เครื่อง GA16 DNE หัวฉีดเสีย ใช้หัวฉีดอื่นเปลี่ยนแทนได้ไหม

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย rawitsun, 7 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rawitsun

rawitsun New Member Member

140
    18
    0
    วันนี้เอารถไปเข้าอู่มา ตรวจเช็คแล้ว หัวฉีดจ่ายน้ำมันตลอด ไม่ว่าจะถอดปลั๊กแล้วก็ตาม จนน้ำมันท่วม ช่างบอกว่าหัวฉีดเสีย วิ่งหาที่บางนาก็ไม่เจอ เจอก็ติดเครื่องเค้าไม่แยกขาย แต่ช่างถามเพื่อนเค้า บอกว่ามี ราคา 5,000 บาท ราคานี้โอเคมั้ยคะ หรือถ้าจะเอาหัวฉีดของรุ่นอื่นมาใส่แทนได้ไหมคะ ถ้าได้ ต้องทำอะไรเพิ่มเติมไหมคะ ราคาประมาณเท่าไหร่ ขอคำแนะนำด้วย ขอบคุณค่ะ

2. tamako524

tamako524 New Member Member

62
    0
    0
    ราคานี้แพงไป เขาบอกพี่ไหมว่ารั่วกี่หัว ลองเปลี่ยนที่ละหัวดูสิถ้าหาไม่ได้ทั้งราว ผมไม่แน่ใจว่ามีเก็บไว้อยู่หรือปล่าวจะลองไปหาดูก่อนแล้วจะกลับมาบอก

3. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    โอ้แม่เจ้า

อู่เช็คยังไง ว่าหัวฉีดทำงาน ในเมื่อถอดปลั๊กแล้ว

งง

4. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    ถ้าจะเอาเฉพาะหัวฉีดเอารุ่น ga16de มาก็ได้ น่าจะใช้ด้วยกันได้ครับ

5. rawitsun

140
    18
    0
    เสียไป 3 หัวคะ มันปล่อยน้ำมันออกมาทั้งๆที่ไม่ได้เสียบปล๊ก จนน้ำมันท่วมทำให้สตาร์ทไม่ติดคะ ทดสอบโดยการถอดหัวเทียนออกมาดูจะเห็นคราบน้ำมันที่หัวเทียนแล้วสตาร์ทเครื่องปกติจะมีแค่ละอองน้ำมันออกมาแต่นี้ออกมาประมาณน้ำพุเลยคะ กระเด็นไปโดนฝากระโปงรถเลยคะ วันนี้ช่างเค้าเดินหาให้ที่บางนาหาให้ไม่ได้คะ พี่เค้าบอกว่าอาจจะต้องแปลงเอาเลยอยากได้ความรู้ว่าใครเคยแปลงบ้างแล้วใช้ของรถอะไร วิธีแปลง กับราคา เพราะโทรไปที่ศูนย์บอกหัวละ 5000 คะ

6. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    เปลี่ยนเครื่องไปเลยไม่ดีเหรอครับเนี่ย....

7. mai#NV

mai#NV New Member Member

88
    0
    0
    ลองเอาหัวฉีดไปเช็คที่ร้านที่เค้าแต่งปั้มดูซิครับเดี๋ยวนี้เค้าซ่อมหัวฉีดไฟฟ้ากันได้แล้วนะครับ

8. rawitsun

140
    18
    0
    ซ่อมได้ด้วยหรือคะ อยากขอทราบรายละเอียดอีกนิดได้ไหมคะว่าทำอย่างไร และราคาโดยประมาณ แล้วซ่อมมาจะมีอายุการใช้ได้อีกสักเท่าไหร่คะ เพื่อจะได้ประหยัดอีกหน่อย

9. Sam_osk

Sam_osk New Member Member

61
    4
    0
    เห็นราคาแล้วสยองแทน โทรไปสอบถามเห็นว่าหารางหัวฉีดเปลี่ยนได้แล้ว

พอดีมีชุดหัวฉีดของ Ga16vtc ฝาขาวอยู่ ไม่รู้ว่าใช้กันได้หรือเปล่า

ยังไงขอให้รถกลับมาใช้งานได้ปกติเร็วๆนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้