..ถามเรื่องไฟเช็คหน่อยครับ..

การสนทนาใน 'AE86ers' เริ่มโดย [ Da Vinci Code ], 17 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ..ที่มุมล่างขวาระหว่าง BRAKE กับ CHARGE มันเป็น เช็คอะไรหรอครับ ที่เป็นภาษาญี่ปุ่น รูปคล้ายๆท่อมีไอร้อนออกมา ผมจะถ่ายรูปมาให้ดู แต่แสงมันสะท้อนออกหมดมองไม่เห็นเลยครับ

..แล้วก็ ไฟเช็ค REAR LIGHTS มันคือเช็คไฟถอยหลังรึป่าวครับ คือเข้าเกียร์ถอยหลังแล้วไฟมันจะโชว์ใช่มั๊ยครับ

..แล้วก็สายสัญญาณ parking light มันคือไฟอะไรครับเนี่ย ไม่ใช่ไฟถอยใช่มั๊ยครับ ถ้าไม่ใช่ มันต้องติดไฟเพิ่มเข้าไปใหม่ป่าวครับ

..เดี๋ยวไว้เจออะไรไม่เข้าใจ จะมาถามพี่ๆใหม่นะครับ ขอบคุนค้าบบ
    :D

2. GDMN

GDMN New Member Moderator

602
    1
    0
    ที่มุมล่างขวาระหว่าง BRAKE กับ CHARGE มันเป็น เช็คอะไรหรอครับ ที่เป็นภาษาญี่ปุ่น รูปคล้ายๆท่อมีไอร้อนออกมา
    - อันนี้น่าจะเป็นไฟเตือนแคทตัน นะ
    - แต่ที่ เป็นไฟเช็ค REAR LIGHTS อันนี้ไม้รู้ครับ
    - parking light อันนี้เป็นไฟจอดครับเวลาจอดข้างทางจะเปิดไฟหรี่ไว้ครับเพื่อความปลอดภัย

ให้ดีถ่ายรูปให้ดุดีกว่าจะได้ช่วยๆกัน

3. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ยังงงๆ กับ parking light อ่ะคับพี่กัน งงว่าใช้งานยังไง ลักษณะมันทำงานยังไง งง ง๊ง งง

4. GDMN

602
    1
    0
    คือว่าประมาณเหมือนของ BENZ
    คือเวลาเราจอดริมถนนที่มืดและไม่ค่อยปลอดภัยอาจมีใครสอยรถเราได้ ไฟนี้อาจมีประโยชน์ตอนนี้แหละ
    คือเราจอดริมถนนมืดๆชิดซ้ายเราก็เปิดไฟ parking light ข้างขวาไว้ไฟหรี่ข้างขวาก็จะติดขึ้นข้างเดียว
    ครับ

5. [ Da Vinci Code ]

685
    63
    0
    อ๋อ คือสวิต on/off อันนี้ จะเหมือนไฟหรี่ แต่จะติดเฉพาะ ด้านขวา ทั้งดวงหน้าดวงหลังใช่มั๊ยครับพี่

6. GDMN

602
    1
    0
  7. [ Da Vinci Code ]

685
    63
    0
    เก็ทแระค้าบ ขอบคุนคับพี่กัน เอ้อพี่ เมื่อสงกรานต์ได้ดูแรลลี่ป่ะคับ คันสีเขียวที่ชนบุบไปนั่น มัน 86 ใช่ป่ะคับพี่ เห็นแล้วเสียดาย

8. GDMN

602
    1
    0
    ป่าไม่ได้ดูขอรูปหน่อยดิ

9. [ Da Vinci Code ]

685
    63
    0
    ผมดูในทีวีอ่ะค้าบ รถร้าน ก.อนันต์อะไหล่ยนต์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้