สอบถามเรื่องกล่องล็อครอบออกตัวของ BEE R หน่อยครับใครเคยเล่นบ้าง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย โครตรักเอ็งเลย, 30 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามเรื่องกล่องล็อครอบออกตัวของ BEE R หน่อยครับพอดีเพิ่งได้มา
    1.ปุ่มซ้ายสุดและปุุ่มกลางที่เขียนว่า LEV อ่ะครับผมลองบิดแล้วมันเป็นตัวเลย 0 - 9 เข้าใจว่าเป็นรอบเครื่องที่อยากให้ล็อค แต่พอเลยจาก 9 แล้วมันเป็นตัวหนังสือภาษาอังกฤษ คือ A - F อยากทราบว่าเจ้า A - F มันไว้ทำอะไร

2.ปุ่มขวามือสุดที่เขียนว่า gain มันไว้ทำอะไรใช่สำหรับความถี่ในการจุดระเบิดซ้ำหรือป่าวครับเห็นมีตัวเลขกำกับไว้

หรือพี่น้องคนในมีอะไรจะเสนอแนะต่อก็ขอความกรุณาด้วยครับ

ปล.ใครพอมีวายริ่งไดอะเกรมของ Bee r ตัวนี้บ้างครับเพื่อจะเอาไปใส่กะรถเพื่อนเล่น

1. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
  2. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    จะแรงไปไหนพี่รอๆกันมั่ง

แล้วไอ้ตัวนี้มันทำให้ บูสมา เหมือน มิสไฟริ่งด้วยป่ะคับ (ลองเสร็จแล้วมาบอกด้วยนะ อิอิ)

ลองโหลดนี่ไปดูรูป นะพี่
    http://www.bee-r.com/main/rev/revlimitter.pdf

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มิถุนายน 2010
  3. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ใส่ n/a ได้ไหมอะ อยากใส่

4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ได้สิครับ ใส่เลย

5. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    เคยใส่ครับผม

0 = 2500 prm

จากนั้น เพิ่ม 1 หน่วย ก็บวกไป 500 rpm ครับ

เช่น 1 = 3000 rpm ประมานนั้นครับ

แต่ A-F คืออะไร ผมไม่ทราบเหมือนกัน

Gain ไว้ปรับความถี่ครับ

ผมตั้งไว้ที่ 4 อ่า ไม่รุ้เหมือนกัน รถแต่ละคัน ค่ามันไม่เท่ากันอ่า พี่ผม rb25det ตั้งไว้ที่ เท่าไรไม่รุ้ จำไม่ได้แต่ไม่ใช่ 4 แมร่งแค่ขับเบาๆลากเกียร์1 2000-3000 รอบ ตดกระจาย ไฟแลบตูดตลอด

แต่ผม2jbo เกียร์1 ไม่ออกเลย แต่ถ้าเกียร์อื่น เละครับ ปุ้งปั้งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อ่อ..

แล้วตอน ล็อครอบออกตัว จะมีบูสต์มารอด้วยครับ

ปล.ตอนนี้ถอดออกไปแล้ว

6. เกียร์ออโต้ใส่ได้ป่าวครับ พวกเจโบว์

7. ถามต่อครับว่าถ้าเราจะทำปุ่มกดล็อครอบออกตัวเราต้องต่อสายไฟเส้นไหนครับ ( รอบหรือจุดระเบิด )สายสีอะไร

8. ถามต่อครับว่าถ้าเราจะทำปุ่มกดล็อครอบออกตัวเราต้องต่อสายไฟเส้นไหนครับ ( รอบหรือจุดระเบิด )สายสีอะไร

9. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    วันที่19 มาปุ้งๆๆปั้งๆๆให้ดูด้วยนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้