รบกวนเรื่องคอมแอร์กับระบบแอร์หน่อยครับ หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย DaiSy_14, 1 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    คอม b16a กับ b เหมือนกันมั้ยครับ
    คอม B16 18 20 เหมือนกันมั้ยครับ

แอร์มันตัดบ่อย ทำงานแป๊บเดียวก็ตัด กลางวันนะครับ แอร์ที่ออกมาก็เหมือนเย็นๆ นิดๆ แต่ไม่ฉ่ำครับ
    กลางคืนทำยาวกว่า ตอนนี้แปลงคอมของ accord ใส่อยู่ครับ ของ b มันเบอร์ 14 (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ) ของ accord ที่ใส่มามัน เบอร์ 15 มีผลเกี่ยวด้วยปะครับ
    แล้วถ้าจะให้มันเย็นขึ้น ที่ร้านเค้าบอกว่าให้แปลงคอยร้อน ใส่แบบยาวเหมือนของ es ถามผู้รู้เรื่องแอร์หน่อยว่าทำได้มั้ยครับ แล้วต้องดูกำลังอัดหรือ ปัจจัยอื่นๆด้วยมั้ยครับ ตอนนี้เปลี่ยนฟิล์มมาแล้ว แต่แอร์ก็เอาไม่อยู่อยู่ดีครับ อีกอย่างเพื่อนบอกว่าลองไปล้างระบบดู เกี่ยวมั้ยครับ แล้วเรื่องหน้าสัมผัสตรงพูเล่คอมมีผลมั้ยเพราะช่างเอาไปแปลงมาใส่ให้ ตอนวัดใส่ก็ใช้ใบเลื่อยเหล็กกะระยะ เหมือนไม่ค่อยแน่นอนเลยในความรู้สึกผมนะ
    รบกวนผู้รู้เกี่ยวกับเรื่องแอร์ช่วยหน่อยครับ ก่อนหน้านี้ เปลี่ยนคอยเย็นมือสอง ไดเออร์ วาว์ล หมดแล้ว แล้วก็ใส่คอมของแอคคอร์ดไป เพราะคอมเดิมพังครับ ตอนนี้กลางวันเอาไม่อยู่จริงๆ ต้องเปิดกระจกขับ รบกวนด้วยนะครับ เพราะเรื่องระบบแอร์นี่ไม่ถนัดเลยครับ ขอบุคณครับ
    แล้วสมาชิกท่านใดมี คอมb16 ขายติดต่อมาได้เลยนะครับ นัท 086-5094300

2. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    คอมแอร์ B16A B16B B18CR B18C ภาษาช่างหรือที่เรียกกันในหมู่ฃ่าง เรียก 10PA
    ถ้าจะหามาใฃ้แบบตรงรุ่น หายากมาก ส่วนใหญ่ จะเอา ของ โตโยต้าที่เป็น 10PA เหมือนกันมาใฃ้แทน
    แต่จะต้อง สับเปลี่ยน ฝาบน ของคอมแอร์ลูกเดิม มาใช้แทน เพราะมุม จุดยึดของ ท่อทางน้ำยาแอร์ไม่เหมือนกัน

คอมแอร์ B20B B18B ภาษาช่างหรือที่เรียกกันในหมู่ฃ่าง เรียก 90 L(เก้าสิบ แอล)
    ท่อทางน้ำยาและจุดยึดคอมแอร์ เหมือน กับ 90 0 หาไม่ยาก

คอมแอร์ D16Y 1/4/8 D16A D15B(บางรุ่น) ภาษาช่างหรือที่เรียกกันในหมู่ฃ่าง เรียก 90 0(เก้าสิบ ศูนย์)
    จุดยึดคอมฯ ท่อทางน้ำยา เหมือน และตรงกับ 90 L หาง่าย เชียงกงไหนก็มี

90 0 กับ 90 L ใช้แทนกันได้ คับ เท่าที่ลองมา 90 L ทำความเย็น ได้ดีกว่า คับ

3. DaiSy_14

731
    4
    0
    แล้วคุณ หนุ่มมีแบบไหนอยู่บ้างมั้ยครับ ที่แนะนำให้ใส่ ตอนนี้ต้องการถ้าได้ตรงรุ่นก็ยิ่งดี
    อีกอย่างเวลาดู ว่าเป็น 10pa หรือ 90 นี่ดูจากตรงไหน หรือที่ลูกคอมปั๊มตัวนูนไว้เลย
    ขอบคุณครับ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ตามพี่หนุ่มเลยคับความรู้ดีๆ

5. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอบคุณครับพี่หนุ่ม

6. DaiSy_14

731
    4
    0
    อีกเรื่องนะครับ เรื่องน้ำยาเก่าน้ำยาใหม่ คือ

7. cyberrecon

cyberrecon New Member Member

18
    0
    0
    คือน้ำยาใหม่ก็คือ 134a น้ำยาเก่าก็คือ r12 ครับ แล้วก็มีอีกแบบคือ cold134

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้