ขอคำแนะนำ....ร้านทำโช๊ค

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย mutooball, 27 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mutooball

mutooball New Member Member

316
    5
    0
    พอดีว่าผมจะอัดน้ำมันดช็คใหม่...ไม่ทราบว่ามีใครพอจะรู้จักร้านทำโชคดีๆบางครับ...ขอไม่ไกลมากนะครับ

โซน ดอนเมือง...รังสิต...นนทบุรี...รามอินทรา...ประมาณนี้อะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ร้านไหนดีน๊ารู้จักแต่ฝั่งธน.....รอเดี๋ยวจะมีใครมาบอกให้ครับ

3. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    เดี๋ยวรอคนพื้นที่มาบอกครับ

4. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    ไม่ทราบอะครับดันใว้ก่อน

5. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    ผมเคยเอาโชคไปอัดน้ำมันมา ก็ใช้ได้ไม่เท่าไรก็แตกมั่ง ยวบยาบเหมือนเดิม ก็เลยต้องเปลี่ยนโชคอันใหม่เลยดีก่า ใช้ได้นานเลย หนึบดีกว่าเยอะ ของผมใช้ kayaba กระบอกทอง คู่หน้าครับ คู่หลัง กระบอกเงิน ของผมอัดมาที่ละโว้ ครับ แถวพระราม 5

6. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    Up!!

7. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เปลี่ยน ไปเลยดีกว่าครับ บอล คายาบา เดิมก็น่าจะอยู่ที่ 550

8. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    รอเซียน ต่อไปอีก

9. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    ตามนั้นเลยครับ...

10. mutooball

316
    5
    0
    ขอบคุณครับ....550 นี้ราคาคู่หรืเปล่าครับทำไมถูกจัง....แล้วมีร้านไหนขายหรือทำดีๆๆมั่งครับพี่เก๊า

11. jongjit999

jongjit999 New Member Member

66
    0
    0
    แถวนนทบุรี ใกล้ๆวัดสวนแก้วครับ มีร้านชื่อ เตี้ยบางพลัด รถแต่งทำเยอะเหมือนกันครับ รถผมก็ไปทำมาอัดน้ำมัน 4 ต้น รับประกัน 6 เดือน

ถ้าเป็นโชคธรรมา ก็ตกราคาคู่ละ 1000 บาท ครับ

ถ้าจะไป ให้ไปช่วงวันธรรมดานะครับ วันเสาร์อาทิตย์คนเยอะมากๆ ถ้าไปวันธรรมดารถน้อยช่างจะได้ค่อยๆทำไปเรื่อยๆงานออกมาดีครับ

12. zaji

zaji New Member Member

35
    1
    0
    ผมไม่ได้ใช้ไทเกอร์นะครับใช้ไฟเตอร์อัด4ต้น พรเทพโช๊คอัพครับ หนึบๆเลยคอสะพานใส่ได้เลย

ปล.ผมสงสัยนิดคับว่าโช๊คเดิมผมไม่ได้ตัดแกนอัดน้ำมันโหลดด้านหน้าเยอะๆเกือบแป๊กนิมันมีสิดแตกรั่วได้ไหมครับ เสียวจิงๆ : ))

13. m&m-HLC

m&m-HLC New Member Member

367
    1
    0
    ถ้ามีงบหน่อยเเนะนำของ winner ครับราคาไม่เเรงมากคุณภาพคุ้มราคา ผมใช้วีโก้ชุดเเรกโช้เดิมอัดน้ำมันที่ ติวานนท์โช้คอัพก็ ok เเต่ยังไม่นึบก็เลยเปลี่ยนเป็น PNK ที่ติวานนท์โช้คอัพเหมือนกันใช้ได้ 80000 โลก็เริ่มนึ่มเเละไม่นึบสุดท้ายพึงไปโดน winnwer มา 8500 หน้าหลัง นุ่มนึบเกาะดีทุกโค้งลาสุดไปเหนือมาเส้นทางเดิมเข้าโค้ง 120 มีรถสวนเเล้วหักหลบรถจะเเถเเต่พอเปลี่ยนเป็น winnwer เเล้วเข้าได้นิ่งเเละรถไม่ยวบมากครับลองเป็นทางเลือกในการตัดสินใจดูครับ บางที่เรามองว่าโชคเดิมอัดน้ำมันถูก เเต่ไม่นานก็รั่วหรือนิมก็ต้องทำไหม่ 3 ครังในเวลาใช้งานเดียวกันกับโช้คใหม่เเต่โช้คใหม่เราได้คุณภาพเเละการรับประกันครับเพราะตอนเเรกผมก็ไม่ได้คิดถึงเรื่องนี้พอมาคำนวนดูมันก็ราคาพอกันเลยครับลองดูเป็นทางเลือกในการตัดสินใจครับ....

14. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ^
    ^
    ตามนั้นคับ โช๊คดีมีคุณภาพ Winner อีกแล้วคับท่าน

15. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ประมาณนี้ก็ได้อยู่นะครับ
    คายาบ้า ทอง เบิกใหม่ 3500+-

หรือไม่ สนใจ โคนี่ใหม่ครับ มีอยู่ ชุด 1 ไม่เเน่ใจ ว่าคู่หน้าหรือหลัง สนใจหลังไมนะครับ

16. mutooball

316
    5
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้