ขอคำปรึกษาด้วยครับ เรื่องเข็มความเร็วผิดปกติ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย เต่ากัดยาง, 18 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เต่ากัดยาง

เต่ากัดยาง New Member Member

348
    14
    0
    ขอคำแนะนำด้วยครับ MR2 3SGE เกียร์ AUTO คือตอนนี้รถมีปัญหาคับ เข็มความเร็วมันสวิง ตอนแรกเข็มก็ขึ้นตามปกติบ้าง พอขับๆ ไปมันก็ตกลงเหลือ 0 มาซะงั้น เป็นสลับกันไปตลอดครับ ไฟหน้าปัดตรง OD กระพริบสีส้ม เวลาตอนเข็มตกอ่ะครับ ต้องแก้ไขที่จุดไหนครับ:confused:

.

2. เต่ากัดยาง

348
    14
    0
    มาแงะรอ.....

.

3. ongrps

ongrps New Member Member

108
    2
    0
    มารอด้วยคนจ้ะ :D

4. เต่ากัดยาง

348
    14
    0
    แงะหน่อยเผื่อจะมีคนรู้มาตอบนะ:D

5. EG-4

EG-4 New Member Member

26
    2
    0
    ผมว่าน่าจะลองหา speeก sensor สับดูนะครับ ที่ติดอยู่ที่เกียร์ (เหมือนพวก honda อ่ะครับ)

ผมไม่แน่ใจว่าเครื่องตัวนี้ ไมล์สาย หรือ ไมล์ ไฟฟ้า ลองโทรสอบถามกับพี่หนุ่มดูก็ได้ว่ามี sensor ให้ลองไหม ??

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้