ขอคำชี้แนะเรื่องเคฟล่าหน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Little DragonZ, 28 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    อยากทำฝาท้ายเป็นเคฟล่าครับ ได้ไปสอบถามที่ทางร้าน ร้านแนะนำให้เอาของเดิมไปหุ้มผ้าเคฟล่าคับ
    แต่ใจจริง อยากทำใหม่ทั้งบาน เพราะกลัวว่าจะไม่เกาะเหล็ก กลัวเป็นฟองอากาศ กลัวร่อน
    แต่ทางร้านที่สนิทกัน ก็ไม่แนะนำครับ บอกให้เราหุ้มผ้าพอ ใครเคยทำฝาท้ายทั้งแบบหุ้มผ้าเคฟล่า และแบบเคฟล่าแท้
    รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

2. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    ....เบาหวิว.....

3. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    เปิดฝาที ไม่จับแทบแตก

4. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    ใส่รถไรอะคับ

5. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    อิๆ พี่ รัน มี โปรเจค อีกแล้ว

ปล. พี่รันอะอยากนั่ง B18CR 555+ น้องๆขอพี่จัดให้มั้งดิ

6. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ใส่รถ civic coupe ถ้าจะหุ้มก็อยู่ที่ร้านอ่าคับว่าทำดีหรือไม่ดีตอนนี้รุ่นพี่ผมหุ้มทับฝาเหล็ก 5-6 เดือนละ ยังไม่มีปัญหา ถ้าขึ้นฝาใหม่เลยก็โอเคคับ แต่ราคามันต่างกันครึ่งนึกอยู่ที่จะติดสินใจ

7. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ใส่ civic คูเป้ครับ

8. Little DragonZ

566
    16
    0
    ขอบคุณครับ คุณ บุ๊ค อยากให้มันเนียนที่สุดครับ ราคาไม่เปนไรครับ กลัวที่เปนแบหุ้มนี้แหละครับ ถ้าหุ้มไม่ดีเสียฝาเดิมด้วย

มา กทม ซิครับ คุณน้อง ^ ^

9. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    ความคิดผม ทำฝาใหม่ ไปเลยดีกว่าพี่

ตอนแรกผมก็จะหุ้มฝาท้ายเดิม เพราะอยากให้ท้ายหนักๆ

คิดไปคิดมา เอาฝาเดิมไปหุ้มคงขายยากแน่ๆ

ทำใหม่เปน ไฟเบอร์เคฟล่าครับ เบาๆเลย ขายง่ายด้วย

อิอิ.... :D

10. *ChiNoBu*

*ChiNoBu* New Member Member

213
    2
    0
    ผมทำใหม่ทั้งฝาเลยอะครับ ตอนแรกก้อมีคนแนะนำให้ไปหุ้ม แต่ก้อคิดไปคิดมา ทำทั้งที เพิ่มอีกหน่อยทำฝาแท้ๆไปเลยดีกว่า เวลาถอดขายไม่เจ๊บตัวด้วยครับ

11. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    จะสวยไปไหนพี่ น้องๆ ตามไม่ทัน ว่าแต่ว่า อยากนั่ง 18cr ซักครั้ง อะพี่ สงสัยจะดึงน่าดู จัดให้น้องๆหน่อย

12. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ถ้าไม่ใช่ฝาท้ายที่มีกระจกติดอยุ่ด้วยเนี่ย ผมว่าทำเปนคาร์บอนทั้งตัวดีก่าคับ ได้ทั้งสวยทั้งประโยชน์

แต่ถ้าเปนรถแฮชแบ็คเหมือนพวกแจสที่ฝาหลังติดกระจกเนี่ย หุ้มเอาดีก่า ทำใหม่ถ้าไม่ดีกระจกตก ลมเข้ากระพืออีก ดีไม่ดีขับๆฝาเปิดเครียดเลย

รถผมฝาหลังก้อหุ้มคับ ใช้มาครึ่งปีละ ยังไม่มีปัญหาอะไร อยุ่ที่คนทำมากกว่าอะ หุ้มทับเหล็กต้องมีเทคนิคมากหน่อยอะคับ

แต่ถ้าเปนไปได้ผมก้ออยากได้แบบทำใหม่นะ เบาดี หุ้มเอาได้แต่สวยอะ หนักด้วย

13. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    แอบมาดู อิอิอิอิอิ

14. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    จิงๆฮะเปิดฝาท้ายไม่ได้จับแทบแตกอะ 555+

15. smileone

smileone New Member Member

4
    0
    0
    สติ๊กเกอร์ เลยครับพี่น้อง ไม่หลุด เบื่อลอกได้ครับ 555+ ล้อเล่นนะครับรัน

16. Little DragonZ

566
    16
    0
    55 พี่หนึ่งว่าไปนั่น ไม่ได้เลยพี่ มันไม่ตรงแนว ^ ^

17. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ผมก็กำลังทำอยู่คับ ซื้อฝาท้าย s15 อีกอันมาหุ้มเลย ราคา 1000 เดียว

ไปทำเคฟล่า 4500- ร้านแถวๆ ลาดกระบังนี่แหละ

แต่ตอนนี้ยังไม่เสร็จครับ เสร็จวันจันทร์ งานดีหรือป่าวไม่รู้ แต่รุ้ว่าถูกดี อิอิ

เด่วเสร็จแล้วจะมาโพสบอกอีกทีคับ

18. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    ถ้าเป็นฝาหน้าแนะนำให้ทำใหม่ครับ ใส่มาปีกว่าๆล่ะ ยังเงาอยู่เลย
    ส่วนฝาหลัง ผมหุ้มทับฝาเดิม ใส่มาเกือบปีล่ะ ไม่เงาแล้วคับ ขนาดไม่มีความร้อนจากเครื่องยนต์นะ แต่ถ้าร้านหุ้มมาดีก็อาจจะเงานานหรือเปล่าไม่แน่ใจครับ
    อีกอย่างหนึ่ง ฝาหลังถ้าทำฝาขึ้นมาใหม่ เปิดบิดลำบากครับ เพราะจะมีแรงต้านจากกลไกของฝากระโปรง
    ใช้ไปนานๆ ฝาอาจแตกหักได้ เร็วกว่าปกติครับ ประสบการณ์จากตัวผมเอง

19. PIKGaJoo

PIKGaJoo New Member Member

29
    1
    0
    ร้านไหนหุ้มฝาหลังถูกๆ บ้าง ใครพอทราบก็บอกกันมั้นนะคร้าบ

20. ไหนๆจะทำแล้ว ทำใหม่ทั้งบานเลยดีกว่าคร๊าบ ที่เนียนๆมีเยอะฮะ

21. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ลองหาร้านที่เคยทำไว้ มีโมอยู่แล้วดูก่อนครับ
    เพราะถ้าต้องขึ้นโมใหม่ ดูจะแพงเกินไปหน่อย
    ส่วนตัวมีทั้งยกใหม่ทั้งฝาหน้า-หลัง และหุ้มของเดิม
    แก้มกับประตู ก็ดูสูสี แพ้กันที่น้ำหนักครับ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้