็น กระเดื่องกดวาล์ว และอื่นๆอีกมากมาย

ส่วนที่เหลือถ้าสงสัยอะไรให้ถามมาเป็นอย่างๆเลยครับยินดีจะตอบให้เท่าที่ความรู้พอมีอยู่น้อยนิดครับ.....อิอิ.....

ผิดถูกยังไงก็ขออภัยด้วยครับ

5. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    แอบมาดู

6. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    พลังแรดครับทนแน่นอน 55555 ( ล้อเล่นนะครับ )

7. pandabank

2,427
    4
    0

จัดไปหนึ่งสเต็ปสิพี่

เอาแบบของพี่เลย 4D56 เทพๆครับ

แรงได้ใจจริงๆ

8. pandabank

2,427
    4
    0

ระวังใช้แล้วมันจะอึดทีสามสี่วันติดนะพี่บี.....อิอิ.....

9. jakkrit

jakkrit New Member Member

196
    0
    0
    ดูด้วย

10. aj_tactics

aj_tactics New Member Member

226
    0
    0
    UP ด้วยคนครับ อยากแรงมั่งจังทำไงดี

11. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    ตามนั้นคับ แน่นๆเลยคับ

12. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ตามที่แบงค์ว่า แรงแน่นอนครับ

13. pandabank

2,427
    4
    0
    อัพๆๆๆๆๆ

14. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ยิ่งแรงมันก็ยิ่งเสียวววววววนะครับ คริ คริ คริ

15. pandabank

2,427
    4
    0
    อยากแรงก็อย่ากลัวพังครับ

16. watauto

73
    1
    0
    อัพๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

17. อู่ยยยยยยจัดหนัก.....ตามนั้นครับป๋ม!!!

18. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    แอบๆ มาดูสาวกสเวิลโปร เค้าคุยกัน อิ อิ

19. watauto

73
    1
    0
    เรียบร้อยแล้วคับเกียร์กระจายเลย

20. อีฟ kbz

อีฟ kbz New Member Member

38
    0
    0
    ได้ความรู้ดีคับ

21. ตามนั้นครับวงจรอุบาตก์แรกเริ่มมาเยือนเข้าให้ อิอิ

รักมิตซูต้องสู้ค่าเกียร์
    5555

22. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ซะงั้น...........

23. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    เกียร์พังไปซะแระเหรอครับ

24. watauto

73
    1
    0
    โคตรซวยเลยพี่
    แล้วจะเล่นเกียร์รัยดีคับแนะนำหน่อย
    แต่ก็คงอีกนานเพราะพ่อให้บวชก่อน

25. pandabank

2,427
    4
    0
    เกียร์เรียงเลยครับ ประหยัดงบดี

เดินยาวพอใช้ได้

แต่ก็ไม่ทนเท่าพวกเกียร์ เจ อาร์บี หรอกนะครับ

26. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ไปซะแล้ว 4ลูก1ฝากับเวลา13.6ตอนแข่งอ่ะไม่พัง
    ดันมาเจอรถเก๋งซ่ากลางทาง...........เอาซะหน่อย

27. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    มอบซะ แล้วเหรอคับ พี่เอ

28. watauto

73
    1
    0
    ทำที่ไหนคับผมอยูปทุม แล้วใช่งบประมาณเท่ารัย
    ขอบคุนคับพี่:eek:

29. pandabank

2,427
    4
    0
    รวมช่างก็ได้ครับ

ราคาถูกดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้