ถามความเห็น เพื่อนๆจะเลือกคันไหนระหว่าง...

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย mtb96, 14 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    พอดีฟังมาเยอะอยากทราบความเห็นของทุกๆท่านหน่อย รถคันต่อไปยังไม่ลงตัวเพราะมีหลายตัวเลือกเหลือเกิน

ถ้าเพื่อนๆมีโอกาศเลือกรถเหล่านี้ซึ่งขอบอกว่าชอบทุกคัน ด้วยเหตุผลที่แตกต่างกันในราคาประมาณ 7 แสนเพราะเป็นราคาที่สามารถซื้อได้จริง ได้แก่

nissan 200
    mitsubishi evo
    subaru GC
    toyota mr2

ชอบทุกคันเลือกได้คันเดียว อยากทราบในมุมมองรวมๆของนักซิ่งว่าต้องการครอบครองตัวไหนมากที่สุด
    ขอบคุณครับ ;);)

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ถ้าให้เลือกๆ MR2

3. mtb96

253
    6
    0
    ว่างๆนั่งคุยกับเพื่อนก็ไม่สามารถสรุปได้กลายเป็นประเด็นโลกแตกไปแล้วคือ

200 มันเก่าไปสวยๆหายาก ซื้อมาเบื่อไวแต่ญ ชอบ
    evo มันเหมือนเลนเซอร์ไปไม่ได้โดนใจประชาชนเท่าไหร่ นอกจากนักซิ่ง
    gc ดูดีมีพลัง แต่กินน้ำมันอย่างปล้น ญ ไม่เหลียว
    mr2 เก่าแต่หล่อสุดยอด ชายมอง ญ เหลียว ที่ข้องใจคืออาการตุดไวไปนิดซื้อมาซิ่งหนักๆมีเสียวกว่ารุ้นอื่นๆ

นี้คือการสนทนา แบบขำขำ ในกลุ่มครับสรุปยังตกลงกันไม่ได้

4. et

et New Member Member

81
    0
    0
    แต่ก่อนเป็นโจทย์ในใจผมเลย ...

5. novelty

novelty New Member Member

149
    2
    0
    เป็นผมเลือก 200 มีของให้เล่นเยอะ ชุดแต่งหลากหลาย
    ขับแบบหล่อๆอย่างเดียวก็ได้ อยากแรงก็สามารถไปได้
    มันหลากหลายดีครับ เป็นตัวเลือกอันดับแรกครับ

6. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ทำใจลำบากนะเนี่ย
    ว่าแต่อีโวตัวไหน

7. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    200 ครับชอบมาตั้งแต่สมัยเรียนแหละ

8. vamps

vamps New Member Member

107
    5
    0
    200 ครับ เก่าแต่อมตะ

9. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    200 เล่นได้หลากหลาย อยากได้แบบไหนขอให้บอก วางเครื่องได้หลายบล็อค ขับหล่อ...ขับแรงได้หมด...

10. ARTWOOD

ARTWOOD New Member Member

198
    6
    0
    200 ของแต่งเยอะมาก

11. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    200 ครับ

รถสองประตูจะมองสวยได้นานกว่าเป็นส่วนใหญ่

ส่วน MR ผมว่ามันจะควบคุมยากถ้าเผลอ

12. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ถามก่อนว่า evo ตัวไหน ถ้าจะเล่น

13. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    อันดับแรกต้องเลือกสองประตู แต่สุดท้าย ต้อง MR2 เครื่องวางกลาง แรกๆอาจขับยากส์ หน่อย มันน่าจะลงตัวนะ

ทางที่ดี ลองขับทั้ง 4 รุ่น ด้วยตัวเอง แล้วตัดสินใจ เลยคับ

14. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    อันดับแรกต้องเลือกสองประตู แต่สุดท้าย ต้อง MR2 เครื่องวางกลาง แรกๆอาจขับยากส์ หน่อย มันน่าจะลงตัวนะ

ทางที่ดี ลองขับทั้ง 4 รุ่น ด้วยตัวเอง แล้วตัดสินใจ เลยคับ

15. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ส่วนตัวผมชอบ EVO สุดครับ

16. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ถ้าเป็นผมเลือก 200 ครับ ด้วยปัจจัยหลายๆอย่าง ไม่ว่าจะเป็นของแต่งที่หาง่าย เครื่องที่สามารถวางข้ามพันธุ์ได้สบายๆ

17. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    200 ครับ เหตุผลก็เหมือนๆกับคนอื่นครับ

18. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    รวมๆ เลือก200 แน่นอนสุด

19. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ชอบ อิม ครับ

20. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    เน้นซิ่ง หรือใช้งานทุกวันล่ะ
    รถซิ่งอ่ะ ใชงานแบบรถบ้านแล้วจะเหนื่อย
    แต่ถ้าเอามาไว้แค่ขับเล่นก็ ไม่น่าตอบยากนะ
    ลองดูครับ คำตอบนี่มีอยู่ในตัวแล้ว แต่คงไม่เลือกกัน ชิมิ ๆ

21. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ผมชอบ MR2 เพราะไม่ค่อยมีวิ่งให้เห็นบ่อยบนถนน

22. golfsand78

golfsand78 New Member VIP

18
    1
    0
    200 อีกเสียงครับ ของแต่งเยอะดี สีสวยๆกับล้อเด้งๆชุด ก็สุดแล้ว(บวกความชอบส่วนตัว)

23. ถามตัวเองก่อนดีกว่าครับ ว่ารถคันนี้ ต้องแบ่งคนอื่นในครอบครัวใช้ด้วยไหม หรือใช้คนเดียวจริง ๆ

มีเงินเก็บอยู่เท่าไหร่ มีเงินเดือนเหลือไว้ซ่อมบำรุงเดือนละเท่าหร่ มีงบไว้เติมน้ำมันเดือนละเท่าไหร่

และต้องใช้รถขับไปไหน มาไหนทุกวันไหม ขับวันละกี่กิโล

เพราะโจทย์ที่ว่ามา รถเกิน 10 ปีทุกคัน ไม่ใช่แค่ว่ามีเงิน 7 แสนแล้วซื้อมาแล้วจบทีเดียวนะครับ
    อย่าง 200 และ MR2 มีเพื่อน และรุ่นน้องใช้อยู่ แต่ขนาดว่าไม่ได้เอามาขับใช้งานในชีวิตประจำวัน
    ทุกวัน ทำโน่น ทำนี่ ซ่อม เปลี่ยนอะไหล่ตามอายุขัยไปเรื่อย ๆ ก็ต้องมีเงินสำรองไว้อย่างน้อย
    เดือนละ 5000 - 10000 บาททุกเดือน ไม่รวมค่าแต่ง และค่าน้ำมันนะครับ

ส่วนตัวเลือกอื่น ๆ ก็ลองหาคำตอบ จากคนที่เค้าใช้อยู่ แล้วชั่งใจตัวเองดูก็แล้วกันนะครับ

24. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ชอบ Evo (ขอเป็น 7) หรือไม่ก็ GC สวยๆครับ ^^

25. ES..มอมแมม

ES..มอมแมม New Member Member

113
    2
    0
    200 สวยเยอะวางเครื่องได้หลายตัว อะไหล่มีให้เลือกเยอะ

26. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ไม่รู้

เเต่ผมเลือกevo

27. เจน

เจน New Member Member

315
    4
    0
    200 อมตะสุดแล้วครับ

28. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ผมเลือก 200 ครับ ชอบส่วนตัว

29. mtb96

253
    6
    0

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็น รถคันนี้ถ้าซื้อคือใช้คนเดียวครับเรื่องค่าบำรุงรักษาค่าน้ำมันไม่มีปัญหาเพราะตั้งค่ารถอย่างเดียวไว้ไม่เกิน 7 แสนมีเงินสำรองไว้สำหรับบำรุงรักษาแล้วก็ซ่อมแซมก่อนเอามาใช้งานอยู่แล้ว
    ไม่อยากเอาเงินทั้งหมดมาลงกับค่ารถ อยากเอาไว้เพื่อมีปัญหา เพราะรถมือ 2 มักไม่ค่อย 100%

ส่วนตัวลองขับหมดแล้วก็ชอบทุกตัว แต่เลือกได้ตัวเดียวและคงใช้ยาวๆไม่เปรียนบ่อย
    แต่ได้ลองทุกๆรุ่นแบบผิวๆ (อยากลองนานๆแต่เกรงใจ) ขับไม่นานคิดว่ายังบอกไม่ได้ 100%ว่าตัวไหน เลยต้องการความเห็นเพิ่มเติมขขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้