รบกวนถามเรื่องโกคาร์ท 14ขวบนี่เด็กไปไม้ครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย GEMu, 11 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GEMu

GEMu Guest

0
    0
    0
    คือว่าผมเด็กครับ อายุแค่ 14ขวบเอง แต่ใจรักใน Motorsport มาตั้งแต่เด็ก(กว่านี้อีก) ดู F1ตั้งแต่season2005 เล่น GT4 จน 100% และ License ทองเกือบหมด ติดรอบ8คนสุดท้ายตอน AIS จัดแข่ง ขับรถจริงตอน 12 และบ้า Supercars มาตั้งแต่ 11

เนื่องจากไปเล่น Kart ที่ทองสมบูรณ์เขาใหญ่มา แล้วเกิดติดอย่างแรงครับ แล้วผมรู้สึกว่าตัวเองเล่นได้ดีด้วย
    เลยอยากศึกษาจริงๆจังๆ นักแข่ง F1 เกือบทุกคนก็มีพื้นฐานมาจาก Kart ทั้งนั้นนิเน้อะ ผมเองก็อยากจะเป็นนักแข่งอยู่แล้ว
    ถึงจะทราพว่าเป็นคนในหยิบมือนึงก็ตาม

เลยอยากจะถามพี่ๆสมาชิคในนี้ครับ ว่าจะเล่นที่ MSL เพราะว่ามันอยู่ใกล้ รร ผม(สาธิตเกษตร)
    ว่าควรจะเริ่มยังไง ใช่อุปกรณ์อะไรบ้าง แล้วถ้าเรียนจะต้องทำไงครับ

ขอบคุณครับ
    GEMu

2. Showtime VW

Showtime VW New Member Member

37
    0
    0
    มีพี่ ๆ หลายคนที่เพิ่งมาเล่นด้วยซ้ำครับ อาศัยขยันซ้อม มีไหวพริบ ไม่นานเกินรอ

ไม่มีอะไรสาย จริง ๆ เด็กถ้าขาถึง เป็นอันว่าเริ่มเล่นได้แล้วครับ 6 ขวบก็มีให้เห็นกันบ่อย ๆ ครับ

GT4 สอบได้เหรียญทองนี่ถือว่า ไม่ธรรมดานะเนี่ย

ไปแต่ตัวก่อนเลยครับ แล้วอยากจะซื้ออะไรเพิ่มมันเรื่องเล้กครับ ซ้อมบ่อย ๆ คอยทำเวลาให้ได้ใกล้เคียงพี่

ๆ เค้า พวกเกมส์สมัยนี้ก็อิงมาจากรถแข่งจริงอยู่แล้วครับ ถ้ามีหัวด้านนี้อยู่แล้ว น่าจะเป็นเร็ว

3. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    ตอนผมอายุ 12 ก็ขับรถแล้วเหมือนกัน เล่นซะกำแพงบ้านสั่นเลย แต่น้องเก่งมากเลยนะ gt ได้ license ทองเกือบหมด ผมเล่นวันแรกก็เปิดเน๊ตหาสูตรโกงก่อนเลย และเคยเกือบจะบ้า supercar เหมือนกันแต่คุณแม่เรียกให้ปั่นจักยานไปซื้อน้ำเต้าหู้ซะก่อน เลยอดบ้า supercar เลย

นอกเรื่องซะนาน ถ้าสนใจขับ kart แนะนำว่าเรียนคับ จะไปขับ f1 เบสิคต้องแน่น อุปกรณ์ตอนนี้อย่าเพิ่งไปซื้ออะไรคับเปลืองเงิน เก็บไว้จะขับจิงจังก่อนค่อยว่ากันอีกที สนใจโทรมาสอบถามได้เลย 0813763244

ปล. พี่ไก่ผมเชียร์ขนาดนี้แล้ว ฝึกงานต้องผ่านนะ

4. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    หวัดดีครับ.....
    เรื่อง การเรียนขั้นพื้นฐาน
    ใช้เวลาเรียน 2 วัน วัน ละ 4 ชม. นัดหมายกับครูฝึก จะสอนตั้งแต่ 9.00 ถึง 13.00 น สอนตั้งแต่ท่านั่ง เรียนรู้ เรื่องรถ การควบคุม ศึกษาไลน์ ราคา 3000 บาท รวมค่าสมาชิคแล้ว

ยินดีครับ ที่สนใจ การขับรถคาร์ท โดยเฉพาะ เป็น เด็กสาธิตเกษตร น้องจะได้ราคาพิเศษ ในการเล่น
    เพราะว่า ผมเองก็ศิษเก่าสาธิตเกษตร รุ่น ที่ 8 จึงให้ราคาพิเศษ .......(อย่าลืมพกบัตรนักเรียนมาด้วย )

ปล. แสดงว่าชอบจริงๆ....มีเด็กที่สนใจขับรถคาร์ท เริ่มตั้งแต่ อายุ 10 ปี ตอนนี้เราสอนไปหลายคนแล้วครับ....ติดต่อเรื่องเรียนได้เวลาทำการครับ 13.00 ถึง 21.00 น ทุกวัน โทร 02 939 2498

5. GEMu

GEMu Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกๆคนมากครับ วันนี้ไปขับมาแล้ว เสียวชมัดเลย 5555

คิดว่าถ้าไม่ติดอะไรจะเรียนน้ะครับ ต้องเครียลเรื่องเรียนพิเศษ ฯลฯ ครับ
    วันนี้มันสุดๆ เสียดายอย่างเดียวสนามเปียก คราวหน้าไปขอให้ฝนไม่ตก เมษาทำไมฝนตกก็ไม่รู้

ความจริงเรื่อง GT License มันก็ไม่ได้ทองหมดหรอกน้ะครับ ประมาณ 7/10เท่านั้นแหละที่ทอง
    ที่เหลือก็เงินครับ S License มันโหดจริงๆ แฮะๆ

ขอบคุณพี่ไก่ คุณปั้น และพี่ๆทุกๆคนที่ MSL วันนี้ครับ เดียวกลับมาอีกครับ

6. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    แหะๆๆ...วันนี้ผมก็เข้าไป เห็นพี่ๆพูดถึงให้ฟัง ว่ามีพื้นฐานจากเกมส์มาดี ขับจริงก็ใช้ได้เลย
    เสียดายวันนี้ฝนตกถนนเปียกแหะ...(แต่ความอยากเล่นยังอุส่าห์ลงไปกวาดสนามอ่ะนะ....นับถือๆ)

7. gai08

1,213
    4
    0
    เหอะๆ...วันนี้ขอชม ว่า มีใจที่จะเล่นจริงๆ...ฝนตกลงมา แต่อยากเล่น เมื่อฝนหาย ลงมากวาดน้ำในแทร็คเองเลย...นี่สิ ตัวจริง แบบนี้ ใจเกินร้อย เพิ่มทักษะอีกนิด รับรอง ไปได้สวยแน่ๆ......

เท่าที่ดูเบื้องต้น ไลน์ดี การควบคุมรถใช้ได้ ขาดแต่ความ นิ่ง เท่านั้น ต้องใช้เวลาซ้อมครับ น้องๆวันนี้ บอกได้เลย ว่า ไม่ธรรมดา สำหรับมาลองที่ MSL ครั้งแรก วิ่งกัน 41 วิ ในแทร็คเปียก ซึ่งบางคน วิ่งแห้งๆ ยังวิ่ง 40 ก็มี.......

ปล. น้องรุ่น 35 ทำเอา รุ่น 32 อย่าง AUM และ ARM ไม่กล้าลงวิ่งเลย.......:
    D

8. Soulz

Soulz Guest

0
    0
    0
    41 วิ ใช่ผมปะครับพี่ไก่

ผมโอมอะครับ

ไอ้2ตัวนั้นมันบอกว่าไม่มีสลิป โมฆะ ยืนยันหน่อยครับพี่ ฮ่าๆ

เดี๋ยวว่างๆหาเวลาไปเล่นอีกครับ

ขอบคุณมากครับ

9. GEMu

GEMu New Member Member

72
    0
    0
    โอ้ยยยยย โอมเก่งสุดแหละคร๊าบบ พวกผมเชื่อแล้วคร๊าบบบ

เจอกันวันฟ้าใสเดียวจะสวน รอก่อน เดียวนี้ฝนตกได้ตกดี

10. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    คอนเฟิอมว่าขับดีทั้งสามคนเลย คือพื้นสนามเปียก เกือบร้อยเปอเซนต์ แค่เลี้ยงรถให้ไม่หมุนได้ก็เก่งแล้ว
    แล้วนีเพิ่งขับกันมาไม่กี่ครั้งเอง เยี่ยมครับ

11. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    อยากขับ อยากขับ วันอาทิตย์ เข้าไปเล่นดีก่า....ถ้าฝนไม่ลงนะคร๊าบบบ

12. GEMu

GEMu New Member Member

72
    0
    0
    แหงะ ใครมีเวปพยากรอากาศไม้ครับ ผมรู้สึกว่าเดี่ยวนี้มันตกทุกวันหลังเที่ยงแล้วน้ะ
    ไม่เป็นอันทำอะไรเลย วันจันทร์นี้ถ้าว่างก็อาจจะไป MSL ขอให้ฝนไม่ตกเถ้อดด ถ้าตกก็เลื่อนไปเป็นวัน พฤ.
    อยากขับไลน์นี้อีกซักรอบก่อนเปลี่ยน

13. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    หึหึ มีเด็กใหม่ไฟแรงเข้ามา แก่ๆอย่างเรามันชักจะมอดและตกกระป๋องซะแล้วสิ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ ว่างๆถ้ามีโอกาศอาจได้เจอกันนะครับ

14. gai08

1,213
    4
    0
    เหอะๆ....ฝีมือชั้นเทพ อย่าง AMON ไม่มีมอด หรอกครับ เพียงแต่ในช่วงนี้ เทพ อมร มัวแต่ หลงกับแสงสีเสียง ไม่เลิก ก็เท่านั้น .....(มัวแต่อยู่กะสาวๆ...ในแสงสี)...

ปล. การดื่มสุรา ไม่ดีต่อสุขภาพ การมองสาวๆ ไม่ดีต่อสุขภาพ(ถ้ามองอย่างเดียว)
    .....:D :D

15. a_mon01

481
    1
    0
    ม่ายช่ายอย่างนั้นนะครับพี่ ตอนกลางวันงานมันเยอะจริงๆครับ พอตอนหัวค่ำมันก็ว่างเลยอยากพักผ่อนเจอเพื่อนฝูงบ้างครับ และช่วงนี้ชีวิตมันตกต่ำมีแต่ทำให้ไม่สะบายใจท้อแท้ เช่น สินค้าหายากขึ้น น้าเสีย แฟนทิ้ง ลูกค้าลูกเล่นเยอะ ลูกหนี้หนีต้องฟ้องร้องกัน ปัญหาที่ดินถูกรุกล้ำ เรื่องพวกนี้มันตามเข้ามาติดๆกันหรือบางเรื่องก็พร้อมกันเลย มันเลยทำให้ผมอยากระบายออกมาบ้างโดยไปเฮฮากับเพื่อนฝูก อยู่คนเดียวแล้วฟุ้งซ่าน เมาแล้วกลับมาหลับดีกว่า
    นี่แหละครับที่ทำให้ผมไม่มีเวลาไปขับทั้งที่อยากจะตาย เพราะในเวลาขับมนคือเวลาของเรามีสมาธิกันมันปล่อยทุกอย่างออกจากสมอง
    นี่แหละที่ทำให้ผมต้องเทียวทุกคืน อย่างน้อยก็ได้อยู่กับเพื่อนหรือได้ดูคนอื่นเขามีความสุข
    ในเวลาแบบนี้คนอื่นเขาเฮฮากับคนรักผมหละน้อยใจตัวเองจัง
    แฟนกะเด็กแค่ความหมายก็ต่างกันมากแล้วมันทดแทนกันมะได้เลย

ไม่ได้เมาครับแค่เก็บมานาน เห็นคนอื่นมีความสุขมามายสาดน้ำกัน มารักกันกับเพื่อนและแฟน ผมก็ลองเล่นน้ำนะแต่สนุกไม่ออกจริงๆ
    ขอโทษนะครับถ้าข้อความนี้มันไร้สาระ ผมแค่ขอระบายมันออกมาจากใจบ้าง

16. Showtime VW

37
    0
    0
    ใจเย็นครับ ถ้าชิวิตถ้ามันราบลื่น ธรรมชาติคงไม่ต้องสร้างอารมณ์กับความรู้สึกต่าง ๆ มาให้เราหรอกครับ

คนเรามีเศร้า ดีใจ ร้องไห้ หัวเราะ ......เข้มแข็งเอาไว้ และขอให้อุปสรรคผ่านไปอย่างราบลื่นละกันนะ

ไม่อยากให้อมรพักผ่อนโดยการดื่มเหล้าเลยครับ อย่าลืมนอกจากพบปะเพื่อนฝูง เราต้องแบ่งมาให้กับครอบ

ครัวด้วยนะครับ ถือว่าสะสมประสบการณ์ละกัน คราวหน้าเราจะได้ระมัดระวังขึ้นครับ

17. Tee_NeNG

Tee_NeNG New Member Member

212
    0
    0
    ชีวิตเครียดๆ มาขับคาร์ทดีกว่า พี่

แฟนทิ้ง เครียด โกคาร์ท !!! ดีที่สุดคับ :cool:

18. Bank blue coupe

758
    3
    0
    เหมือนจะเอาปรัชญาชีวิตขริงมาบอกเรย....:D

19. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    ระบายได้ครับพี่ พี่น้องกันรับฟังกันได้ทุกเรื่อง

20. Tee_NeNG

Tee_NeNG New Member Member

212
    0
    0
    แย่ๆ !!!

ทำมัยช่วงนี้มีแต่คนรักคุดแฮะ :cry:

21. Ton91

Ton91 New Member Member

58
    0
    0
    เคยเห็นชื่อน้อง GEMU ใน webของ clubrt ตอนผมไปโพสกระทู้นี้อ่ะ http://www.clubrt.net/wb/topic.asp?TOPIC_ID=3348 ไม่นึกว่าจะอายุแค่ 14 เก่งมากครับที่license s ได้เหรียญทองตั้ง 7 เหรียญ license แรกผมได้ทอง 10เหรียญ แต่license อื่นไม่มีปัญญาครับ แต่พอมาขับคาร์ททำไมไม่มีพื้นฐานเหมือนน้องเค้าเลย ไว้เจอกันที่สนามนะครับ เห็นรูปแล้วมีความพยายามสูงจริงๆ อย่างงี้ขับอีกสักพักต้องเร็วแน่นอน:thumbs_up:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 เมษายน 2007
  22. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    ;)

:cool: โปรอะมอนกำลังเศร้านะ ยังไงก็ตั้งสติดีๆแล้วกัน แล้วก็ไปจับวงกอล์ฟให้ผมอีก ผมอยาก
    เป็นโปรบ้าง

:D ปล.ผมไม่ได้ยืมอะไรโปรอะมอนมาใช่ม๊ะ? จำอะรายยยยม่ายยยค่อยยยด้ายยยยยย
    :D :D :D
    เออ ผมซื้อหัวไม้3มาใหม่หล่ะโปร ตีโครตนุ่มและหนิบเลยว่างๆไปลองมั๊ย?
    ผมให้ยืมลองตีสองสามลูกพอLOL LOL LOL :bolt:

23. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
  24. a_mon01

481
    1
    0
    ต้องขอขอบคุณทุกคนนะครับที่ให้กำลังใจ ตอนนี้ดีขึ้นมากแล้วครับเตรียมสู้ต่อครับ ไปๆมาๆหลงกระทู้ซะแล้วครับ

ไครสนใจอะไรเรื่องแก้วงสวิงถามได้เลยนะครับ

ให้ยืมครับ ให้ยืม มะได้ให้หรอขายครับเต้ย

25. Showtime VW

37
    0
    0

ว่าง ๆ มาจับวงพี่ให้หน่อยครับ

แต่ละไม้ระยะเพี้ยนหมดเลย

ตอนนี้เหล็ก 7 เอะอะอะไรตีเกิน 180-190 หลา ตลอดเลยอะ น่าเบื่อจริง ๆ

แค่นี้นะ

26. a_mon01

481
    1
    0
    อ่านข้อความนี้แล้วเกิดอาการท้อแท้กว่าเก่าอย่างกระทันหันเลยครับ

27. ไม่ได้มาดูกระทู้ตัวเองนาน
    เอาเป็นว่าอย่าเครียดไปเลยครับ ผมขอยกประโยคนี้มาล้ะกัน
    ชอบมากเลย

"How boring life would be if it were always nice. To lose is part of life. I can live with it very well." - Michael Schumacher

28. gai08

1,213
    4
    0

อะจ๊ากกก............หม่อมตุ้ย ครับ :eek:

แล้ว ไม้ 1 ไม่ ทะลุ 300 เหรอครับ....ขนาด เหล็ก 7 ขนาดนี้....
    ปล.หรือว่า...หม่อม เล่น แต่เหล็ก ทั้งสนาม....!!!:D

29. gai08

1,213
    4
    0
    น้อง Gem มาซ้อมได้แล้ว.....

ประโยค ที่ว่ามาเนี่ย....ใช้ได้เลยครับ....
    ปล.ว่าแต่อ่านไม่ออก.....!!!

ครับพี่ไก่ รอผมกลับกรุงเทพจะรีบไปซ้อมครับ ตอนนี้เล่นเรื่อใบอยู่หัวหิน แฮะๆ คราวนี้จะเกณเพื่อนไปเยอะๆเลยครับ คิดว่าน่าจะไป พฤ ประมาณบ่านสามครับ เดียวดูอีกที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้