แค่ผมขับรถหวาดเสียวอันตราย เขาหาว่าเราดีดซะงั้น!!!!!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย mseeo2, 27 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    เมื่อวันจันทร์ที่ 26 เวลา บ่ายโมงกว่าๆ ผมจะขับรถไปส่งแฟนกลับหอแถวรังสิต ผมได้ขับรถมาจอดติดอยู่เลนเลี้ยวขวาที่ 4 แยกอเวนิวเกษตรนวมินทร์ พอถึงช่วงไฟเขียวแถวของเลนผมก็มีรถเป็นจำนวนมากรอที่จะเลี้ยวแล้วในที่สุดก็ไฟแดงอีกรอบ ผมก็พยายามที่จะ
    เลือนรถให้แถวมันชิดลง ทันใดนั้นเองก็มีรถยี่ห้อโตต้า yaris สีบอร์นเงินเข้ามาตัดหน้าผมพอดี หน้าของรถผมเกือบจะเฉียวรถเขาอยู่แล้ว ไฟเลี้ยวเขาก็ไม่ยอมเปิด ลดกระจกลงมาขอโทดก็ไม่มีซักคำ ผมจึงคิดว่าคงจะต้องมีการสั่งสอนมารยาทในการขับรถซะหน่อย
    พอถึงช่วงไฟเขียวผมก็กลับรถเข้าไปตัดหน้าแล้ววางมิดมันทันทีกะทำให้เขาเสียจังหวะแต่ไม่มีเจตนาให้บวกตูด เพราะผมก็รักรถเหมือนกัน พอทำลายจังหวะเขาได้ผมก็กดคันเร่งใช้วิชาควันดำออกจากที่เกิดเหตุเข้าชอยทันที ผมคิดว่าเขาคงจะกลัวเราแล้วไม่ตามมาหาเราหรอก ซักพักห่างไปแค่สองคันรถเขาก็ตามมาจนได้ ผมตกใจมากกะว่าเอาแล้วไงเขาคงเอาตะกั่วมาเป่าเราแน่ ผมจึงรีบหักเข้าซอยหมู่บ้านแถวๆสตรีวิทย์เพื่อที่จะนำรถไปซ่อน ผมได้ที่ซ่อนแล้วผมก็เดินออกไปมองชเง้อดูหน้าปากซอย ปรากฎว่าเขายังจอดรอเราอยู่ข้างหน้าปากซอยเลย ผมถึงขั้นวิตกกังวนกลัวว่าเขาจะมาเอาชีวิตเรา จึงโทหารุ่นน้องเพื่อที่จะช่วยพาเราออกมาจากซอย พอรุ่นน้องมาถึงผมก็รีบพาแฟนขึ้นรถของรุ่นน้อง แล้วทันใดนั้นเองเจ้าของรถก็นั่งรถแมงกะไชด์มากะพี่หรวจเข้าจอดตัดหน้ารถ โดยเจ้าของรถyarisนั้นได้แต่งชุดลำลองแล้วโชว์ตานอกเครื่องแบบเข้าตรวจค้นตัวทันที ผมกะรุ่นน้องก็ได้เถียงกันว่า"คุณมีศิตย์อะไรถึงค้นได้" เขาบอกว่า"ผมมีสิทธ์ เพราะผมเป็นสารวัตรฝ่ายสืบสวนผมสงสัยว่าพวกคุณมียาไว้ครอบครอง" จากนั้นมันค้นกระเป๋าตังค์ผมได้มันก็ได้ยึดใบขับขี่ของผมไปแล้วยังไม่พอมันยังเอาของรุ่นน้องผมไปด้วย แล้วไม่นานก็มีมาอีกคนเป็นวัยรุ่นๆชุดลำลองเหมือนคนรับใช้ของไอ้เจ้าสารวัตร
    หน้าตาเหมือนคนติดยามาก่อนเข้ามาค้นตัวผมอีกที ผมคิดในใจเอาแล้วไงมันยัดยากูแน่ ผมก็ห้ามมันไม่ให้ค้นตัวผมแต่มันก็จะพยายามเข้าใกล้ตัวเรามากที่สุด ผมก็เลยพูดไปตังๆเลยว่า "คุณอย่าเข้ามาใกล้ผม ผมกลัวคุณมายัดยา ผมไม่ใว้ใจคุณ" นายสารวัตรก็ได้ออกตัวว่า "ผมเป็นตำรวจมา20ปีแล้ว ผมไม่ยัดยาคุณหรอก" ผมก็เลยตอบกลับไปว่า "เขาเป็นใครมีศิตย์อะไรมาค้นผม เอาบัตรมาให้ดูดิ"
    พี่สารวัตรก็ให้มันเอาบัตรออกมาให้ดู ผมก็ไม่ได้โวยวายอะไรอีกแต่ก็ไม่ให้มันใกล้ตัวจนเกินไป เพราะมันมีท่าทีผิดปกติมากๆ
    หลังจากค้นตัวเสร็จมันก็ไปค้นรถรุ่นน้องผม รุ่นน้องก็เอะใจเลยถาม "ทำไมต้องค้นรถผมด้วย" มันบอกว่า "รถคันนี้เป็น รถที่จะพาหนีการจับกลุ่ม" ดูมันพูดเข้า ค้นไปก็ไม่ได้เจออะไร จากนั้นก็มารถของผม มันก็ให้ผมเปิดประตูเอาข้าวของออกมาให้หมด ผมก็เปิดประตู
    บรรเลงเอาของในรถออกจนหมด ก็ไม่ได้เจออะไร มันก็บอกให้เก็บกลับที่เดิม(ห่าเอ้ย แล้วมึงมาสั่งให้กรูรื้อแม่งฏ็ไม่ช่วยกูเก็บอีก)
    แล้วจากนั้นเสร็จมันก็บอกให้ไปสน.โชคชัย เพื่อที่จะให้ไปสอบปากคำ ผมจึงถามมันว่า "รถไม่มีคนไม่มีแล้วจะเอาไรอีก" มันตอบกลับมา "ผมต้องตรวจสอบความประพฤติคุณ ว่าคุณมีเครือข่ายยาเสพติดอีกหรือป่าว" ให้ตายเหอะมันก็ช่างคิดนะ ผมก็ผมความอดทนก็ได้โทรบอกพ่อผมเขาไปหาที่สน. พอผมถึงที่สน.ก็ได้เจอพ่อผมพอดี ตอนนั้นพ่อผมใส่เสื้อเชิ้ตกางเกงยีนขับ BMW E60 เหมือนมีระดับ
    ส่วนผมขับรถ ISUZU เสื้อผ้าคลุกน้ำมัน ผมก็ได้คุยกะพ่อถึงเรื่องที่เกิดขึ้น จากนั้นไม่นานพี่สารวัตรก็ได้เขามากะจะเรียกตัวผมสอบปากคำ ผมก็ได้ชี้ตัวให้พ่อผมดู พ่อก็เลยเข้าไปคุยดู ปรากฎว่าเปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังแกมโบเลยคับ สารวัตรแกทำเป็นคุยดีขึ้น บอกแค่ตักเตือนแล้วก็คืนใบขับขี่ของพวกผม2คนมา โดยไม่ต้องบันทึกประจำวันเลย แล้วก็บอกขอโทดที่คิดว่าเป็นพวกแก้งยา...

ทำไมสังคมเราถึงมองคนแต่ภายนอกอย่างเดว ทั้งๆที่คนเราอาจจะมีอะไรเป็นด้านมีก็ได้ถมเถไป แล้วก็ทำไมไม่ยอมรับในสิ่งที่ตัวเองก่อ ทำไมต้องเบ่งว่าตัวเองเป็นตำรวจทั้งๆที่ตัวเองผิดแท้ๆ:sad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 เมษายน 2010
  2. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ง้ะ เจอพวกแบบนี้อีกแล้ว จะหลอกแดกละสิ !
    กวนตีนดีจิงๆ เซงเลยดิพี่ อิอิ

3. เห็นพ่อเอ็งแม่งก็แหยงแล้ว

4. Boy jk

Boy jk New Member Member

249
    0
    0
    ใจเย็นๆคับ

ตำรวจมันก็จะแดกไปวันๆอะ

5. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    จะเอาตัง แน่ๆ

6. Hardy Boyz

Hardy Boyz New Member Member

48
    0
    0
    ตำรวจมันเป็นแบบนี้แหละครับมีอำนาจก็ใช้ไป

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    อืม แบบนี้ก้อไม่ไหว

8. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18
    สน นี้ตัวดีเลยคับ แดกอย่างเดียว

9. TA_BIRD

TA_BIRD New Member VIP

111
    2
    0
    สน. นี้ ขึ้นชื่อเรื่องแดก

10. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ใครหวาดเสียวครับ ให้ ตร. เรียกคนหวาดเสียวมายืนยีนก่อน 55

11. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    แม่งไม่ไหว ส้นตรีนมาก สมัยนี้

12. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เหอๆๆๆๆ

13. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    สัดเอ้ย !

14. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    สรรหาคดีจะมาเอานายเอ็มของเราไปซะแระ

ดีแร้วที่ตะโกน แม่งจะยัดชัวร์

15. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    คำเดียวครับ แมร่งเหี้ย

เกลียดจิงตำรวจ

ยิ่งเห็นภาพที่ตำรวจแมร่งตีม็อบสีลมด้วยนะแมร่งยิ่งเกลียดเข้าไปใหญ่เลย

16. WooozaBlue11

WooozaBlue11 New Member Member

217
    3
    0
    โชคชัยอีกแล่ววววว

17. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ตำรวจแบบนี้ผมอยากเจอมั่งจัง

มีชื่อ-นามสกุลมั้ยครับ

น่าส่งเรื่องให้จเรตำรวจทราบจริงๆ

18. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    มีครับ pm ไปนะ

ปล. ผมเองที่ เป็นคนพาตาเอ็มออกมา ก็ตอนแรก นึกว่าพวก จะดักทืบอ่ะ

19. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    อีกแล้วหรอไอ้สน. เหี้ยนี่อะ แม่มจาแดกกานไปถึงไหน

20. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    อยากเจอจริงๆ ไอ้ตำรวจเหี้ยๆแบบนี้ ผมว่าถ้าไม่ตะโกนแม่งยัดยาแน่ จริงๆมันไม่มีสิทธ์มาค้นเราด้วยครับ

21. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    หมายังเลี้ยงเชี่องแต่มันไม่หมือนหมาเพราะมันเลี้ยงไม่เชี่อง

22. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    บนถนนอะไรให้อภัยกันได้ก็ให้กันดีกว่าครับ ต่อความยาวสาวความยืดยิ่งวุ่นวาย

ปล.ขอขัดนิดนึงคงไม่โกรธกันนะครับ เพราะดูจากเจตนาแล้วน่าจะใช้คำผิดมากกว่าพิมพ์ผิด

คำว่าสิทธิในที่นี้ ใช้ สิทธิ นะครับ ไม่ใช่ ศิษย์

23. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ระดับสารวัตรก็เอาด้วย......

24. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เกือบซวยละโดนคนมีสีลังแกอีกตามเคยใช้อำนาจในทางที่ผิด.........

25. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    น่าเห็นใจครับ ผมก็เคยเจอเหตุการณ์คล้าย ๆ แบบนี้อ่ะครับ

26. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    เดี๋ยวนี้แยกไม่ออกแล้วครับว่าโจรหรือตำรวจ...

27. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เห้อ...ตำรวจ

28. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    เป็นถึง จนท. แต่ขับไร้มารยาท มันก้อแย่แล้วนะ เจอควันดำเข้าไปถึงกับมึน...แถมยังไปหาว่าเค้าค้ายาอีก...แย่มากกกๆๆๆๆอ่ะ

29. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    แม่งพื้นที่นี้ ทั้งโจร ทั้งขโมยเต็มไปหมดไม่จับ มาคอยไถ่ตั้งอยู่ได้

30. xerobotiic

xerobotiic New Member Member

2
    0
    0
    อ่านแล้วทำใจเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้