รถมันวิ่งอืด กินน้ำมัน ทำอย่างไรดีครับ R11 sr18

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย ekasit 25, 1 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ekasit 25

ekasit 25 New Member Member

88
    0
    0
    เรียน ถามท่านผู้รู้ เพื่อนสมาชิก คื่อตอนแรกวิ่งรื่นดีอยู่ครับ ต่อมามีอยู่วันหนึ่งหลังจากเติมน้ำมันแล้วมันก็ตื้อๆ อืดต้องเหยียบคันเร่งมากขึ้นมันถึงจะวิ่ง และมันก็เปลืองน้ำมันมากขึ้นกว่าเดิมครับ คือทุกวันผมต้องไปส่งลูกที่ รร. อาทิตย์หนึ่งก็เติม 500 บาท วิ่งได้ 5 วัน แต่ทุกวันนี้วิ่งได้แค่ 4 วัน อยากทราบว่า ถ้าล้างปีกผีเสื้อจะหายหรือไม่ หรือต้องแก้ไขอย่างไรบ้างจึงจะหายครับ ทุกวันนี้มันก็ยังไม่หายเลย ขับแล้วเหมือนรถมันหนัก ทั้งๆ ที่ไม่ได้บันทุกอะไรเลย มันเป็นที่อะไรครับl

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ดูกรองเบนซิน ด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้