จะเทิร์นไมตี้เอาวีโก้

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย panphorm, 29 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    คือผมจะเอาไมตี้ไปเทิร์นเอาวีโก้ 4 ประตู เครื่อง 2500 รุ่น E (ไม่ 4 WD ไม่ยกสูง) รถมือสอง เป็นรถพี่ชายผมเอง สภาพดีมากๆ

แล้วจะเอาแม๊กซ์วีโก้ใส่ไมตี้ แล้วเอาแม็กซ์ 17" 215/45R17 ในไมตี้ใส่วีโก้

จากนั้นเดิมโหลดไมตี้อยู่จะจัดการถอดกล่องโหลดออก ยกไมตี้ให้สูงเท่าสแตนดาร์ด

อยากทราบว่าแม็กวีโก้อ่ะ ใส่ไมตี้ต้องเสริมอาไรหรือป่าว

แล้วกล่องโหลดที่ถอดจากไมตี้สามารถเอามาใส่ในวีโก้ได้หรือป่าว เพราะจะได้ประหยัดเงินไปได้เยอะเลย

แล้วการโหลดวีโก้ อ่ะ สี่ประตูด้วยครับ ทำอย่างไรบ้าง จะนิ่มหรือกะแทกหรือป่าว

เพราะว่าที่โหลดอยู่ในไมตี้ ขึ้นเนินลงหลุดกระแทกเหลือเกิน

ขอบคุณมากครับ

2. กล่องโหลดใส่ด้วยกันได้ครับ
    แม็กวีโก้ใส่ไมตี้น่าจะต้องเสริมสเปเซอร์อีกหน่อยนะครับ เลี้ยวน่าจะมีติดๆบ้าง อ็อฟวีโก้มัน+เยอะครับ น็อตล้อก็ต้องย้ายด้วยนะครับ ล้อเดิมวีโก้ต้องใช้น็อตที่ติดมากะล้อเท่านั้น
    การโหลดเหมือนรุ่นอื่นทั่วๆไปครับ มันจะกระด้างขึ้นอีกนิดนึงแหละครับ เตี้ยเยอะกระด้างเยอะครับ ด้านหลังเอายางกันกระแทกออกไป เเล้วเจียร์แป้นยึดออกไปเลยครับ เเล้วใช้ยางกันกระแทกเตี้ยๆที่สำหรับใส่รถโหลด แบบติดตรงเพลาแทนเลยครับ จะได้ไม่กระเเทกครับ

3. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อัฟ ครับผม
    พอดีไม่สันทัดเรื่องนี้ ล้อน่จะแปลงเพราะ ออฟ มันต่างกัน

4. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    ของผมโหลดดัดแหนบอย่างเดียว 3 นิ้ว เปลี่ยนโช้คหน่อย

ก็ไม่กระแทกมากนะ พอรับได้

5. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ตามเซียนวีโก้ข้างบนครับ

6. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    สลับสับเปลี่ยนกันได้เลย....ส่วนโหลดวีโก้ หน้า หลังก็เปลี่ยนโช๊คใหม่ซักชุดสปิงหน้า ก็นิ่มหนึบได้แล้วครับ

7. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตาม ๆ ข้างบนว่าเลยคับ

8. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามเซียนๆว่าเลยครับ

9. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    อยากได้บ้างอ่ะ สี่ประตูเนี่ย

10. pongcivic

pongcivic New Member Member

163
    1
    0
    อยากได้บ้าง ...555+

11. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ซื้อสิครับ 555+

12. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    มา Update ครับ

อาจจะไม่ได้ 4 ประตูแล้ว

อาจจะเป็นสมาร์ทแค๊ป ป้ายแดงแทนครับ เร็วๆนี้.....

Coming Soon..................

13. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    ดีใจด้วยนะครับพี่

รอชมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้