จะหากล้วยใส่ ขอบเท่าไหร่ถึงหลยดืสสกาย R32 ได้อ่ะครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย hinata, 27 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    เห็นอันนี้ขอบ14 ก็ใส่ได้แล้ว

2. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    ผมก็สงสัยเหมือนกันแต่ส่วนใหญ่ 16 ครับ

3. Joker_000

Joker_000 New Member Member

3
    0
    0
    ผมพอมีความรู้บ้าง คับตั้งแต่ขอบ14 ขึ้นไปก็ใส่ได้ คับ ก็ แค่กลึงจานให้เล็กลงหรืหาจานที่เล็กลงก็ ใส่ได้แล้ว คับ ขอบเท่าไหร่ก็ใส่ได้แน่นอนคับ เพราะโดยปกติล้อเล็กจานก็ต้องเล็กตามถูก มั้ย คับตามการสมดุล คับ

4. Mai_Support

Mai_Support New Member Member

132
    1
    0
    เพื่อนผมเคยใส่ดิสสกายกับแม็กซ์ขอบ 15 ก็ได้นะครับ

แต่ต้องหาจานที่มีขนาดเล็กกว่าจานสกายครับ

แล้วอีกอย่างหนึ่ง ก็คือต้องดูออฟเซตของแม็กด้วยนะครับว่าหลบดิสสกายหรือเปล่า

ปล.ตอบเท่าที่รู้นะครับ ถ้าพูดไรผิดต้องขออภัยไว้นะที่นี้ด้วยครับ

5. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    ดีครับแบ่งปันความรู้กัน.....

6. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    ขอตอบแบบ คนใส่อยู่เลยแล้วกันนะครับ
    ล้อกล้วย WATA ส่วนใหญ่เป็นล้อที่ไม่หลบดิสนะครับ
    นอกจากบางชุดที่ออฟเซ็ทจะพิเศษ จะหลบดิสแค่คู่เดียวส่วนอีกคู่จะไม่หลบ
    ต่อให้ขอบ 16 ก็เถอะครับ ผมใส่อยู่ ใส่มา 3 ชุดแล้ว
    คือออฟเซ็ทหน้า ยังใงก็ติดครับ เพราะดิส 32 มันค่อนข้างยื่นมาก
    ยังใงก็ต้องลองแผ่น สเปเซอร์ครับ ไม่กี่เซ็นต์ครับ

ส่วนของผม ปัจุบันขอบ 16 TYPE-R หน้าหลัง
    หน้า 8.5 ออฟ -6
    หลัง 9.5 อฟฟ-19
    หลังเคยเอาลองใส่รถเพื่อน ไม่ติด....ส่วนคู่หน้า แค่ใส่รถผม ดิสเดิม
    เซดริกยังติดเลยครับ.....เพราะงั้นตอนซื้อเอารถไปลองเลยครับ ชัวส์ที่สุด

รูปแรกล้อ งามๆเอามาแบ่งกันดู
    รูปสอง เป็นTYPE -S อันนี้ก็ไม่หลบดิส ติดทั้งหน้าและหลัง หน้า8 หลัง8.5 ออฟ+22
    รูปที่สามชุดปัจุบันครับ

7. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    ขอบคุณครับๆๆ ^ ^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้