ถามกันโครงหลัง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย noum_ek00, 29 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noum_ek00

noum_ek00 New Member Member

45
    1
    0
    ได้กันโครงหลังมาน่าจะเป็นตัวไทร์ อาร์ หรือเปล่า ติดรถเดิมเป็นคูเป้นะครับถ้าจเอากันโครงมาใส่ตาโตนั้นต้องแปลงอะไรหรือเปล่าครับหรือใครใส่กันโครงของไทร์ อาร์ รบกวนดูรูปด้วยครับยังใส่ไม่ได้นะครับ:cry:

2. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ใส่ได้ครับ ไม่ต้องแปลง

3. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    กันหลังโคลงไทร์อาร์ล้านเปอร์เซนครับ
    เจาะรูใหม่ข้างละหนึ่งรูครับ
    ใส่แล้วขอชื่นชมผลงานหน่อยนะครับ

4. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    อย่าลืมหาแผ่นเหล็กมาลองประกับ ด้วยนะคับเดี๋ยวตัวถังจะฉีก :cool:

5. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ...................

สีส้ม SiR ไส่ได้ไม่ต้องเจอะไม่ต้องแปลง แป๊ๆๆๆๆ
    สีฟ้า TypeR EK9 ต้องเจอะต้องแปลงนิดหน่อยครับ

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ช่ายคับ ถ้า กันโคลงหลังไทร์ อาร์ ต้องเจาะรูใหม่แน่นอนคับ ถ้าไม่อยากเจาะก้อต้อง ซื้อซับเฟรมมาใส่คับ จะเป็นอแดบเตอร์ได้คับ

7. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    คนมีประสบการณ์มาตอบเองครับ
    อยากให้ข้อสังเกตุ พอดีรถผมปี 98 ใส่ type ไม่ต้องเจาะครับแต่มีลองเหล็กันฉีก รถแทงค์ปี 2000 ต้องเจาะ เป็นไปได้ว่า 96 ใส่ได้เลย 2000 ต้องเจาะหรือเปล่าครับ

8. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    พี่ก้า รถผมก็รุ่น 96 ยังก็ต้องเจาะรูนะพี่

9. Mr.Hanaga

328
    21
    0
    แล้วทำไมรถพี่ไม่ต้องเจาะอะ หรือว่าลูกหมีที่ร้านท่อมันแอบเจาะ
    เอ หรือเพราะรถพี่มันเป็นรุ่น 50 ปี special edition:D

10. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    รุ่นนี้มีด้วยหรือท่าน...................

11. Mr.Hanaga

328
    21
    0
    ผมแกะโลโก้มันทิ้งตั้งแต่ได้รถมาแล้วท่าน

12. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เห็นเเล้วอยากติดบ้าง

13. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    สีเทาดำ ยิ่งหายากๆ

ทำสีส้ม ซ๊าง๊าน

14. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ไอ้เว่อร์:)

15. REDHONDA

628
    23
    0
    ของผมก็รุ่น 50 ปี คับ โลโก้ยังไม่ได้แกะเลย

ยืนยันคับว่าต้องเจาะรู เพราะเจาะมากะมือ

16. Mr.Hanaga

328
    21
    0
    ช่วงหลังเห็นเยอะมาก เห็นแล้วคิดถึงสีเดิมกับอดีตวันวาน แป๊ปเดียว 7 แล้ว
    ได้ความรู้ ได้รู้จักคน ได้ทันเล่ห์เหลี่ยมคน ก็เพราะมันนี่แหละ ผ่านมาเยอะเจ็บมาเยอะ

ไม่ได้เวอร์มันมีจริงผมมีหลักฐานครับ ไม่ใช่คลิปนะครับ ของจริงๆเลย

ตกลงมีรุ่น 50 ปี แต่เอทำไมเราไม่ต้องเจาะ

17. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ...................

พี่กล้าครับผมแจ๊คขอนแก่นครับ......
    รุ่น 50 ปี special edition มีจิงเหรอพี่...มันต่างกับธรรมดาไงอะครับ

18. REDHONDA

628
    23
    0
    ขออนุญาติตอบแทน เพราะใช้อยู่คับ

ของผมจะเป็นรถโฉมปี 96 แต่ซื้อมาตอนปลายปี 99 มันจะเป็นรุ่นฉลองครบรอบ 50 ปี HONDA

อุปกรณ์พิเศษที่เพิ่มมาให้เท่้าที่เป็นความแตกต่าง

- ไฟส่องเลี้ยว
    - กล่องเก็บของเพดาน
    - ม่านบังแดดหลัง

ไม่แน่ใจว่ามีไรพิเศษอีกนึกไม่ออก เดี่ยวรอพี่กล้ามาเพิ่มเตืมอีกที
    แต่ไอ้ที่ว่าพิเศษๆ นะผมถอดขายรับประทานหมดแล้ว เหลือแต่ม่านบังแดดอย่างเดียวที่ยังเหลือติดรถอยู่

19. Mr.Hanaga

328
    21
    0
    ที่จำได้ก้อมีไฟส่องแผนที่ ท้าวแขนที่เบาะหลัง ตัวเบาะก้อเป็นหนังผสมผ้า วิทยุ Sony แล้วก้อโลโก้

20. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0
    เจ๋ง.....แฮะ

21. Mr.Hanaga

328
    21
    0
    ไอ้ที่บอกมาผมไม่มีสักอย่างสงสัยของคุณน่าจะเป็นเกียร์ออโต้รุ่นท็อป ของผมเป็นรุ่น ถูกสุดเกียร์ธรรมดาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้