Accord 88 ใส่หัวใจ H22A แปลงกันพอสมควร แต่ขับสนุกขึ้นมากครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย MacEE42, 31 พฤษภาคม 2010

?

คุณคิดว่าเป็นกระทู้ที่น่าสนใจมากแค่ไหน?

1. ไม่น่าสนใจเลย

0 โหวต
    0.0%
  2. ไม่น่าสนใจ

0 โหวต
    0.0%
  3. น่าสนใจ

50.0%
  4. น่าสนใจมาก

50.0%
< Previous Thread | Next Thread >
  1. MacEE42

MacEE42 New Member Member

184
    2
    0
    ขอเน้นรูปแล้วกันนะครับ ดูกันเพลินๆ เป็นความรู้
    สมาชิกสนใจข้อมูลรายละเอียด ทางโทรศัพท์ จะสดวกกว่าครับ

2. MacEE42

184
    2
    0
    ขนาดห้องเครื่อง ac88ค่อนข้างใหญ่ แต่จะดูเล็กสักนิดไปเมื่อวางเครื่องรุ่นนี้

3. MacEE42

184
    2
    0
    รูปจะทยอยลงให้ชมนะครับ พอดีเนตอัพโหลดได้ช้ามากครับ

4. MacEE42

184
    2
    0
    จัดไป

5. MacEE42

184
    2
    0
    ...Con't

6. MacEE42

184
    2
    0
    ....หลักๆคือตัดเชื่อมทำจุดยึดแท่นเครื่องใหม่ 4 จุด
    เชื่อมตัด เว้าคานหน้าหลบห้องเกียร์ และท่อไอเสีย
    ตัดซุ้มล้อด้านใน ตัดเพลาขับกัดเฟืองใหม่
    เดินท่อเชื่อมท่อแอร์ เชื่อมท่อแร็กพวงมาลัย
    สายพาน ท่อน้ำ หม้อต้มก๊าซ super 1 ใบ
    สวิทช์ก๊าซออโต้ ท่อไอดี กรองเปลือย
    เรือนไมล์ไฟฟ้า
    แบตเตอรรี่ ผ้าเบรคเมทัลคิง
    โช้ค H&R สปริงเดิมโมดิฟาย
    ตีคอนโซลเกียร์ใหม่

ยังเหลือ.ให้บรรเจิดอีกเยอะ อิอิ.....ดิสหลังตรงรุ่น
    ยางและแมกซ์
    พวงมาลัย

7. MacEE42

184
    2
    0
    ขยายขนาดภาพให้ใหญ่ขึ้น นะครับ

8. MacEE42

184
    2
    0
    หม้อลมเบรคหนาขึ้น
    เปลี่ยนเฉพาะไมล์ไฟฟ้าใส่แทนไมล์สาย ตัดไปทั้งวงจรเรยครับ

9. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    แปลงกันพอสมควรจริง ๆ ครับ ขอบคุณสำหรับรูป

10. cougar3626

cougar3626 New Member Member

521
    1
    0
    เจิด ไปอีกคัน

11. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    หมดงบประมาณเท่าไหร่ครับ

12. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    อยากวางบ้างจัง อยากได้ฝาแดง

13. MacEE42

184
    2
    0
    67xxx คับ
    ถ้าแยก เฉพาะเครื่องยนต์ก็ 36000
    ค่าแรง+ค่าวายสาย+จูน 12000
    ไมล์2200
    หม้อกาซ 2900 +สวิทช์กาซ
    ตีท่อใหม่+ปลายท่อ+ไอดี+กรอง 6000
    หม้อลมเบรค 1900
    และอื่นๆ 6000 ครับ

14. MacEE42

184
    2
    0
    ตัดไมล์และแผ่นปริ้นท์ ถอดเอาไมล์ลสายและตัวนับระยะทางออก ยังเห็น กม.เดิม (ยี่สิบสองปีสามแสนเจ็ดหมื่อนกิโล)
    เดินท่อไอดี (intake) และหม้อกรองอากาศ (airfilter) ติดท่อก๊าซแบบ fixed mixer

15. MacEE42

184
    2
    0
    งานท่อไอเสียเดินใหม่ 2 นิ้วทั้งเส้น พร้อมปลายท่อ และไส้เก็บเสียงแบบถอดได้
    แบ็ตโบลีเดน 70 Amp เอาไว้เอนเตอร์เทนยามรถติดหนักๆ

เจอกันทักทายกันนะครับ รอสติ้กเกอร์คลับอยู่

บางบอน- กัลปพฤกษ์-ร้านมุมตึก- สาทร- นราธิวาส- สวนพลู- เทคนิคกรุงเทพ- กรมการบินพลเรือน ไปและกลับ

16. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    งามครับ

17. MacEE42

184
    2
    0
    ขอบคุณที่ชมครับคุณ Aui

พอดีไปลองเหยียบทางยาวๆมา อาการนิ่งดีนะครับ คงเพราะว่าเครื่องมันหนักเรยช่วยกดหน้าไว้ สปริง H&R ก็หนึบดีครับ อาการ ตอนความเร็ว 120 ขึ้นไปนิ่งครับ

http://www.youtube.com/watch?v=QZWLwBtnrTE

18. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38

เรื่องสติกเกอร์ ขอให้เข้ามาร่วมกิจกรรม หรือเข้ามาเจอกันบ้างครับ ได้แน่นอน งาน เตะบอล accord cup ครั้งที่ 2 ไม่ทราบพอมีเวลาหรือป่าวครับ ถ้าร่วมเตะบอลได้ด้วยยิ่งดีครับ

เกือบสุดไมล์เลย

19. MacEE42

184
    2
    0
    คุณน้องจัดงาน บอลเมื่อไหร่ที่ไหนครับ
    คงได้ไปเจอกันจัดเวลาให้ได้

แต่บอลคงไม่ถนัด วิ่งไม่ไหวครับ ถ้าเทนนิสค่อยเจอกัน
    แต่จะไปแจมด้วยแน่ๆ

ปล.ขอรายละเอียดด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Macky

20. MacEE42

184
    2
    0
    ขอคัดกระทู้มาตอบที่นี่ครับ....

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomooboo
    ปัญหานะครับ
    1. คานหลังของผม ตัดหลบแล้วไม่ได้เสริมเหล็ก แล้วฉีก
    2. เพลาเสียบ่อยครับ สงสัยวางไม่ดี แต่แก้หายแล้วครับ
    3. ระบบแอร์ รอบเครื่องไม่ทดให้ ไปให้รุ่นน้องที่เป็นช่างไฟทำให้ เดินสายใหม่
    จบเลย ระบบไฟ สมัยปี 41 ให้พี่วิชัยเดินให้ใหม่ทั้งคัน เพราะวางมาตอนแรกไม่ครบปัจจุบัน
    ไฟเช็คเอนจินครบ เช็คโค๊ดได้ ทำปลัคเช็คไว้ ถ้าระบบไม่ครบวิ่งไม่ออกจิงๆ

ในรูปคุณ mac ระบบครบยังครับแต่ที่เห็น ตรงกระปุกพาวเวอร์ยังไม่มี....
    ลองดูหัว H22A แล้วมันต้องมีตัวดำๆๆ โซลนอยรึป่าวที่เค้าเรียกกันนะครับผมไม่แน่ใจ
    แต่ถ้ามี อีเมลเดวผมส่งรูปเครื่องที่วางในรถไปให้ดูครับ
    แบตผมย้ายไปหลังรถนะครับ เพราะเอากรองเดิม พรีรูทมาใส่ ต้องตัดกลับด้านไปร้านเชื่อมพลาสติก
    4. ตอนแรกเอาชุดคอม้ามายัดไปใส่ดื้อๆๆ แล้วมันเบียดสปริง เลยเอาคอม้าเดิม มาใส่แต่จานต้องเจีย ออกนิดนึง ใช่ปกติ
    5. มูเลย์ คอมแอร์ติดหนวดกุ้ง ดัดหนวดกุ้งหลบเลย
    6. โช๊ค รถรุ่นนี้หา ยี่ห้อดีๆ ใส่ไม่ได้ ถ้า แปลงได้ก็ยาวกว่าปกติ ปัญหาใหญ่จิงๆๆ เพราะหน้ารุ่นนี้สั้นมากครับ
    เลย ให้ เอียเลี้ยง parcoทำให้ ก็ขับดีเลยครับ
    แต่ช่างที่ทำรถ ด้านดัดแปลงซ่อม ช่างล่าง รถผมทุกอย่างอยู่กทม. ครับ อะไหล่หาไม่ได้ ก็โรงกลึง

ผมไม่อยากให้แก้รถเหมือนผมครับ มันเหนื่อยมาก คิดแล้วไม่คุ้มเลย
    แต่ผมอาจโชคไม่ดี วางมาแต่ปี 40 แต่ปัจจุบันอู่ทุกอู่ช่างไฟทุกคน มีการแข่งขันสูงมาก ต้องครบระบบ
    รถผมตอนครบแล้วครับเหลือ แต่ลิ้นหน้า กับตูดเป็ดที่อยากได้
    โทรมาได้ครับ

21. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ก็มีรายละเอียดในกระทู้ด้านล่างนี่ครับ............นี่สงสัยไม่ได้ดูกระทู้อื่นเลยมั้ง ตอบแต่กระทู้ตัวเอง

ทางลัดนี้ก็ได้ ---> แจ้งข่าว บอล Accord cup ปี2

22. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    ไม่เอาน่าอย่าดุสิพี่น้อง

23. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ดุแต่ไม่กัดหรอกครับ แค่เม้ม ๆ ๆ

24. barague

barague Guest

0
    0
    0
    แหม!ๆๆๆๆ ทำอย่างกะรถเมล์วิ่งเรยน๊าเนี่ย สายอารายอ่ะ จาด้ายไปลองนั่งดูความแรงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง มั่งอ่ะ...

25. barague

0
    0
    0
    โอ้ว! อย่านะม่ายเอา อายเค้าน่ะ แน๊ะ! บอกว่าอย่างัยเล่า มาน......พูดก้อม่ายฟัง เดี๋ยวตีเอาม่ายรุ้ด้วยนะ แหม! ตาน้องนี่ออกแนวXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXX ตลอดเรยน๊า...

26. BS-body

BS-body New Member Member

724
    6
    0
    555

27. nong_acc88

4,280
    13
    38
    เมล์นรก ยกล้อหมวย

X ตรงไหน.............เราก็ไม่เคยยืมหนัง x น้าบอมไปดูเลย ว่าเรา x ได้งัย

28. MacEE42

184
    2
    0
    เบื่อคนรู้ทันจริงๆ ห้าๆๆๆๆๆ

พอถามเสร็จเรยรีบไปดูกระทู้แข่งบอล รับทราบแล้วครับ
    แต่ก็ยังกลัวว่าจะไปบังประตูเค้ามิด เล่นกันไม่ออก

แล้ว 88 ทำเสื้อเพิ่มหรือเปล่า หรือจะใส่สีดำไปเหมือนๆกันดีครับ

ปล.1 เม้มขบๆด้วยริมฝีปากบนกับล่างเบาๆ หรือจะมาแนวขบด้วยฟันบนและฟันล่างห่างๆกันเบา
    ผมก็เจี๋ยวแย่ซิครับ เรารู้กันสามคนนะครับ ความลับนี้ผมเก็บมานาน
    ปล.2 ความจริงวันนี้คือช่วงนี้เข้าเวปได้ช้าเรยไม่ค่อยได้เข้ากระทู้อื่น รอนานมากไม่รู้ไฮสปีดทรูเป็นไรไป
    ใครเป็นอย่างผมบ้างช่วยบอกที

Macky
    ว่าที่ รต โสตถิทัศน์ เอี่ยมลำเนา
    วิศวกรไฟฟ้าชำนาญการ
    กรมการบินพลเรือน
    สวนพลู สาทร
    กทม

เอาแบบนี้ จะได้ไม่เหมือนรถเมล์นะ ห้าๆๆๆๆๆ

29. barague

0
    0
    0
    โอ้ย! ทำเฟอร์มๆ ถึงม่ายด้ายยืมก้อมีอยู่แร้วนิ เต็มบ้านเรยอ่ะ นึกว่าเค้าม่ายรุ้ทันเหรอ งุงิๆ...

30. nong_acc88

4,280
    13
    38
    หน้ากรมการบิน ตอนนี้เค้าสร้างเป็นอะไรครับ ที่เมื่อก่อนเป็นสนามกอฟ นะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้