นัก drift ต่างจังหวัดจะมีสิทธิไปอยู่ในทีมใหญ่ๆในเมืองกรุงได้หรือไม่...ต้องทำอย่างไร..?

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย Moo_M.., 26 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Moo_M..

Moo_M.. New Member Member

56
    0
    0
    นัก drift ต่างจังหวัดจะมีสิทธิไปอยู่ในทีมใหญ่ๆในเมืองกรุงได้หรือไม่...ต้องทำอย่างไร..?

2. paul-factory

paul-factory New Member Member

59
    0
    0
    ถ้าอยากอยู่ทีมใหญ่ๆก็ทำได้ทั้งนั้นอะครับแค่ไปบอกเค้าว่าอยากเข้าร่วมทีม
    แต่ถ้าอยากได้สปอนเซอร์นี่สิเรื่องยาก

3. Moo_M..

56
    0
    0
    ส่วนใหญ่ที่จริงจัง..ที่พร้อมหอบผ้าหอบผ่อนไปก็ไม่ค่อยเห็นมีเลย...(ตัวผมเองอยู่ที่ขอนเเก่นคับ)

4. DeW The Star

DeW The Star New Member Member

170
    2
    0
    ได้นะ แต่หนทางมันยาก นอกจากจะหอบเงินมาเตรียมรอสำรองไว้เยอะๆเพื่อทำรถให้ทันเพื่อนร่วมทีม และ ค่าซ่อมบำรุงอีก7หลักแน่นอนครับ

5. tor_c-four

tor_c-four New Member Member

39
    0
    0
    เอาใจช่วยนักแข่งทุกๆคนครับ

6. Joeaun

Joeaun New Member Member

61
    3
    0
    ตั้งทีมเองเลยครับ ทีมขอนแก่นที่เล่นๆ กันผมคิดว่ามีความโดดเด่นในตัว ทั้งรถ เพิ่ม entertainment เข้าไปก็ไม่น้อยหน้าใครในแถบๆ นี้ ที่สำคัญอย่างที่พี่ paul-factory ว่าคือสปอนเซอร์

ผมยกตัวอย่างทีมที่ผมชอบ http://teamorange-drift.com/e/

แต่ยังไงผมติดตามผลงานอยู่นะครับ เป็นกำลังใจให้ครับผม

7. Moo_M..

56
    0
    0
    ค่อยๆเป็นค่อยๆไป...

8. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    อยากอยู่ทีมใหญ่ต้องลงทุน

ต้องแข่งบ่อยๆ และถ้าฝีมือเราดีจริง ผู้ใหญ่ก็จะเห็นเอง

แต่เงินจะหมดซะก่อน

9. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    น่าจะอยู่ที่ผลงานอ่ะคับ

ผลงานเข้าตาก้อน่าจะไม่ยาก

10. Moo_M..

56
    0
    0
    อยากให้มีงานเเข่งต่างจังหวัดบ่อยๆคับ เพื่อปลุกกระเเส

11. Moo_M..

56
    0
    0
    ...ใครพอจะมีคำเเนะนำอีกมั้ยคับ...

12. {Jark}*Say*

{Jark}*Say* New Member Member

8
    0
    0
    แล้วต้องทำไงถึงเราจะได้สปอนเซอร์ครับไปขอแบบทำเป็นรูปเล่มไปหรือยังไงเผื่อจะวางอนาคตได้ถูก

13. BIRD KhonKaen

BIRD KhonKaen New Member VIP

236
    0
    0
    มีสิทธ์ สิครับ ซ้อมเยอะๆ แล้วก็ไปลงแข่ง ไม่นานหรอกพี่

14. Moo_M..

56
    0
    0
    ตอนนี้กำลังพัฒนาตัวเองเเละพยายามอยู่ครับ...

15. p a n [ A m]

p a n [ A m] New Member Member

18
    1
    0
    เอาใจช่วยอีกแรงครับ

16. Moo_M..

56
    0
    0
    คุณ pan ตัวเป็นๆ..เอ้ยย ! ตัวจริงใช่มั้ยคับ ผม M นะคับอยู่ที่ขอนเเก่น...
    ( รู้มั้ยคับ..เเค่ข้อความให้กำลังใจสั้นๆไม่กี่คำ สำหรับผมมันเหมือนต่อลมหายใจเเละสร้างกำลังใจได้มากเลยคับ..ผมว่าคนอื่นๆก็รู้สึกเช่นเดียวกัน )

17. LSD

LSD New Member Member

105
    1
    0
    เอาใจช่วยเหมือนกันนะครับ

ซ้อมเยอะๆครับ มีอะไรให้ช่วยก็เดินมาถามพี่ๆทุกคนได้เลยครับ

ทุกคนยินดีให้คำแนะนำแน่นอนครับ...

18. Moo_M..

56
    0
    0
    <..ขอบคุณทุกคนครับ..>

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้