ภาพงาน M-Max & Achilis Drift Competition ที่สงขลา 7-8 สค. 53

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย Ton@CityMania, 9 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    มาพบกันอีกแล้ว และครั้งนี้ ก็ถือว่าเป็นครั้งแรกในชีวิตผมเลย ที่ได้ลงไปเที่ยวภาคใต้ เพราะในชีวิต
    จะขึ้นแต่เหนือ แต่อีสานเท่านั้น ลงไปต่ำสุดก็คงจะเป็นประจวบคีรีขันธ์ ซึ่งไม่ใต้สักที ครั้งนี้ใต้แล้วครับ
    อย่างแรกเลยต้องขอขอบคุณ ทีม Screen Garage, Maxxis, Roadstone และ INJECTION
    ที่ใจดีไว้วางใจให้ผมตามไปถ่ายถึงที่นั่น ออกแต่เช้านั่งเครื่องบิน airasia ก็เจอพี่จอห์นอีกดีหน่อยไม่เหงา
    ไปถึงหาดใหญ่ 8.30 ก็เข้าที่พักก่อนเลย ได้ภาพนี้มาเป็นภาพแรก

และหลังจากนั้น ก็ไปที่สนามทันที จัดขึ้นที่ อะควอเลี่ยม สงขลา จะมีลานกิจกรรม ลานโกคาร์ท
    ซึ่งครั้งนี้ก็มาจัดเป็นสนามดริ๊ฟท์ ส่วนอากาศในวันนั้น อากาศดีครับ ไม่ร้อนมากเกินไป

ลานกว้างพอสมควร ไม่ใหญ่เท่าไหร่ แต่ก็สนุกทีเดียว ส่วนผิวแทรค ลาดยางไม่ลาดยางสลับกันไป
    เรียกทักษะของนักดริ๊ฟท์ได้ดีเลยหล่ะครับ

อ่อ ลืมถ่ายไป เอกลักษณ์สถานที่ ของที่นี่

พี่จอห์น มาเป็นพิธีกรภาคสนามอีกเช่นเคย

เหมือนเดิมครับ ให้นักแข่งจอดถ่ายรูป

เตรียมทำการสรรเสริญพระบารมีก่อนทำการแข่งขัน

ชิวๆสไตล์ overdrive นำโดยพี่ใหม่

ส่วน injection ก็มา full team เช่นกัน

เริ่มทำการควอลิฟาย

งานนี้ กีกี้ ควบ vigo มาดริ๊ฟท์แทน

พี่หนึ่งราชาแม็ก เข้าโหดๆ เสียบเสา

เอ็มเดอะสตาร์จะชิดไปมั๊ย

ดีเจเดย์ นั่งหาข้อมูล

ทีม overdrive ทำการบ้านกันดี มีการนำไลน์ด้วย

แนะนำตัวกรรมการ เริ่มจากพี่เต้ย auto

ป๊อบ p-style

DJAN นักดริ๊ฟท์มาเล

เสี่ยโต้ง ถนัดใช้ปืน

และพริตตี้ที่หลายๆคนรอคอย

จะมีใครซับเหงื่อให้พี่กี้มั๊ยเนี่ย

พี่หนึ่งและพี่โม๊ส กำลังคร่ำเครียดกับไลน์

อยากเห็นภาพจากกล้องตัวนี้จัง เลนส์และกล้อง ซื้อรถดริ๊ฟท์ได้ อิอิ

สำหรับในวันเสาร์นี้ ได้ช๊อตเด็ดๆมาบ้าง

ซัดเข้าเต็มๆ

ส่วนคันนี้ก็ลอยได้ใจ

ดีนะตาเป้ injection ไม่ลอย เพราะมีสปอยเลอร์หลังรุ่นใหม่ กดอากาศไว้นิ่งมาก อิอิ

ซ้ำรอยกันหน่อย

โจ้โจป๊อบ ขาโชว์อยู่แล้วรายนี้ เรียกร้องความสนใจจากคนดูได้รอบสนามมากเลยทีเดียว

เดย์ เอ็ม เอ็ม เดย์ เอะยังไง zoomer มีเบาะเดียวนะ นั่งติดกันระวังจะเป็นยอดชาย

โชว์จาก ptt โดยกลุ่มโจ๋เรนเจอร์เช่นเคย

ไหวมั๊ยหล่ะนั่น

สาวๆสูงยาวเข่าดี

เปิดให้ เทสแบทเทิร์น ก่อนจะปิดสนามสำหรับวันแรก

และภาพสุดท้ายของงานวันเสาร์

2. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    มาดูต่อสำหรับงานวันอาทิตย์ครับ มาซ้อมกันไวมากสำหรับทีม overdrive

เตรียมหยุดซ้อมเพื่อทำการแข่งขัน

สนามนี้โก๋แก่มาแรงจริงๆ ในคลาสบี

เริ่มทำการแข่งขัน

ให้ดูคร่าวๆกว้างๆของสนาม

อากาศวันอาทิตย์ แดดแรงมาก ฝนตกแดดออกสลับกันไปแต่ไม่หนักครับ

ด้านทางเข้างาน มีบูธมากมายอาทิเช่น mazda

โปรตอน

รถประกวดสวยๆอย่างคันนี้

เปิดพิธีเริ่มการแข่งแบทเทิ้ล

มาอีกแล้ว สาวชุดแดง

เก็บตก injection หน่อย

มุงไรกันไม่รู้ รู้แต่ว่าสุดปลายเลนส์แระ

มีโชว์จาก ptt อีกเช่นกัน

เริ่มการแข่งขัน อุ้ย แอบบิน

คนนี้แหล่ะ ผู้จัดการทีม screen garage ไม่ได้เจ๊แก ผมคงไม่ได้ไป

พี่กานต์ไฟเบอร์ หลุดเกือบทั้งคันแล้ว แต่ก็ยังสู้ไม่ถอย

พี่ใหม่จะชิดไปไหนค๊าบบบ เสียวๆ

อีกครั้งกับโจ้ โจป๊อบ งานนี้ มิดทั้งคัน ท่าทางจะซ่อมยาว หรือไม่ก็เปลี่ยนใหม่ อิอิ แต่คนดูก็ยังเฮฮา

โชว์ เบิร์นยางแดงๆ จาก นายไว

และกลุ่มของผมก็กลับก่อน เนื่องจากเด๋วจะตกเครื่องบินกันเอา มีตกไปแล้วบางท่าน ยังไงก็รอดูกล้องตาคริสแล้วกันครับ
    ภาพมีอีกมาก แต่รีบๆลงก่อนนะครับ เจอกันงานหน้าสวัสดีคับ

3. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบ

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เซ็งเลยไม่ได้ไปคับ ไม่อย่างนั้น ได้รู้จักคุณต้นจะได้ขอคำแนะนำเรื่องถ่ายรูปด้วยคับ ผมติดธุระ แล้วก้อสอบ กพ.ด้วยคับ รูปสวยจริงๆคับ สุดยอด

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    สวยงามมากคร๊าบ ^^

6. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆคับ งานนี้ไม่ได้ไปเหมือนกันคับ แพ้ระยะทาง อิอิ

7. sk1

sk1 New Member Member

243
    3
    0
    ขอบคุณครับสำหรับรูปสวยๆ

8. garmo_sk

garmo_sk New Member Member

523
    4
    0
    สวยงามมากๆๆคับบบ

9. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    รูปสวยจิงๆครับ

งานดีๆตูลงเลทุกที เซงเปด...

10. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    รูปสวย ทุกงาน คนนี้ ^^"

11. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ขอบคุณครับบบบบบบบ

12. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    อยากไปด้วยจังเลย น่าอิจฉา

13. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ภาพสวยประจำๆ ครับ

14. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอบคุณภาพสวยๆครับคุณต้น

15. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    รูปสวยเหมือนเดิมครับ ขอบคุณครับ

16. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ขอบคุณมากครับ .. เสียดายไม่ได้ไป

17. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    รูปแจ่มมากมาย ขอบคุณครับ..........

18. Ton_Kab

Ton_Kab New Member Member

767
    0
    0
    ภาพสวยงามครับ

19. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ขอบคุณครับ

20. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    รูปสวยเหมือนเดิมคับ ขอบคุณคับ

21. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    ขอบคุณครับ

22. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    รูปสวย ได้อารมณ์ควันยางจริงๆครับ

23. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    โอ้ว ตามไปถึงใต้กันเลยทีเดียว

24. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0
    สวยจางครับบบบบบบบ

25. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ขอบคุณครับ

26. BOY-B16

BOY-B16 Member VIP

433
    7
    18
    อยากเห็นภาพจากกล้องตัวนี้จัง เลนส์และกล้อง ซื้อรถดริ๊ฟท์ได้ อิอิ

ตากล้องของทีมoverdriveคับคนถ่ายชื้อเต้นคับเจอกันทักทายได้นะคับ

27. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    สวย...สวย...สวย

28. เจน

เจน New Member Member

315
    4
    0
    ขอบคุณครับ
    รูปสวยมากครับ

29. overdrive_supra

overdrive_supra New Member Member

10
    0
    0
    รูปสวย มาก ๆ ครับ พร้อมคำบรรยาย ไร้เทียมทานจริง ๆ

30. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    สวัสดีค๊าบ พี่ต้น เอก เอง จ๊า

เป็นไงบ้างคับ หลงเสน่ของสงขลาบ้างมั้ย อิอิ

ในส่วนรูปกล้องผม ไม่ว่างทำเลยครับพี่งานยุ่งมากๆ ยังไง เดี๋ยวจะเอามาลงให้น่ะครับผม (แต่รูปของพี่ต้นสวยมากๆเลย)

โอกาศหน้ามาเที่ยวบ้างน่ะคับพี่ ยินดีตอนรับ มีอะไรให้รับใช้บอกได้เลยจ๊า :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้