เตือนๆกันไว้ครับ จะได้ไม่เจ็บแบบผม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Anubis007, 29 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Anubis007

Anubis007 New Member Privilege

852
    1
    0
    Dae Postcard ถูกใจสิ่งนี้
  2. 1331 cc.

1331 cc. New Member VIP

7
    1
    0
    ขอให้กลับมาหล่อไวๆนะฮะ

Anubis007 ถูกใจสิ่งนี้
  3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    น่าเห็นใจครับ

4. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    น่าเห็นเหมือนกัน ได้ครบตามที่เสียหายไวๆนะครับ

5. Anubis007

Anubis007 New Member Privilege

852
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ แค่คำปลอบใจก็มีค่ามากแล้วสำหรับผม

6. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    น่าเห็นใจมาก ๆ ครับพี่
    เป็นผมล่ะพูดไม่ออกเลย

7. ปูเป้คุง

ปูเป้คุง Active Member VIP

1,057
    4
    38
    มันเิกดขึ้นแว้ว....ก้อแก้ไขกันไปครับ เอาใจช่วย

8. *ChiNoBu*

*ChiNoBu* New Member Member

213
    2
    0
    เป๊นกำลังใจให้นะครับ กลับมาหล่อไวๆครับ

9. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    อึ้งเลยครับ

มันทำใจยากนะครับเวลารถพังไม่ว่าจะพังยังไงอะ ... ขอให้กลับมาหล่อ หรือ ถ้าได้ใหม่ก็ขอให้เทพเหมือนเดิมนะครับ

แต่ตามไปกระทู้ที่โพสต์ไว้มาโดนหนักเลย คนขับชนก็..อื่มๆจริงๆ

อันนี้ความคิดผมนะ ถ้าหากว่า ความรับผิดชอบต่ำ ขับไม่เก่ง และยิ่งเป็นประเภทเห้า ซ่าด้วยนะผมว่า ไม่น่าให้ขับอะครับ

ถ้าเป็นผมนะ

ถ้ากลุ่มผมเพื่อนกันเองรู้กันให้ขับครับ ถ้าคนอื่นไม่รู้ไม่เก่งแล้วมาขอลองผมไม่ให้อะครับแม่งเวลาฉกแรงๆมันชนอะคงเซ็งอะ
    ผมเคยขับรถรุ่นพี่หมุนแล้วไปฟาดเสาหลักกิโลที่อุบล ผมจำวันนั้นได้ดี ผมจำได้ว่าผมจ่ายครบทุกบาท (200sx) กันชนท้าย + ไฟท้าย
    ตอนนี้ผมไม่กล้าลอง หรือ ใครให้ลองผมยังไม่กล้าขับเลยครับพวกขับหลังอะ ยกเว้นแต่ถ้าจำเป็นจิงๆ(เพื่อนเมาเราไม่ดื่ม)ก็ขับครับแต่ต้องระวังไม่ซัดไม่แหง๊ดเลย คิดแล้วก็นะครับ ... สู้ๆ ครับพี่

ปล. ไฟท้ายโดนัท 200 ผมก็พึ่งรุ้ว่า แพงก็วันนั้นแหละครับ 555+ ถึงผมจะจนนะแต่ผมก็รับผิดชอบในความผิดที่ผมทำนะครับ

10. xamurai

xamurai New Member Member

20
    1
    0
    ขอให้หายไวๆครับ

เหมือนโบราณว่าไว้ครับ

รถ เมีย ปืน ห้ามยืม

11. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    เอาใจช่วยครับ สู้ๆ

12. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    ถือว่าเป้นบทเรียนครับ และขอเตือยเพื่อนๆท่านอื่น
    รู้สึกจะได้ยินมาว่า มี 3 อย่างที่เขาไม่ค่อยให้ยืมกัน
    1. ปืน เพราะ ถ้าใครเอาไปใช้ เราจะซวย เพราะมันเป้นชื่อเรา ของเรา
    2. รถ เพราะ ถ้าชนมาก็เขาจะมารับผิดชอบให้เราหรือเปล่า
    3 .เมีย ครับ (อันนี้ให้ยืมไม่ได้อยู้แล้ว 55555)

เป็นกำลังใจให้ครับ เรื่องเงิน ถ้าไม่มีผมว่าใจเย็นก่อนก็ได้นะครับ อย่าแบบว่า
    รวยวันเดียว คือวันเงินเดือนออก พออีกวันก็จ่ายหนี้หมด (บางครั้งยังไม่พอจ่ายอีก) แบบนี้จะเครียดกว่านะครับ
    ค่อยๆเก็บ ค่อยๆทำ จะได้ไม่ต้องเป็นหนี้เป็นสิน สบายใจกว่าเยอะ แต่ก็เข้าใจอารณ์นะครับ
    และก็ขอประนามคนกระทำไว้ด้วย ถ้าคุณเจอบ้างคุณจะเข้าใจความรู้สึกของเจ้าของครับ
    และคูณจะเข้าใจกับคำว่า คำรับผิดชอบครับ ว่าคืออะไร
    ปล.ผมไม่รู้จักกับเจ้าของกระทู้ แต่เข้าใจความรู้สึกเขาครับ

13. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    อืม..เละขนาดนี้คนขับไม่เละตามไปด้วยรึคะ...
    ไงก็สู้ๆนะค้าา...

14. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    เสียใจด้วยครับ เหตุเกิดเพราะความเห้าจริงๆเลยครับ

15. รถ ปืน เมีย ตามนั้นคับ ยืมกันไม่ได้ แต่ถ้า เมียเก่า จัดให้เต็มๆ คับ ไม่เคยกั๊ก 555

16. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    อ่านแล้วเจ็บแทน

17. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เซงแทนเลยครับ

18. เคยเห็นมาแล้วครับ เหตุการณ์เหมือนกันเลย

เด็กคนนึงไปมิตติ้ง เพิ่งรับรถกลับมาจากระยองหลังจากไปวางเครื่องเสร็จมาตอนบ่ายตอนเย็นก็มามิตติ้งเลย อ้ายประธานคลับก็กินเหล้าตกดึกเมาซ่ายืมรถรุ่นน้องที่เพิ่งวางเครื่องเสร็จสดๆร้อนๆ มิดครับ!!! ความเสียหายไม่ต้องพูดถึง รถบินข้ามเหล็กกั้นขอบทางริมถนน เกียร์แตก ช่วงล่างกลับบ้านเก่า ค่าเสียหายหลายตังส์อยู่

คนเอาไปชน(ก็ประธานคลับนั่นแหละ)กว่าจะจ่ายได้แต่ละบาท กระมิดกระเมี้ยนกระปริบกระปอยเหมือนประจำเดือนใกล้หมด เด็กมันก็ต้องใช้รถซ่อมไปรอเงินจากประทวยหัวคานไป เงินเก็บตัวเองก็หมดเพราะเพิ่งจ่ายค่าวางเครื่องมา

เรื่องนี้เกิดขึ้นหลายปีแล้วแต่เชื่อมั้ยทุกวันนี้ยังจ่ายเงินไม่ครบเลย หึหึ

อยากจะบอกว่าถ้าเกิดกรณีแบบนี้ใอ้คนเอาไปทำให้พังเนี่ยมันต้องเอารถตัวเองให้เค้าใช้จนกว่ารถเค้าจะซ่อมเสร็จ ไม่อย่างนั้นก็ถือว่าได้ความรับผิดชอบต่ำถึงต่ำติดดิน จะมาอ้างไม่ได้หรอกว่าตัวเองก็เดือดร้อนถ้าไม่ยืมรถเค้าไปซัดเล่นปัญหาจะเกิดมั้ย???ใช้หัวคิดหน่อย อย่าใช้หัวแม่เท้าคิด แก่จนหัวจะหงอกแล้วน่าจะคิดออกนะ

19. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ผม อะ เจ็บใจแทนเลย

ผมไม่เคยให้ใครยืมลองรถเลย

20. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    "เงินแสนน่ะ พี่จะไม่ให้ก็ได้นะ"

คำนี้มันสุด.. สุดจะอดทน!

*เป็นกำลังใจให้แล้วกันครับ คันใหม่หล่อกว่าเดิมแน่นอน

21. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ง่า...เห็นแล้วเจ็บแทนเลยคับ บาดใจจิงๆ

22. Anubis007

852
    1
    0
    ขอบคุณทุกๆกำลังใจมากๆครับ ช่วงนี้อาจไม่ว่างได้เข้ามาดูนะครับ เพราะไปฝึกทหาร แต่เสาร์อาทิตย์จะกลับมาครับ

23. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    น่าเห็นใจครับ กลับมาหล่อไวๆหละครับ

24. arto2

arto2 New Member Member

73
    2
    0
    ขอให้ตกลงกันได้ และขอให้ได้รถกลับมาสภาพเดิม คับ

25. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ

อ่านแล้วปวดใจมากเลย T-T

26. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    น่าเห้นใจครับ ขอให้กลับมาหล่อ ไวๆ นะ

ถ้าเรื่องจบไม่ดีตามคาดยังไง ก็ คิดซะว่า ทำบุญทำทานไปเนอะ

27. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    เห็นรถแล้วบอกได้คำเดียว ว่ายังไงคนขับก็ต้องใช้คืนทุกบาท ทุกสตางค์ เป็นกำลังใจให้นะคับ

[JoD_Accord] ถูกใจสิ่งนี้
  28. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    น่าเห็นใจคับ เป็นกำลังใจให้คับ กลับมาหล่อไวๆนะคับ

29. sk1

sk1 New Member Member

243
    3
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ กลับมาหล่อไวไว

30. tastesense

tastesense New Member VIP

82
    6
    0
    สภาพรถอย่างงี้ แกล้งตายดีฝ่า...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้